ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีก่อนจ๊า เมื่อเช้าจะตั้ง gs ซื้อ 1376 เป้าปิด1380 แต่ตั้งไม่เป็น อะ ซั่งน่าจะได้ลำไย 4$

แต่มีปัญหาตั้งในแทปไม่เป็น วานพี่กบ คุณบาส ที่เคยเอามาลงช่วยแปะซ้ำการตั้งหน่อยจ๊า

เมื่อวานถามคุณปาลม์ ว่าจะ sell ก็ได้หลายเหรียญ แต่งมในแทปตั้งไม่ได้ รวมแล้วน่าจะได้เกือบ 10$ แล้ว

เห็นน้องญ่าคนเก่งตอบให้เจ๊แล้วนะคะ^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคุณ ginger คุณบอนไซ น้องพลอย คุณ ATP1001 คุณ wong53 และทุกท่าน

ขอบคุณ GCAP ด้วยค่าคุณขิง^____^

เปิดห้องๆๆๆๆๆๆๆๆ วันก่อนเห็น 1400 อยุประมาน 3 วิ วันนี้จะมามั้ยครับทุกท่าน ขอให้โชคดีมีลำใยกันทุกคน

ส่วนผมตอนนี้ร้อนใน แต่ยังไม่ได้กินลำใยเลยนะ :17

วันนี้ถ้าขึ้นไปถึง 1435 ได้นะ 55555 // ขาขึ้น /// ไม่ล้อเล่นด้วย เรื่องจริง

บอนไซ ชื่อเล่น เจมส์ ครับ เจมส์บอน แซ่ ไซ คีบ

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ต้องขออภัยพี่กบที่ไม่ได้เข้ามาตอบ เนื่องจากช่วงนี้ยุ่งกะการดูแลนักกีฬาบาสเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดู

เลยขอรับ เสร็จงานกลับมาบ้านก็สลบไสล เห็น 140X ก็ไม่กล้ากด เพราะไม่มีเวลาเฝ้า

ปล. เอาภาพนักกีฬาทีมชาติจีนมาฝากพี่ลูกเสือฯ แต่อาจจะไม่ใช่แนวเพราะ เป็นทีม U18 :uu

ถึงว่าคุณ mint ไม่ได้เข้ามาตอบ

แต่โชคดีที่คุณ seki เข้ามาเคลียร์ให้พี่กบเรื่องการตามหา terminal ^____^

คุณ mint หายไปประกบติดดูแลนักบาสหญิงจีนนั่นเอง แต่ละคนหน้าตาดีสูงยาวกันทุกคนนะคะ คงเล่นบาสขั้นเทพ

บอนไซ ชื่อเล่น เจมส์ ครับ

ชื่อเจมส์ hot hit มากๆๆ

ตอนนี้คนดูละครติดคุณชายพุฒิภัทรกันทั้งเมือง เลยพลอยชื่นชอบเจมส์ จิรายุ กันตรึม!!!

สวัสดีคุณเจมส์

วันนี้น้องทองจะไปทางไหนค้า เล็งให้หมู่เฮาชาวดอยหน่อย แต่เหวก็อาจมีหลายคนติดอยู่เหมือนกัน

ต้องขออภัยพี่กบที่ไม่ได้เข้ามาตอบ เนื่องจากช่วงนี้ยุ่งกะการดูแลนักกีฬาบาสเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดู

เลยขอรับ เสร็จงานกลับมาบ้านก็สลบไสล เห็น 140X ก็ไม่กล้ากด เพราะไม่มีเวลาเฝ้า

ปล. เอาภาพนักกีฬาทีมชาติจีนมาฝากพี่ลูกเสือฯ แต่อาจจะไม่ใช่แนวเพราะ เป็นทีม U18 :uu

U18 ไม่ใช่แนวจริงๆด้วยครับ เห็นทีไร ไอ คุก ไอ แค็ก ตลอดๆๆ :033

แต่ถ้าเป็น O50+ ( Over 50+ ) อย่างเจ้าป้ากับอาคุงนุชหละก็ โฮ๊ะๆๆ :53 :53

ปล. เพิ่งดู NBA สเปอร์-เมมฟิส ช่วงโอเวอร์ไทม์จบครับคุณ SR

วันนี้ถ้าขึ้นไปถึง 1435 ได้นะ 55555 // ขาขึ้น /// ไม่ล้อเล่นด้วย เรื่องจริง

1435 วันนี้ ว้าวๆๆ

งั้นเรามาเชียร์ขึ้นกันคุณเจมส์ ถึงตอนขาขึ้นที่คุณเจมส์ว่า ตะโกนบอกกันอีกทีนะ พี่กบจะได้รอปิดดอยตอนราคาสูงๆหน่อย

