ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่ลูกเสือสำรองสร้างกระแสให้ผมซะแล้ว :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าวแย่แล้ว น้องไม่รู้เลยนะเนี้ยว่า ขนมถ้วยฟูเป็นชื่อสาวสุดสวย น้องก้อคิดว่าพี่เขาชอบขนมถ้วยฟูจริง

ถ้างั้นน้องเอาใจช่วยให้พี่มิ้นแทนแล้วกันอิอิ

ไม่แย่หรอก หนูพูดตรงๆน่ารักดีออก

พี่กบชอบ profile น้อง puggy

น้องหมาตัวโปรดของน้องเหรอ หน้าตางงๆดี55

ขอบคุณวิเคราะห์ทองของกูรูต่างๆจากน้องลิน ดช เม่า และคุณ ginger มากๆๆค่ะ :gd

ออเดอร์buy limit 1378แมทไปแล้วครับcut 1369 เป้าปิด 1407 สั้นๆ :17

ปล.ถ้าไม่ผ่าน1392 จะปิดลำใยไปก่อนน้า :57

เข้ามาตั้ง buy ทีหลังคุณบาส

gs พี่กบเลยยังไม่แมท รออยู่

ขอบคุณมากจ้า

พี่ลูกเสือสำรองสร้างกระแสให้ผมซะแล้ว :17

ก้อนเมฆลอยล่องท่องไปทั่วหล้าหาได้ไม่ ถ้ามิใช่สายลมพัดพาเคลื่อน ...

อันแรงลมโหมกระหน่ำสักเพียงใด ถ้าใจไม่มีเชื้อไฟ จะลุกโชนได้อย่างไร ?

อะๆๆ จุดกระแสติด หรือว่า ฮั่นแน่ !!! :32

ถูกแก้ไข โดย ลูกเสือสำรอง

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ทองลงตามคาดแถมลึกถึง1369

ตอนนี้เด้งกลับมาอยู่แถวๆ1385แล้วมาดูกราฟกันก่อน17-5-56-01.gifวันนี้เป็นกราฟราย15นาที เมื่อวานให้ไว้ว่าจะลงถึง1365 แต่ไม่ถึง

มุมมองวันนี้มีความเป็นไปได้2แบบคือ รีบาวขึ้นมีเป้าหมายราคาตามฟิโบในกรอบสีแดงแถวๆ1420-1430

หรือไซย์เวย์ระหว่าง1370-1390 คงต้องมาดูกันฟิชเชอร์บีบีรายฃมอ้าแล้วแต่ราย4ชมยังไม่อ้า

ตลาดยังไม่เลือกข้างว่าจะลงต่อหรือรีบาวหรือขึ้น

แต่ส่วนตัวมองว่าไซย์เวย์อัพหรือรีบาวมาแถวๆ1420 เพราะรายชมเกิดไดเวอร์จิ้นในrsi&macd

ส่วนฟิชเชอร์บีบี ก็อ้าแล้ว

มุมมองการเล่นวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำซื้อเมื่อหลุด (buy stop ) 1393 cut 1388 เป้าปิดสั้นๆ 1407 -1411-1417-1422-1430

ชอบอันไหนก็ได้เลย

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอซื้อ (buy limit) 1378-1374 cut 1369

เป้าปิดสั้นๆ 1407 -1411-1417-1422-1430 ชอบอันไหนก็ได้เลย

3. หากโดนกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1. แนะนำขายที่ (sell limit) 1422-1430 cut 1435 เป้าปิด 1400-1370

2 หากโดนกินcut ข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์แถวๆ 1440 -1480

ส่วนตัวผม

วันนี้เน้นซื้อเป็นหลัก โดยตั้ง buy limit ที่ 1378 cut 1369 เป้า 1407

และ buy stop 1393 cut 1388 เป้า 1407

มาอันไหนเล่นอันนั้น ส่วนขายหากขึ้นมาถึง 1430 อาจพิจารณาอีกที

ปล.อัพเดตพอรืทลงทุนทองครับ เมื่อวานโดนcutไป2ไม้ เอาคืนได้1ไม้รวมๆ ได้ลำใยเพิ่มมาอีก6.6$ครับ

