ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไปพักผ่อนก่อนนะจ๊ะเจ้าป้าและหมู่เฮา

หลับฝันดีนะ

bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปเที่ยวหัวหินเหรอ รวยแล้วต้องใช้เงิน พักผ่อนบ่อยๆ เจ้าป้ามีความสุขจริงๆ

แล้วจากนี้เจ้าป้ามองทองจะไปทางไหน

ไม่ได้อ่านอะไรมา3วันแล้ว วันนี้เล่นแบบงงๆ เดาแค่ว่าถึง1400จะเอส แค่นั้น อิอิ

พักก่อนก็ดี หลับฝันดีนะคะทุกท่าน

ขึ้นมา90ก็เป้าแตกแล้ว ทุกอย่างต้องใช้เวลา พรุ่งนี้ก็กระจ่าง เช้าๆกูรูเยอะ

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สวัสดีพี่กบ:-)วันนี้วานพี่กบลองเดโมว่าเสียฌ่าว ในแทปกดไม่ได้มาสองวันแล้วเลยใช้กดในใจแทนเดโม ขอบคุณค่ะ

กะตั้ง buy limmit 1377 tp 1385 sl 1370

สวัสดีพี่กบ:-)วันนี้วานพี่กบลองเดโมว่าเสียฌ่าว ในแทปกดไม่ได้มาสองวันแล้วเลยใช้กดในใจแทนเดโม ขอบคุณค่ะ

กะตั้ง buy limmit 1377 tp 1385 sl 1370

เจ้มาไวจัง เด๋วนี้มาเปิดห้องไม่ทันตลอด เมื่อวานเอสไม่ทัน เซงเบย วันนี้ขอให้พุ่งปริ๊ดๆ คัตดอยออกได้เลยละกานน้า :upweak: :upweak: :upweak:

เจ้มาไวจัง เด๋วนี้มาเปิดห้องไม่ทันตลอด เมื่อวานเอสไม่ทัน เซงเบย วันนี้ขอให้พุ่งปริ๊ดๆ คัตดอยออกได้เลยละกานน้า :upweak: :upweak: :upweak:

ให้สมใจทุกอย่าง โฮมเพี้ยง ได้ได้ได้ รวยรวยรวย

อายุวันโนสุขขัง พลัง 5555//1455***

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce สรุปว่าเมื่อคืนทองไซย์เวย์กระชากบนล่างหลอกกินcutกันไป :ghost มาดูกราฟกันต่อ29-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นแนวรับแนวต้านใหม่แท่งเทียนจะเป็นหางยาวๆ นั่นหละพฤติกรรมกระชากหลอกกินcut แต่ทำให้ได้แนวรับแนวต้านใหม่ แนวรับ 1376-1381 และแนวต้าน1396-1401 :17 ฟิชเชอร์บีบีหุบอยุ่มองว่าน่าจะอ้าคืนนี้หละ มีโอกาสลงต่อแต่ไม่มากนัก หรืออาจจะขึ้นเลยตอนนี้ก็ได้เช่นกัน มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำรอซื้อ(buy limit) ที่1379 cut 1373 โลวเมื่อคืน เป้าปิด 1396-1401 หากหลุด 1401 ไปรอเป้าหลุดแนวสามเหลี่ยมเลย1456

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

3. หากไม่ลงมาตามข้อ 1 แต่เบรคแนวต้าน1401 ขึ้นไปแนะนำซื้อตาม (buy stop) 1402 cut 1397 เป้า 1456

สำหรับคนขาย

1. แนะนำ ขายที่ (sell limit ) 1398 cut 1403 เป้า 1379 - 1375 หากหลุด1375 ลงมาไปรอ 1320

2. หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

3. หากขึ้นมาไม่ถึงข้อ 1 แต่ทะลุ1373ลงล่างให้ขายตาม (sell stop) 1372 cut 1378 เป้า 1320

ส่วนตัวผม วันนี้รอซื้อรอขายตามข้อ 1 แต่ถ้าไม่ถึงแนวรับแนวต้านจะเล่นตามข้อ3ซื้อและขายตามสถานการณ์

ปล.อัพเดตการลงทุนทองเมือวานกระชากลงล่างติดฝั่งsell stopเก็บลำใยไป5$เท่านั้นแล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำไรเลย เลี้ยงน้องบีมจนหลับ29-5-56-02.gif

ปล2.ตารางทองเทียบบาท วันนี้บาทอ่อนอยู่ที่30.08 ตอนนี้ทองเล่นในกรอบเหลืองแต่ถ้าเบรคบนเล่นกรอบเขียว ทะลุลงล่างเล่นกรอบแดง29-5-56-03.gif

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทองนะครับ :byeไปปั่นงานเดี่ยวมาใหม่

วาดกราฟมั่วๆ ครับ อย่าเชื่อนะ (ตัวเองยังไม่เชื่อเลย) :32

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

มอร์ 10.24 ค่ะ.. พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ พี่บอย

พี่จูกัดเหลียง พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท

คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พี่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่natty001

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ คุณณสุวรรณ์ คุณบอนไซ พี่ตุ๊กตา คุณเมย์ คุณแมรี่ คุณน้ำกะทิ คุณดอกมะลิ

คุณฟาร์ คุณสลาตัน คุณศศิ คุณมด คุณสังขยา & เพื่อนทุกคน อ๋อย...ขอโทษเอ่ยไม่ครบทุกคนนะคะ

เยอะๆๆๆๆๆๆๆ มากกกเนาะ :P

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากแม่ทัพ พี่น้องเม่า พี่บาส อ.sear พี่ต่าย