U18 ไม่ใช่แนวจริงๆด้วยครับ เห็นทีไร ไอ คุก ไอ แค็ก ตลอดๆๆ :033

แต่ถ้าเป็น O50+ ( Over 50+ ) อย่างเจ้าป้ากับอาคุงนุชหละก็ โฮ๊ะๆๆ :53 :53

ปล. เพิ่งดู NBA สเปอร์-เมมฟิส ช่วงโอเวอร์ไทม์จบครับคุณ SR

เพรียกหาเจ้าป้า คุณนุช แล้วอาคุงแพทล่ะ เอาไปทิ้งไปที่ไหนคะลูกเสือ

((((เจ้าป้าๆ))))

เข้ามาโฮ๊ะๆๆกะอาลูกเสือหน่อย

1435 วันนี้ ว้าวๆๆ

งั้นเรามาเชียร์ขึ้นกันคุณเจมส์ ถึงตอนขาขึ้นที่คุณเจมส์ว่า ตะโกนบอกกันอีกทีนะ พี่กบจะได้รอปิดดอยตอนราคาสูงๆหน่อย

ผมไม่ได้บอกว่าทองจะขึ้น คุณกบก็ว่าไป วันนี้ผมยังมองทิศทางไม่ออกครับ บ่ายๆล่ะกัน

จาก เจมส์(บอน) แซ่ไซ

รู้แน่ๆถ้าขึ้นวันนี้ เน้นวันนี้ถึง 1435 ทองเป็นขาขึ้น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce เมื่อคืนทองย่อลงมาตามคาดมาถึง1359เลยเป้าที่ให้ซื้อไว้เล็กน้อยมาดูกราฟกันต่อ22-5-56-01.gifจากกราฟเลยรับเทรนรับต้านขาขึ้นขาลงใหม่มีเทรนลงสีม่วงและเทรนขึ้นสีเขียวและเทรนลงระยะกลางๆสีเหลืองทองไม่เลือกข้างเล่นได้2ทางค่อนข้างอันตรายพอสมควร หากทะลุไฮเดิม1401ก็สามารถขึ้นไปถึงแนวต้านสีเหลืองได้1421-1425 แต่ถ้าลงมาหลุดแนวรับสีเขียวแถวๆ1365-1370 ก็อาจได้เห็น1340อีกครั้ง

มุมมองวันนี้ สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำซื้อแถวๆ (buy limit)1370 cut 1364 เป้าปิด แนวต้านสีม่วง 1389 - 1401 -1421

2. หากโดนกินcut ข้อ 1 แนะนำรอซื้อ (buy limit) 1340 cut 1335 เป้าปิด 1389 - 1401 -1421

3. หากโดนกินcut ข้อ2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

4. หากเจ้าไม่ลากทองลงมาตามข้อ1 แนะนำซื้อเมื่อทะลุ (buy stop) 1401 cut 1395 เป้า 1421

สำหรับคนขาย

1. แนะนำขายที่sell limit)1389 cut 1395 เป้าปิด 1370 - 1342

2. หากโดนกินcut 1 แนะนำขาย(sell limit) 1421 cut 1426 เป้าปิด 1370-1342

3 หากโดนกินcut 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

ส่วนตัวผม รอซื้อที่ข้อ 1 และข้อ 4 และรอขายตามข้อ 2

ปล.อัพเดตพอร์ททองครับ เมื่อวานเล่นรอบได้หลายรอบ :17 รวมๆเก็บลำใยได้27$กว่าๆ ทองแท่งนึกว่าจะขึ้นมาถึง1405มาแค่1401 เลยอดขายไป จำไว้ว่าถ้ามาเฉียดๆให้ขายเลยเดี๋ยวจะไม่ได้ขายน้า :aa22-5-56-02.gif

ปล2.ตารางทองเทียบบาทราคาเหมือนเมื่อวานดูในกรอบแดงเหลืองเขียวนะครับ21-5-56-06.gif

ปล3.ขอให้เพือ่นๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :byeจะเที่ยงแล้วไปซื้อข้าวก่อนน้าเจอกันตอนบ่าย

ผมไม่ได้บอกว่าทองจะขึ้น คุณกบก็ว่าไป วันนี้ผมยังมองทิศทางไม่ออกครับ บ่ายๆล่ะกัน

รู้แน่ๆถ้าขึ้นวันนี้ เน้นวันนี้ถึง 1435 ทองเป็นขาขึ้น

อ่านวิคุณเจมส์หลายตลบ เอ่อ งั้นรอตอนบ่ายแล้วกัน นี่ก็ใกล้เที่ยงแล้ว

มองทิศทางแจ่มๆออก รีบมาบอกกันน้า

ตกลงจะเป็นเจมส์ เจมส์บอน บอน หรือบอนไซ กันแน่จ๊ะ

MACD ทอง น้ำมันของคุณงูดิน ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

ทองคำ dba เป็นขาลง macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ ผมอยู่ห่างๆ มือไม่บอนครับ

น้ำมัน qqq เป็นขาขึ้น macd ยืนเหนือเส้นสัญญาณ let profits run

คุณบอนมองว่าบ่ายวันนี้จะไปถึง 1435 ใช่ไหมค่ะ รอ รอ ด้วยคน