ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวาดดียามเย็นทุกทุกคนค่ะ ออกไปแต่เช้าเพิ่งกลับถึงบ้าน วันนี้ตลาดปิด เอาไว้วิแคะพรุ่งนี้เช้าเลยละกานเนาะ วันนี้คงไปไหนได้ไม่ไกล แล้วก็คง sidewaydown ต่อตามสัญญาณรายวัน พักผ่อนมีความสุขในวันพ่อแห่งชาติทุกคนนะคะ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กอดพ่อ กราบพ่อ หอมแก้มพ่อ กันรึยังคะ เมื่อมีโอกาส อย่าให้พลาดนะคะ

เพราะคุณพ่อ อาจจะรอคุณอยู่ค่ะ 67fb85a8a5.gif

พี่ทำแร้วจ้า

พี่เสียจัยกับน้องญ่าด้วยนะ ที่ไม่มีโอกาสได้ทำแบบพี่

เข้าจัยความรู้สึกญ่าดีจ้า

กอดพ่อ กราบพ่อ หอมแก้มพ่อ กันรึยังคะ เมื่อมีโอกาส อย่าให้พลาดนะคะ

เพราะคุณพ่อ อาจจะรอคุณอยู่ค่ะ 67fb85a8a5.gif

พี่เสียจัยกับน้องญ่าด้วยนะ ที่ไม่มีโอกาสได้ทำแบบพี่

อนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยค่ะ b617863818.gifทำบุญกับพระในบ้าน ประเสริฐที่สุดแล้วค่ะ

ถึงบอกว่า มีโอกาสทำ ตอนท่านยังมีชีวิตอยู่ อะไรทำให้ท่านได้ ก้อรีบๆทำค่ะ

เวลาท่านเสียไปแล้ว จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจแบบญ่า

อยากทำ แต่ทำไม่ได้แล้ว 28e7111b12.gif

สวัสดีวันพ่อ ค่ะ ทุกท่าน

ไปกราบสวัสดีคุณพ่อกันหรือยังค่ะ

สำหรับป้ารี ท่านจากกันไปนานแล้วค่ะ ส่วนพ่อของลูกก็ไม่อยู่บ้านไป ตปท.

เปิด tnn 24 ดูพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรกันนะค่ะ ในนั้นมีน้องนู๋นา อยู่ด้วยค่ะ

สุขสันต์วันพ่อ ค่ะ

ได้ดูรายการถ่ายทอดสดทางทีวี เหมือนได้ร่วมพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรในหลวงของปวงชนชาวไทยไปพร้อมๆกันค่ะ

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

เรียนเชิญและบอกบุญด้วยครับ ทำวัตรเย็นเรือนไทยซอยลาดพร้าว 57/1 พระอาจารย์แยงเป็นประธานสงฆ์ครับ เริ่ม 19.00 น.

ขอบคุณมากๆค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับ Dr ด้วยค่ะ

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองของหลายบริษัทมากๆค่ะคุณกระต่ายที่น่ารัก ^___^

หวาดดียามเย็นทุกทุกคนค่ะ ออกไปแต่เช้าเพิ่งกลับถึงบ้าน วันนี้ตลาดปิด เอาไว้วิแคะพรุ่งนี้เช้าเลยละกานเนาะ วันนี้คงไปไหนได้ไม่ไกล แล้วก็คง sidewaydown ต่อตามสัญญาณรายวัน พักผ่อนมีความสุขในวันพ่อแห่งชาติทุกคนนะคะ :bye

ขอบคุณมากๆค่ะคุณสาว ขอให้มีความสุขมากๆในวันพ่อแห่งชาติเช่นกันค่า

อย่างที่น้องญ่าพูดจริงๆ

เสี่ยบอยทำให้คุณพ่อคุณแม่มีความสุขก็ถือว่าได้ทำบุญกับพระในบ้าน ประเสริฐที่สุดแล้วค่ะ

ไปกราบสวัสดีคุณพ่อกันหรือยังค่ะ

สำหรับป้ารี ท่านจากกันไปนานแล้วค่ะ ส่วนพ่อของลูกก็ไม่อยู่บ้านไป ตปท.

