ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โห เจ้าป้าเจ๋งจริงๆ เล่นยากมั้ยคะ อยากลองมั่งแต่ไม่มีเวลาศึกษาค่ะ

ป้าว่าไม่เครียดอ่ะ ใช้เงินน้อยกว่าแท่ง แล้วตัดสินใจเร็วๆแบบคุณนุชลำไยเป็นคันรถแน่เลย วันนี้ป้ากดไป กดมา สบายใจจังเยย แท่งลุ้นทั้งวัน มีโอกาสครังเดียว ต้องขายเช้า ตรง1338มาซื้อบ่าย 1329 น่าจะได้ซัก50฿ ป้าลองแล้วGS กดจากip ipad ได้ ขั้นตอนเปิดบช เด๋วพี่กบมาคุณนุชถามเอานะ ง่ายๆ มียากก็ เวลาจะแก้ไขราคา ถ้าorderแน่น มันเด้งออกเลย เสียจังหวะเหมือนกัน อิอิ เดือนแล้วป้าdemoได้มา11000$ คุณนุชเล่นหุ้นกะ GS ทิ้งแท่งไปเลย แนะนำ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ป้าว่าไม่เครียดอ่ะ ใช้เงินน้อยกว่าแท่ง แล้วตัดสินใจเร็วๆแบบคุณนุชลำไยเป็นคันรถแน่เลย วันนี้ป้ากดไป กดมา สบายใจจังเยย แท่งลุ้นทั้งวัน มีโอกาสครังเดียว ต้องขายเช้า ตรง1338มาซื้อบ่าย 1329 น่าจะได้ซัก50฿ ป้าลองแล้วGS กดจากip ipad ได้ ขั้นตอนเปิดบช เด๋วพี่กบมาคุณนุชถามเอานะ ง่ายๆ มียากก็ เวลาจะแก้ไขราคา ถ้าorderแน่น มันเด้งออกเลย เสียจังหวะเหมือนกัน อิอิ เดือนแล้วป้าdemoได้มา11000$ คุณนุชเล่นหุ้นกะ GS ทิ้งแท่งไปเลย แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะเจ้าป้า เดี๋ยวรอถามคุณกบ เอามั่งดีก่า จะได้ไม่ต้องใช้ตังเยอะ

คุณกบถ้ามาแล้ว รบกวนขอขั้นตอนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ภาวะตลาดหุ้นอิน​เดีย: ดัชนี Sensex ปิดบวก 143.01 จุด สอดคล้องภูมิภาค

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 23 กรกฎาคม 2556 18:01:36 น.

ดัชนี Sensex ตลาดหุ้นอิน​เดียปิดตลาดวันนี้ปรับตัวสูงขึ้น ​เช่น​เดียวกับตลาดหุ้น​ในภูมิภาคที่คลายกังวล​เกี่ยวกับ​เศรษฐกิจจีน​และ สหรัฐ

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนี Sensex บวก 143.01 จุด ​หรือ 0.71% ปิดที่ 20,302.13 จุด

มูลค่า​การซื้อขาย 4.50 พันล้านรูปี ​หรือประมาณ 75.03 ล้านดอลลาร์

แหล่มเลยฮะ

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

ขอบคุณมากค่ะเจ้าป้า เดี๋ยวรอถามคุณกบ เอามั่งดีก่า จะได้ไม่ต้องใช้ตังเยอะ

คุณกบถ้ามาแล้ว รบกวนขอขั้นตอนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขั้นตอนการเปิด บ/ช gs และวิธีติดตั้งตามที่คุณบาส อาเต๊าและหมู่เฮา อธิบายไว้เริ่มหน้า 3901,3902,3903 ค่ะ

อ่านแล้วมีข้อซักถาม ถามได้ที่คุณบาส คุณ mint ดช เม่า คุณ seki เจ๊อี๋ ปาล์ม พี่กบ น้องปลายฟ้า น้อง Conan เจ้าป้า และหมู่เฮา

ถูกแก้ไข โดย gejen

หวัดดีค่ะ คุณกบ และเพื่อนๆ

อยากเล่น GS บ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่รู้ไรเลย ต้องเล่น demo ดูก่อน ใช่มั้ยคะ

เจ้าป้าแนะนำว่า ทิ้งแท่งไปเลย เลยอยากลองดูเพราะเบื่อแท่งฝุดๆ

รบกวนคุณกบ ขอข้อมูลหน่อยนะคะ สมัครยังไง ขอบคุณค่ะ

ขั้นตอนการเปิด บ/ช gs และวิธีติดตั้งตามที่คุณบาส อาเต๊าและหมู่เฮา อธิบายไว้เริ่มหน้า 3901,3902,3903 ค่ะ

