ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เดา 1463 20260 1482 20400 ส่วนตัวหาจังหวะขายก่อนค่ะ

ตัวเลข3ทุ่ม น่าจะลบกะทอง วางแผนดีๆนะ

อ. พ. FOMC.ต่อหรือลดจน. ซื้อพันธบัตร

พฤ ECB เรื่องจะลดไม่ลด ดบ.

ยังมีวันที่1พค จีนหยุด โชคดีค่ะ

ขอบ คุณจ้า ป้าเดาแนวรับกลางวัน ประมาณ63 ก็ใกล้ๆกัน

งั้นไปรอขายสูงๆก่อน แล้วมาเก็บตำ่ๆช่วงเมกา มา

ไม่ใช่เค้าลากไป1490 เลยนะ เจ้าฮะ จัดมา โชคดีค่ะทุกท่าน

โพยกำไรตล๊อดๆของเจ้าป้าคนเก่งสุดๆ มีอัพเดทมาขยายต่อน้าเจ้าป้า

ขอบคุณค่า

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

gap1461-1463โดยประมาณนะดูหน้าเว็บไทยโกล์ก็ได้ :57

gap1461-1463โดยประมาณนะดูหน้าเว็บไทยโกล์ก็ได้ :57

จริงของคุณบาสค่าาา

ดู gap จากราคาปิดวันก่อนและราคาเปิดวันนี้จากกราฟเวปไทยโกลด์ได้ ^_____^ :57

ปล. ให้ซื้อ ห้องนี้ไม่ต้องพูดถึง ดอยกันตรึม ในทางกลับกัน ถ้าเค้ายังจะลากขึ้น ลงมาปิดgap ก็ต้องซื้อขึ้นไปขาย ซึ่งเราจะลืมมันไปซะ เพราะทุนหมดกันแว้ว

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce วันหยุดเสาร์อาทิตย์ทำอะไรกกันบ้าง :17

ส่วนผมไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากเก็บบ้านรกๆ5555555555มาดูกราฟกันต่อ29-4-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าฟิชเชอร์บีบีย่อลงมาและทำท่าหุบซะแล้วแต่เมือเช้าเปิดเเกบกระโดดขึ้นไปมองว่าน่าจะต้องลงมาปิดนะครับให้ดูกรอปสีน้ำเงินนั่นหละประมาณ1462-1466 วันนี้ถ้าจะขึ้นต้องลุ้นให้เบรคไฮเดิม1485ให้ผ่านถ้าไม่ผ่านอาจจะลงหนัก30-40$ เป็นแนวดูตรงแนวต้านสีฟ้าอยู่แถวๆ1480 ซะด้วยและดูเหมือนทองจะวิ่งในเทรนต้านรับสีขาวนะคับ

มุมมองวันนี้มองว่าสำหรับคนเล่นซื้อ

1. แนะนำรอซื้อที่1455 (แนวรับสีขาว) cut 1450 เป้าปิด1475 (แนวต้านสีฟ้า)

2. หากถูกกินcutข้อ1 รอซื้อใหม่ที่1440 (แนวรับema200รายweek) cut 1435 เป้าปิด1475

(แนวต้านสีฟ้า)

3. หากถูกกินcut ข้อ 2 รอซื้อใหม่ที่1380 (แนวรับเทรนสีเขียว) cut 1370 เป้าปิด 1480

(แนวต้านสีฟ้า)

4. หากถูกกินcutข้อ 3 แนะนำรอดูสถานการณ์ใหม่

สำหรับคนเล่นขาย

1. แนะนำขายที่ 1480 (แนวต้านสีฟ้า) cut 1485 (ไฮเดิม) เป้าปิด 1460 (แนวรับสีขาว)

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำขายใหม่ที่1507 (ฟิโบ227.2สีเหลืองcut 1512 เป้าปิด 1460

(แนวรับสีขาว)

3. หากโดนกินcutข้อ 2 แนะนำขายใหม่ที่ 1535 (ฟิโบ 261.8 สีเหลือง) cut 1540 เป้าปิด 1440 (ema200 week)

4. หากถูกกินcut ข้อ 3 แนะนำรอดูสถานการณ์ใหม่

ส่วนตัวผมเน้นเล่นสั้นคงเล่นตามข้อ 1 ฝั่งซื้อและฝั่งขายก่่อน ส่วนข้ออื่นๆอาจพิจารณาอีกทีนึง