พี่ขิง พี่กบ คุณลิน และ ทุกท่านที่มาแบ่งปันด้วยค่ะ :D

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองยังคงทรงตัวอยู่ในกรอบเดิม และแคบลงอีกหน่อยสำหรับต้นสัปดาห์นี้ครับ

มีแนวโน้มที่ราคาทองจะไปพ้นจากกรอบนี้ในสัปดาห์นี้จนถึงต้นสัปดาห์หน้าเป็นอย่างช้าครับ

รอเลือกทางแล้วค่อยตามหรือเลือกก่อนก็ได้ครับ ตั้งแนวตั้งแถวจัดกระบวนกันให้ดีครับ ไม่ได้มาบ่อยๆ

สำหรับวันนี้ดูแนวต้านก่อนครับ 1390 1392 1395 และ 1398

แนวหนุนที่ 1370 1375 1380

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 5/29/2013

สวัสดีครับทุกท่าน เช้านี้ราคาทองคำเปิดตลาด หลุดเทรนด์ขาขึ้นระยะสั้นออกมาแล้ว บวกกับทางทด้านสัญญาณเทคนิค Moving Average สีน้ำเงินตัดเส้น MACD สีแดงลงมา แนวโน้มทองคำวันนี้จึงมองเป็นลบหลังจากที่เมื่อคืนราคาทองคำขึ้นทดสอบแนวต้าน 1,400 เหรียญไม่ผ่าน ซึ่งเป็นแนวต้านหลัก เกิดแรงขายทำกำไรออกมาในช่วงดึกปิดตลาดเป็นลบ ส่วนภาพรวมหลักของทองคำยังอยู่ในช่วงขาลง วันนี้แนะนำท่านที่เข้าแอลไว้ให้ปรับกลยุทธ์ หันมาถือหน้าเอส ไว้ลุ้นทำกำไรตามแนวรับข้างล่าง ถือว่าเล่นตามแนวโน้มของตลาด GS ท่านที่ปรับพอร์ตไปเมื่อวานในช่วงหัวค่ำตามคำแนะนำ วันนี้ลุ้นหน้าเอสต่อตามสัญญาณเทคนิคครับ การสร้าง MACD+Moving Average

แนวต้าน : 1,384 1,390 1,395

แนวรับ : 1,368 1,355 1,350

กราฟทองคำรายวันระยะสั้นหลุดเทรนด์ขาขึ้น

กราฟระบบทองคำรายวันระบบแดง

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce สรุปว่าเมื่อคืนทองไซย์เวย์กระชากบนล่างหลอกกินcutกันไป :ghost มาดูกราฟกันต่อ29-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นแนวรับแนวต้านใหม่แท่งเทียนจะเป็นหางยาวๆ นั่นหละพฤติกรรมกระชากหลอกกินcut

แต่ทำให้ได้แนวรับแนวต้านใหม่ แนวรับ 1376-1381 และแนวต้าน1396-1401 :17

ฟิชเชอร์บีบีหุบอยุ่มองว่าน่าจะอ้าคืนนี้หละ มีโอกาสลงต่อแต่ไม่มากนัก

หรืออาจจะขึ้นเลยตอนนี้ก็ได้เช่นกัน

มุมมองวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำรอซื้อ(buy limit) ที่1379 cut 1373 โลวเมื่อคืน เป้าปิด 1396-1401

หากหลุด 1401 ไปรอเป้าหลุดแนวสามเหลี่ยมเลย1456

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

3. หากไม่ลงมาตามข้อ 1 แต่เบรคแนวต้าน1401 ขึ้นไป

แนะนำซื้อตาม (buy stop) 1402 cut 1397 เป้า 1456

สำหรับคนขาย

1. แนะนำ ขายที่ (sell limit ) 1398 cut 1403 เป้า 1379 - 1375 หากหลุด1375 ลงมาไปรอ 1320

2. หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

3. หากขึ้นมาไม่ถึงข้อ 1 แต่ทะลุ1373ลงล่างให้ขายตาม (sell stop) 1372 cut 1378 เป้า 1320

ส่วนตัวผม

วันนี้รอซื้อรอขายตามข้อ 1 แต่ถ้าไม่ถึงแนวรับแนวต้านจะเล่นตามข้อ3ซื้อและขายตามสถานการณ์

ปล.อัพเดตการลงทุนทองเมือวานกระชากลงล่างติดฝั่งsell stopเก็บลำใยไป5$เท่านั้น

แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำไรเลย เลี้ยงน้องบีมจนหลับ29-5-56-02.gif

ปล2.ตารางทองเทียบบาท วันนี้บาทอ่อนอยู่ที่30.08 ตอนนี้ทองเล่นในกรอบเหลืองแต่ถ้าเบรคบนเล่นกรอบเขียว

ทะลุลงล่างเล่นกรอบแดง

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทองนะครับ :byeไปปั่นงานเดี่ยวมาใหม่

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส แจ่มแจ๋วทุกวัน ทั้งวัน

คุณบาสๆ คุณ mint และหมู่เฮา

พี่กบเปิด mt4 ใน tablet เจอ loading chart data ค้างนานมากแล้ว ทำอะไรไม่ได้

ไม่ทราบว่าต้อง refresh ใหม่หรือเปล่า ถ้าใช่ พี่กบจะกด refresh ได้ที่ไหนค้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

MT4 บน tablet พี่กบ ค้าง Loading chart data นานมากๆๆ ทำอะไรไม่ได้

แต่ MT5 บน PC ใช้ได้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen