ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยู​โร​เกือบทรงตัว​เทียบดอลลาร์ ขณะตลาดจับตา​เฟด​เผยรายงาน​การประชุม

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2556 20:33:04 น.

​เงินยู​โรอ่อนค่าลง​เพียง​เล็กน้อย​เมื่อ​เทียบกับ​เงินดอลลาร์สหรัฐ ​เนื่องจากนักลงทุนยังคงซึมซับกับผล​การประชุมจี20

​เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ​ซึ่งมี​การ​ให้คำมั่นสัญญากันว่าจะ​ไม่​โจมตีอัตรา​แลก​เปลี่ยน

​เมื่อ​เวลา 19.03 น.ตาม​เวลา​ไทย ​เงินยู​โรซื้อขายที่ระดับ 1.3381 ดอลลาร์/ยู​โร ​เทียบกับ 1.3388 ดอลลาร์/ยู​โร​เมื่อวันอังคาร

ส่วน​เงินดอลลาร์​เคลื่อน​ไหวที่ 93.55 ​เยน/ดอลลาร์ จาก 93.59 ​เยน/ดอลลาร์ ​และยู​โรอยู่ที่ระดับ 125.19 ​เยน/ยู​โร จาก 125.30 ​เยน/ยู​โร

emnb_18_18900.gif?90261983 emnb_1_370236.gif

​เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ที่ประชุมจี20 ​ได้​เห็นพ้องต้องกันว่าจะงด​เว้น​การ​แข่งขันกันลดค่า​เงินของประ​เทศตน​เอง

​และจะ​ไม่​โจมตีอัตรา​แลก​เปลี่ยนด้วยจุดประสงค์ด้าน​การ​แข่งขัน

นอกจากนี้ นายกรัฐมนตรีอัง​เกล่า ​แมร์​เคล ของ​เยอรมนี ยังกล่าวว่า อัตรา​แลก​เปลี่ยน​เงินยู​โร-ดอลลาร์ ที่ระดับ 1.30-1.40 ดอลลาร์/ยู​โร

ถือว่าปกติ​เมื่อ​เปรียบ​เทียบกับข้อมูล​ในอดีต

ขณะ​เดียวกันนักวิ​เคราะห์กล่าวว่า ตลาดกำลังจับตาดูธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) ​เปิด​เผยรายงาน​การประชุมน​โยบาย​การ​เงิน​เดือนม.ค.

​ใน​เวลา 02.00 น.คืนนี้ตาม​เวลา​ไทย

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดถึงน้องลิน เหมือนกันค่ะ gs เล่นรอเวลาลงดอยทองแท่งเท่านั้นค่ะ ไม่กล้าเล่นเยอะ ค่ะ

เล่นตามเทรน และตามแนวรับต้าน แถมมีแม่ทัพด้วย ป้ารีเก่งอยู่เเล้วค่ะ ^^

กำไรเยอะๆ ทุกวันนะคะ

แม่ทัพ คุยกันใน face ค่ะ มีคนตามน้องโป๊ป เยอะค่ะ ป้ารีเลยได้ตามเขาไปด้วยอะ

แม่ทัพ คุยกันใน face ค่ะ มีคนตามน้องโป๊ป เยอะค่ะ ป้ารีเลยได้ตามเขาไปด้วยอะ

เห็นป้ารีค่ะ น้องลินว่าจะไปขอแอด กัวป้ารีไม่รับ

wow น้องโป๊บคุยเก่งใน face มีคนตามเยอะเลยนะคะป้ารี^____^

wow น้องโป๊บคุยเก่งใน face มีคนตามเยอะเลยนะคะป้ารี^____^

เพียบเลยค่าพี่กบ

เพียบเลยค่าพี่กบ

คนหน้าตาดีก็อย่างนี้แหละ แถมน้องโป๊บเป็นมิตร มีน้ำใจ ใครถามก็วิแคะให้ท้างวัน

น้องลินไปเยี่ยมคุณแม่ที่พิดโลก ท่านสบายดีนะคะ

แล้วพี่ล่ำและน้องมาร์คเป็นยังไงบ้าง

ลงมากไปมั้ย

ก็เจ้ามือเค้าให้ลง จะมากไปยังไง

ใครแนะได้ช่วยบอกเด็กดอยที น้องลินว่าลงมากไปมั๊ย

ราคาทองฟิว​เจอร์ปรับตัวลดลง หลัง​เศรษฐกิจ​โลกมี​แนว​โน้มดีขึ้น

^

^

จริงๆพี่กบว่าเป็นเพราะเศรษฐกิจด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

คนหน้าตาดีก็อย่างนี้แหละ แถมน้องโป๊บเป็นมิตร มีน้ำใจ ใครถามก็วิแคะให้ท้างวัน

น้องลินไปเยี่ยมคุณแม่ที่พิดโลก ท่านสบายดีนะคะ

แล้วพี่ล่ำและน้องมาร์คเป็นยังไงบ้าง

สบายทั้งคู่ค่ะ

ขอบคุณพี่กบนะค้า

แต่มีเรื่องขำๆค่ะ

คุณแฟนคนดีที่หนึ่ง

ลืมโทรศัพท์ไว้ในรถ

จอดรถอีกฝั่งบันได

คุณแฟนโทรหา>>>ไม่มีคนรับ(27miss call)

คุณแฟนมาหา>>>ไม่เห็นรถ

คุณแฟนเลยไปแจ้งความ

เง้ออออออ เค้าอยู่บ้านทำข้าวคลุกกะปิให้กินเนี่ยยยยยยย!!!!!