ส่วนทองแท่งยังรอดูที่ema200 เหมือนเดิม

ส่วนถ้าขึ้นมาจริงอาจพิจารณาขายส่วนที่เหลือแล้วรอซื้อใหม่

ตอนนี้บาทอ่อนเป็นตัวช่วยสำหรับคนเล่นซื้อ

คนเล่นขายแท่งออนไลน์หรือฟิวเจอร์ระวังด้วย

มีบทวิเคราะห์ว่าจะอ่อนถึง30บาทในไตรมาส2และจะเริ่มเเข็งกลับไปที่28บาทในไตรมาส4

และปีหน้าจะเล่นที่ระดับ28บาทครับ

ปล.อัพเดตพอร์ททองครับไม่ได้ทำอะไรเลยวันศุกร์มูลค่าแท่งเปลี่ยนแปลงตามสมาคมอย่างเดียว29-4-56-03.gif

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :bye

ชัดเจนค่ะคุณบาส แจ่มจริงๆ :gd

ขอบคุณมากๆๆค่า^_____^

แต่ก็อยากถามสำหรับแท่งออนไลน์ที่คุณบาสเล็งไว้ กะจะเปิด buy ที่เท่าไหร่คะ

เพื่ิอนๆ เล็งตารางคุณบาส ช่อง29.20 29.30 น่าจะมี29.15 เพิ่มพิเศษวันนี้ ไปนะ โชคดีค่ะ

ปล. ให้ซื้อ ห้องนี้ไม่ต้องพูดถึง ดอยกันตรึม ในทางกลับกัน ถ้าเค้ายังจะลากขึ้น ลงมาปิดgap ก็ต้องซื้อขึ้นไปขาย

ซึ่งเราจะลืมมันไปซะ เพราะทุนหมดกันแว้ว

เพื่ิอนๆ เล็งตารางคุณบาส ช่อง29.20 29.30 น่าจะมี29.15 เพิ่มพิเศษวันนี้ ไปนะ โชคดีค่ะ

คุณบาส เจ้าป้าคะ

ถ้าดูตามตาราง spot ทองและคิดเป็นเงินบาท

29.32 เทียบ spot 1469 ราคาทองน่าจะอยู่แถวๆ 20373 หรือเปล่าคะ

ตารางเทียบราคา spot ทองกับราคาเป็นเงินบาทของคุณบาสมีประโยชน์มากๆๆ :gd

คุณณัฐฑี คนสวยค่า ^___^

รายการชั่วโมงธุรกิจ Nation 29 April 2013 ClassicGoldFutures

http://youtu.be/_HZJgI-wkPc

ถ้าดูตามตาราง spot ทองและคิดเป็นเงินบาท

29.32 เทียบ spot 1469 ราคาทองน่าจะอยู่แถวๆ 20373 หรือเปล่าคะ

ป้าได้ 20368

ถ้าคลิปวิเคราะห์ทอง ชอบๆฟังเสียงคุณณัฐฑีและคุณฐิภา^____^

ใช่ๆเจ้าป้าคำนวณเป๊ะๆๆนะคะ แต่ตะกี้พี่กบดูจากตารางคร่าวๆ

คิดตามพี่กบบอก จะได้ fair price ที่ 20372 บาทครับ ... ส่วนราคาจะเท่าไหร่ แล้วแต่โบรคจะตั้งอะ -*-

ตารางที่คิดไว้เป็นfair priceครับ โบรกกะสมาคมคงบวกลำใยเพิ่มไปอีกต้องกะกันไป

คิดตามพี่กบบอก จะได้ fair price ที่ 20372 บาทครับ ... ส่วนราคาจะเท่าไหร่ แล้วแต่โบรคจะตั้งอะ -*-

ลืมบอก ผมไม่รู้ว่าแต่หละโบรคนี่บวกค่าพรีเมี่ยมอย่างไรนะครับ ราคาด้านบนที่ผมคิด ผมบวก spot เพิ่มไป 1 เหรียญ ตามสูตรที่เฮียกัมพลเคยลงไว้ให้อะครับ

ปล. ออกไปข้างนอกก่อน ดึกๆค่อยสนทนากันใหม่ครับ :bye