ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ในแทปเจ้ก็ reject เหมือนกัน bbอันแท่งใช้ราย 20 จ๊า ส่วนหน้าต่างล่างใช้ 18 เพื่อนแทน ไดนามิกสโต

พี่กบเอาเมาส์ไปไว้ที่แท่งแล้วคลิกขวา จะมี property สะกดถูกป่าวไม่รู้ ก็ตั้งค่าได้อยากได้สีไหนตามต้องการ

ขอบคุณจ้า แล้วแท่งขาวทึบนี่เป็นสีแดงใช่ไหมเจ๊

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

5 บิ๊กทองบอกลง ห้องขำขำให้รอซื้อ เฮียกัมว่าขึ้น

บอนไฃ ขอตามเฮียกัมครับผม

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

“ตลาดหุ้นไทยวันนี้มีทิศทางเดียวกันตลาดหุ้นต่างประเทศ ที่มีลักษณะดัชนีแกว่งตัวออกด้านข้า และบางประเทศก็อยู่ในแดนลบ ประกอบกับวันนี้นักลงทุนยังคงรอผลการประชุม กนง. ว่าจะลดหรอืคงอัตราดอกเบี้ยนโยบาย ดังนั้นการซื้อขายจึงค่อนข้างเบาบาง” นายชัยกล่าว

อยากสอบถามพี่ ๆ และทุกท่าน หน่อยครับว่าไอ้ ดัชนีแกว่งตัวออกด้านข้าง นี่หมายความว่าไง ได้ยินมาหลายสำนัก หลายนักวิเคราะห์จากกองทุนแล้ว ไม่เข้าใจคำนี้จริง ๆ เลย

คุณบาส และหมู่เฮา ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

สำหรับ ดัชนีแกว่งตัวออกด้านข้าง หรือ sideway

MACD คุณงูดิน ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

ทองคำ น้ำมัน dba qqq เป็นขาลง macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ พ่อให้รอดูไปก่อน อย่ามือบอนครับ

คืนนี้ผมไปเที่ยวเมืองนอกอีก 1 สัปดาห์ อาจจะผลุบๆโผล่ๆ หรือไม่มีกราฟนะครับ

ตัวใครตัวมันครับ

วิเคราะห์ทองของคุณกัมพล ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

ราคาทองคำ แกว่งขึ้นสุดลงสุด ก่อนจะมาอยู่ประมาณกิ่งกลางแนวสวิงให้คิดอีกเช่นเคย

แนว ต้าน วันนี้ ให้ความสำคัญที่ด่าน 1395-1401 เหรียญ ผ่านได้ เล็งด่านต่อไปได้เลย

ส่วนตัว เชื่อว่า จะไป test แถว 1430 เหรียญในที่สุด

แนวรับ เมื่อคืนลงแนว trend พอดี วันนี้ ห้ามหลุด เพราะจะดูไม่ดี

แถว 1377 เหรียญ จึงเป็นแนวต่ำสุดที่เป็นไปได้วันนี้ กรณีมองขึ้น

ส่วนตัว วันนี้ 29 น่าปิด short กันอีก เดาราคาทะลุขึ้นเหนือ 1400 เหรียญ

เดา -> 1377 -> 1414 -> 1401

สรุป แนวรับ 1377* 1368

แนวต้าน 1395* 1401 1414 1430

วิเคราะห์ทองของน้าเคน ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับ

ที่ว่ามาผมเดา

ดูเหมือนกดสดจะเด้งหลายรอบอยู่ครับต้องกดหลายๆครั้ง :17 กดแล้วให้เวลาสัก5วิถ้าไม่ได้กดใหม่ดู

5 บิ๊กทองบอกลง ห้องขำขำให้รอซื้อ เฮียกัมว่าขึ้น

บอนไฃ ขอตามเฮียกัมครับผม

วันนี้จะขึ้นยื่นเหนือ 1400ไหมครับ คุณบอนไซ ดูจากสถานการแล้ว วิเคราะห์หน่อย

วันนี้จะขึ้นยื่นเหนือ 1400ไหมครับ คุณบอนไซ ดูจากสถานการแล้ว วิเคราะห์หน่อย

ผมมองคล้ายกับเฮียกัมพลครับผม คุณ palarim ถ้าผมจำได้ พี่บอกเข้าตอน 80 ใช่ ป่าว ถ้าใช่ผมเป็นพี่

ผมจะ ตั้ง cut 1380 เท่าราคาที่ซื้อมา และ ไม่ยอมตัดกำไร จนถึงราคา 1435 แปะฝาบ้านเลย 1435

ไม่ถึงยอมเท่าทุน กินมาหลายไม้แล้ว ขอกลับไม้เดียว ไม้นี้ล่ะกัน

ผมมองคล้ายกับเฮียกัมพลครับผม คุณ palarim ถ้าผมจำได้ พี่บอกเข้าตอน 80 ใช่ ป่าว ถ้าใช่ผมเป็นพี่

ผมจะ ตั้ง cut 1380 เท่าราคาที่ซื้อมา และ ไม่ยอมตัดกำไร จนถึงราคา 1435 แปะฝาบ้านเลย 1435

ไม่ถึงยอมเท่าทุน กินมาหลายไม้แล้ว ขอกลับไม้เดียว ไม้นี้ล่ะกัน

โอ้ ปณิธาน แรงกล้า แปะไว้ฝาบ้าน

โอ้ ปณิธาน แรงกล้า แปะไว้ฝาบ้าน

ทองต้องชนะด้วยคนบ้า ใครด่า ใครว่า เป็นบ้า แล้วยังไง ได้เงินฮะ

ข่าวก็ว่าเศรษกิจจีนไม่ดีไม่ใช่เหรอะครับ แล้วใครจะมาซื้อทองอ่ะ

ขอบคุณจ้า แล้วแท่งขาวทึบนี่เป็นสีแดงใช่ไหมเจ๊

bull ก็สีเขียว bear ก็สีแดง