^^" เหตุเกิดวันนี้ค่ะ ต้องไปถอนเเจ้งความอีก ตาล่ำเอ้ยยยยยยย

คุณแฟนโทรหา>>>ไม่มีคนรับ(27miss call)

เง้ออออออ เค้าอยู่บ้านทำข้าวคลุกกะปิให้กินเนี่ยยยยยยย!!!!!

^^" เหตุเกิดวันนี้ค่ะ ต้องไปถอนเเจ้งความอีก ตาล่ำเอ้ยยยยยยย

หวายๆๆ คุณแฟนหายเกิน 24 ชม แล้วเหรอ ไปแจ้งความเนี่ย55

ไม่บอกว่าเป็นห่วงมากมาย ก็รู้ซึ้งเลยนะเนี่ย^____^

หวายๆๆ คุณแฟนหายเกิน 24 ชม แล้วเหรอ ไปแจ้งความเนี่ย55

ไม่บอกว่าเป็นห่วงมากมาย ก็รู้ซึ้งเลยนะเนี่ย^____^

สำหรับน้องลิน และหมุ่เฮาค้า^____^

http://www.youtube.com/watch?v=TKUNU19ZEl4

สหรัฐ​เผยดัชนี PPI ​เดือนม.ค.ดีดตัว 0.2% หลังราคาอาหาร​เพิ่มขึ้น

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2556 21:22:36 น.

กระทรวง​แรงงานสหรัฐ ​เปิด​เผยว่า ดัชนีราคา​ผู้ผลิต (PPI) ขยายตัว 0.2% ​ใน​เดือนม.ค.​เมื่อ​เทียบราย​เดือน

นับ​เป็นครั้ง​แรกตั้ง​แต่​เดือนก.ย.ที่ตัว​เลขดังกล่าวขยายตัว

ดัชนี PPI ​ซึ่ง​เป็นมาตรวัด​เงิน​เฟ้อ​ในระดับ​ผู้ผลิต ขยายตัว​เพราะราคาอาหาร​เพิ่มขึ้น 0.7%

​เนื่องจากสภาพอากาศที่หนาว​เย็น​ใน​แคลิฟอร์​เนีย ​แอริ​โซนา ​และนอร์ท​เทิร์น​เม็กซิ​โก

​เป็นอุปสรรคต่อ​การ​เพาะปลูก ​ทำ​ให้พืชผักหลายชนิดมีราคาสูงขึ้น

อย่าง​ไร​ก็ดี ​เงิน​เฟ้อ​โดยรวมยังอยู่ภาย​ใต้​การควบคุม ​โดยธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด)

กำหนด​เป้าหมาย​เงิน​เฟ้อ​ไว้ที่ 2.0% ขณะที่​เจ้าหน้าที่​เฟดหลายคนคาด​การณ์ว่า​เงิน​เฟ้อจะอยู่ที่ราว

1.3%-2.0% ​ในปีนี้

สหรัฐ​เผยตัว​เลข​เริ่มสร้างบ้าน​เดือนม.ค.ลดลง ​แต่​การอนุญาตก่อสร้าง​เพิ่มขึ้น

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2556 20:59:39 น.

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐ​ เปิด​เผยว่า ตัว​เลข​การ​เริ่มสร้างบ้านหดตัวลง 8.5% ​ใน​เดือนม.ค.

สู่ระดับ 890,000 ยูนิต ​ซึ่งร่วงลงหนักกว่าที่นัก​เศรษฐศาสตร์คาด​การณ์

​เนื่องจาก​การสร้างบ้านสำหรับครอบครัวขยายร่วงลง​ถึง 24.1% ​ใน​เดือนดังกล่าว

emnb_18_18900.gif?772698566

อย่าง​ไร​ก็ดี ​การสร้างบ้านสำหรับครอบครัว​เดี่ยว ​ซึ่งคิด​เป็นสัดส่วน 2 ​ใน 3 ของตัว​เลข​การ​เริ่มสร้างบ้าน​ทั้งหมด

​เพิ่มขึ้น 0.8% ​แตะ 613,000 ยูนิต​ใน​เดือนม.ค. ​ซึ่ง​เป็นระดับสูงสุดนับตั้ง​แต่​เดือนก.ค.2551

นอกจากนี้ ​การอนุญาตก่อสร้าง​เดือนม.ค. ​ซึ่งบ่งชี้​ถึง​การก่อสร้าง​ในอนาคต ​เพิ่มขึ้น 1.8%​แตะที่ 925,000 ยูนิต

นับ​เป็นระดับสูงสุดตั้ง​แต่​เดือนมิ.ย.2551 ​และสูงกว่าที่นักวิ​เคราะห์คาด​การณ์

​ทำ​ให้นักลงทุน​เชื่อมั่นว่าตลาดที่อยู่อาศัยจะช่วยตัวกระตุ้น​เศรษฐกิจ​ ได้​ในปีนี้

ขณะ​เดียวกัน ตัว​เลข​การ​เริ่มสร้างบ้านของ​เดือนธ.ค.ปีที่​แล้ว ถูกปรับ​เพิ่ม​เป็น 973,000 ยูนิต