เปิด tnn 24 ดูพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรกันนะค่ะ ในนั้นมีน้องนู๋นา อยู่ด้วยค่ะ

สุขสันต์วันพ่อค่ะป้ารีและทุกท่าน^___^

วันนี้เราเหล่าพสกนิกรชาวไทย ปลื้มปิติที่ในหลวงมีพระพักตร์แจ่มใส มีพลานามัยที่แข็งแรงขึ้น

เราได้ร่วมพิธีถ่ายทอดสด ในพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพระในหลวง และร่วมเปล่งเสียงทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

เป็นสิริมงคลอย่างยิ่งกับตนเองและครอบครัวนะคะ

สุขสันต์วันพ่อค่ะป้ารีและทุกท่าน^___^

วันนี้เราเหล่าพสกนิกรชาวไทย ปลื้มปิติที่ในหลวงมีพระพักตร์แจ่มใส มีพลานามัยที่แข็งแรงขึ้น

เราได้ร่วมพิธีถ่ายทอดสด ในพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพระในหลวง และร่วมเปล่งเสียงทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

เป็นสิริมงคลอย่างยิ่งกับตนเองและครอบครัวนะคะ

น้ำตาซึม ไปหลายรอบ แล้วค่ะ ป้ารี พี่กบ ตื้นตันใจจริงๆค่ะ152c62ccd6.gif

อนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยค่ะ b617863818.gifทำบุญกับพระในบ้าน ประเสริฐที่สุดแล้วค่ะ

ถึงบอกว่า มีโอกาสทำ ตอนท่านยังมีชีวิตอยู่ อะไรทำให้ท่านได้ ก้อรีบๆทำค่ะ

เวลาท่านเสียไปแล้ว จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจแบบญ่า

อยากทำ แต่ทำไม่ได้แล้ว 28e7111b12.gif

:D วันพ่อแห่งชาติ

หลายคนคงได้ไปกราบขอคำอวยพร ได้กอดและหอมแก้มคุณพ่ออย่างน้องญ่าบอกค่ะ

คุณพ่อพี่กบก็จากไปหลายปีแล้ว แต่ก็ยังคิดท่านอยู่เสมอ

ยามท่านมีชีวิตอยู่ ลูกๆทุกคนก็ไปกราบขอคำอวยพร และทานอาหารพร้อมหน้าพร้อมตากันเป็นระยะ

อิ่มอกอิ่มใจไปตามๆกันค่ะ

น้องญ่าคิดถึงคุณพ่อเสมอและอยากตอบแทนพระคุณของท่านที่ได้ให้กำเนิด อุ้มชู และดูแลลูกสาวคนนี้เป็นอย่างดี

พี่กบซาบซึ้งใจค่ะและภูมิใจแทนคุณพ่อคุณแม่น้องญ่ามากๆด้วย ที่ท่านได้ดูแล อบรมสั่งสอนลูกสาวของท่าน

ให้เป็นหญิงสาวที่ฉลาด น่ารัก จิตใจดี มีน้ำใจ และอารมณ์ดีเป็นนิจ ทำให้เป็นที่ชื่นใจของพี่กบ :wub: และผู้อื่นอีกมาก

ปล กลอนวันพ่อของน้องญ่า ซึ้งและมีความหมายมากค่ะ

น้ำตาซึม ไปหลายรอบ แล้วค่ะ ป้ารี พี่กบ ตื้นตันใจจริงๆค่ะ152c62ccd6.gif

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองของหลายบริษัทมากๆค่ะคุณกระต่ายที่น่ารัก ^___^

:Hi หุ้นเล่นไม่ยาก ทุกอย่างอยู่ที่มุมมองเรา เล่นหุ้นราคาไม่สูงมาก เหนื่อยน้อย ค่าธรรมเนียมมีทั้งไปและกลับ สมมุตินะ เราซื้อหุ้นราคา95 บาท เราขาย 95 บาท ที่จำนวนขั้นต่ำ 100 หุ้น เป็นเงิน 9500 บาท เพราะยืนไม่อยู่ราคาทำท่าจะลงไม่อยากดอย เทรดในวัน ซื้อขายภายในวัน จ่ายส่วนต่างไม่ต้องโอนเงินยอดซื้อไป ค่าธรรมเนียมเสียขาซื้อ 9500 คูณ 0.2078 อยู่ที่ประมาณ 20 บาท ขายในวันที่ราคาเท่าเดิม 9500 คูณ 0.2078 อยู่ที่ประมาณ 20 บาท เท่ากับเราต้องโอนเงินในการซื้อขายครั้งนี้ส่วนต่าง 40 บาท แต่ถ้าเราซื้อหุ้น ราคา 200 บาท ที่ขั้นต่ำ 100 หุ้น เป็นเงิน 20000 ค่าธรรมเนียมไป 42 กลับ 42 ปิดในวันรึข้ามวันเสียส่วนต่าง 84

;) ซื้อหุ้นดีที่ราคาสูงก็ดอยขาดทุนได้ ต้องรู้ก่อนว่าเราชอบเทรดหุ้นสไตล์ไหน ราคาวิ่งๆ ทำกำไรได้ รึซื้อไว้ระยะหนึ่งให้หุ้นขึ้นค่อยขาย หุ้นนิ่งบางทียิ่งกว่าทองอีกนะ ไม่มีอะไรดีสุด แย่สุด ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียต่างกัน

หุ้นได้เปรียบหน่อยตรงที่เป็นหุ้นในประเทศ เรารู้จัก ได้ยิน คุ้นเคย สำคัญสุดมีให้เลือกลงทุนไม่รู้จบ ไม่มีค่าเงินคอยตามกวนใจ

:blush: ต่ายทองลงทุนหุ้น.... สับเปลี่ยนหมุนเวียนไปเรื่อยนะคะ มีบางตัวที่เท่านั้นที่ยังคงอยู่กับเรา..DTAC..INTUCH..TRUE..MALEE..CPALL..CPN..VGI..SUSCO..TCAP..TMC..

TPIPL..BAY..RATCH..MCOT..AOT..BIGC..

พอรต์ต่ายทองมีหุ่้นประมาณ 15 ตัว ไม่ไล่ซื้อราคา ไม่เข้าซื้อหุ้นเพิ่มทุน รอช่วงเข้าซื้อ ขึ้นมามีกำไร 3-4 สแปดขาย ดูราคาย้อนหลัง 1 ปี ที่เคยทำจุดสุงสุด ต่ำสุด ราคาตรงหน้า

ไม่สูงไม่ต่ำกว่าที่เคยทำจุดสูงสุดต่ำสุดมา ซื้อคะ.... เหตุเพราะต่ายทองไม่มีความรู้เรื่องกราฟเรื่องรัยเลย ลงทุนจากสิ่งที่เห็นตรงหน้า..

หุ้น IPO เล่นได้ ต้องโฉบเข้าออกเร็วทำกำไรซึ่่งหน้า พื้นฐานอนาคตดี เข้าซื้อทีหลังไม่สาย

ลองดูนะคะเพื่อนๆ..

ช่วงนี้ทองลงต่ายทองซื้อทองแท่งตามร้าน เก็บไว้ทีละ 1 บาท ยอมเสียค่าบล๊อก ขึ้นมา บาทละ 500 ค่อยขาย ไม่ได้ 500 เก็บไว้ดูให้ชื่นใจได้ ทองเป็นของสวยงามมีค่า

:wub: แชร์ความคิดแนวทางการลงทุนไม่มีเจตนาอื่น ลงทุนหุ้น ไม่มีกำหนดระยะเวลาเติมเงินให้เครียด เลือกสิ่งที่ใช่ ระยะยาวมีความสุขกายสบายใจนะคะเพื่อนๆ ช่วงนี้ต่ายทองไม่ค่อยได้ทักทายเพื่อนๆ แต่นึกถึงเป็นห่วงตลอดนะ มีรัยไม่ต้องเกรงใจ สิ่งใดที่ต่ายทองรู้ยินดีเสมอนะ

;) ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง กระจายความเสียงที่เรารับได้ ลงทุนไม่เครียด แนวความคิดมุมมองการลงทุนการใช้ชีวิตต่างกัน ว่ากันไม่ได้ สำคัญทำกำไรในแบบฉบับของเราอย่างมีความสุข ต่ายทองเน้นความสุขในการดำเนินชีวิตเป็นหลัก ใช้ชีวิตให้คุ้มในแบบฉบับของเรา ไม่ทำความเดือดร้อนให้สังคม คนรอบข้าง และตัวเองนะคะเพื่อนๆ หลับฝันดีนะคะ บ้ายบาย :bye

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อืมม เมื่อวาน วิ่งตามดอล วันนี้ วิ่งตามยูโร เอาเข้าไป ค้าบพี่น้อง :mad:

สวัสดีค่ะ ต่ายทองคนงาม คุณกบ น้องญ่า น้องแพท ดช.เม่า และเพื่อนๆ

วันนี้กลับบ้านเร็วหน่อย แต่ยังไม่ได้หม่ำข้าวเลยค่ะ

ตอนเที่ยงไปทาน sukishi ที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ คนเยอะมากค่ะ

S 732 ใจปลาซิวซื้อกลับแล้ว 690

น้องทองจะเอาไงหนอ อยากให้ขึ้นเร็วๆจังเลย