ปล2.ตารางเทียบทองกะบาทวันนี้กรอบเล่นอยูที่1360-1420 เงินบาทอยุ่แถวๆ 29.8-29.6 ตามกรอบสีแดงส้มเขียวนะครับ17-5-56-03.gif

ปล3ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

ออเดอร์buy limit 1378แมทไปแล้วครับcut 1369 เป้าปิด 1407 สั้นๆ :17

ปล.ถ้าไม่ผ่าน1392 จะปิดลำใยไปก่อนน้า :57

ดีใจกับลำใยเมื่อวานของคุณบาส 6.6x10 $

และขอบคุณสำหรับวิเคราะห์และอัพเดททองทุกสถานการณ์ แจ่มจริงๆ :gd

ถูกแก้ไข โดย gejen

เมื่อวานน้องบีมหลับยากมากๆกว่าจะหลับ4ทุ่มกว่าๆไม่ต้องทำอะไรแล้ว :uu มาดุอีกทีออเดอร์แมทแบบไม่ได้ทำไรเลยฟลุ๊คสุดๆ

เมื่อวานน้องบีมหลับยากมากๆกว่าจะหลับ4ทุ่มกว่าๆไม่ต้องทำอะไรแล้ว :uu มาดุอีกทีออเดอร์แมทแบบไม่ได้ทำไรเลยฟลุ๊คสุดๆ

หลังจากนี้น้องบีมน่าจะหลับยากขึ้นเรื่อยๆ เพราะติดเล่นครับพี่บาส

ของผมต้องสู้กับเจ้าตัวโตทุกวันเลย

พี่กบกับเจ้าป้าก็คิดว่าคุณบาสไปกล่อมน้องบีม โชคดีนะคะออเดอร์คุณบาสแมทไปเรียบร้อยได้ทีเดียว 14.5x10 $ ตามเป้าเลย

พี่กบอยู่ทางนี้ ก็ปิดซื้อไป 2 รอบ ได้กำไรแค่ 7.7x10 $ เอง

หลังจากนี้น้องบีมน่าจะหลับยากขึ้นเรื่อยๆ เพราะติดเล่นครับพี่บาส

ของผมต้องสู้กับเจ้าตัวโตทุกวันเลย

เดี๋ยวนี้ดึกๆ ดช เม่า เลยไม่ได้เข้ามา buy ๆ sell ๆ และคุยเป็นเพื่อนพี่กบและหมู่เฮาบ่อยๆเหมือนก่อน

งั้น ดช เม่าเอารูปเจ้าตัวโต ตัวเล็ก มาขยายความซน น่ารัก ขำๆให้ดูหน่อยซิ

วันก่อนเข้า seven เจ้าตัวโตยืนมองของเล่น

เฟิร์ส : เอาอันนี้ก็ได้ปาป๊ะ

ผม : ปาป๊ะไม่ได้บอกจะซื้อให้นะ

เฟิร์ส : ปาป๊ะก็บอกซิ เฟิร์สจะได้ซื้อ

ผม : ..........(อึ้ง)

พี่กบกับเจ้าป้าก็คิดว่าคุณบาสไปกล่อมน้องบีม โชคดีนะคะออเดอร์คุณบาสแมทไปเรียบร้อยได้ทีเดียว 14.5x10 $ ตามเป้าเลย

พี่กบอยู่ทางนี้ ก็ปิดซื้อไป 2 รอบ ได้กำไรแค่ 7.7x10 $ เอง

สุดเป้าเมื่อคืนพอดีเลยฟลุ๊คจริงๆไม่งั้นถ้ามาเปิดเจออาจปิดตรง1383ก็ได้ :uu

วันก่อนเข้า seven เจ้าตัวโตยืนมองของเล่น

ผม : ปาป๊ะไม่ได้บอกจะซื้อให้นะ

เฟิร์ส : ปาป๊ะก็บอกซิ เฟิร์สจะได้ซื้อ

น้องเฟิร์สฉลาดนะ ตัวแค่นี้ จะน่ารักมากกว่านี้ถ้าไม่แกล้งน้องโฟน555

ถูกแก้ไข โดย gejen

5555555555555555

สุดเป้าเมื่อคืนพอดีเลยฟลุ๊คจริงๆไม่งั้นถ้ามาเปิดเจออาจปิดตรง1383ก็ได้ :uu

จริงของคุณบาส^____^