อ่านแล้วมีข้อซักถาม ถามได้ที่คุณบาส คุณ mint ดช เม่า คุณ seki เจ๊อี๋ ปาล์ม พี่กบ น้องปลายฟ้า เจ้าป้า และหมู่เฮา

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวไปอ่านดูนะคะ

หวัดดีค่ะ คุณกบ และเพื่อนๆ

อยากเล่น GS บ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่รู้ไรเลย ต้องเล่น demo ดูก่อน ใช่มั้ยคะ

เจ้าป้าแนะนำว่า ทิ้งแท่งไปเลย เลยอยากลองดูเพราะเบื่อแท่งฝุดๆ

รบกวนคุณกบ ขอข้อมูลหน่อยนะคะ สมัครยังไง ขอบคุณค่ะ

ต้องเทรด demo ให้มั่นใจก่อนค่ะ เรื่องการมองทิศทางเทรดคงไม่ต้องห่วงคุณนุช

แต่เทรด demo ก่อน จะทำให้เราใส่ volume ที่เราต้องการได้ไม่ผิดพลาด

อย่างเทรด 1.0 lot เวลา spot ทองขึ้นลงทุกๆ 1$ ถูกทางจะได้กำไร 100$ แต่ผิดทางก็ขาดทุน 100$

และถ้าเป็น 0.1 lot อย่างคุณบาส spot ขึ้นลงทุกๆ 1$ ถูกทางกำไร 10$ แต่ผิดทางก็ขาดทุน 10$ เช่นกัน

แล้วยังมีเรื่องการ close order , modify or delete order และอื่นๆอีก

ไม่มีตัวเลขสำคัญนะคะ ว่าตามหมี ตามทิงเลย วันนี้ ฉลองGSแล้ว buy lim1329.60 ปิด ที่1336 จิ้บๆ0.03lot , sell lim 1335 ปิด1330 0.03lot, แหะๆ ตัวสุดท้าย buy lim 1326.9 tp1330 0.01lotแต่เด๊วกดขายปิดดีก่า โชคดีค่ะเพื่อนๆ

เจ้าป้าลำใย gs เป็นวันแรก ฉลองจ้า!

ฝีมือกดแล้วลำใยทุกครั้งอย่างเจ้าป้า เทรด GS แล้วรวยแน่ๆ

แล้วทีนี้ เจ้าป้าเหลือเงินอีกเยอะไปเทรดหุ้น ลำใยบาน555

ถูกแก้ไข โดย gejen

เมื่อคืนตั้งก่อนนอน เอส 22 โดนเหมือนกัน 1350 ปล่อยแท่งบางส่วนดีกว่าพี่กบ เพราะมีสายจากทางฮ่องกงบอกไปไม่น่าเกินนี้ จะโดนตบมาอีกรอบ จริงเท็จแค่ไหนรอดู ราคา 20,000 บวกลบ 200

เจ๊อี๋จะปล่อยบางส่วน 1350 เหรอจ๊ะ

พี่กบเห็นวิเคราะห์ทองคุณบาสบอกอาจได้เห็น 1377-1420-1455

พี่กบก็ว่าจะปล่อยตามแนวที่ว่าอ่ะจ๊ะ แต่ถ้ามีสัญญานให้ขายก่อนก็อาจพินาปล่อยก่อน

ขอบคุณวิเคราะห์ทองจากบริษัทต่างๆด้วยค่ะคุณ mint ดช เม่า คุณ ginger

ภาวะตลาดหุ้น​ไทย: ปิดบวก 31.47 จุดดีกว่าคาดหลังยืน​เหนือ 1,500 จุด มองพรุ่งนี้ยัง​ไปต่อ​ได้

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 23 กรกฎาคม 2556 17:18:10 น.

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วงบ่ายวันนี้ที่ระดับ 1,513.31 จุด ​เพิ่มขึ้น 31.47 จุด(+2.12%) มูลค่า​การซื้อขาย 50,500.14 ล้านบาท

​การซื้อขายหุ้นวันนี้ ดัชนี​เคลื่อน​ไหว​ใน​แดนบวกตลอด​ทั้งวันหลังพุ่ง​แรงตั้ง​แต่ช่วง​เปิดตลาด ​โดยขยับขึ้น​แตะจุดสูงสุดของวัน

ที่ระดับ 1,513.32 จุด ส่วนดัชนีจุดต่ำสุดของวันอยู่ที่ 1,497.59 จุด

สวัสดีค่ะ ทุกๆๆคน โดนคัสลอดอีกละ สู้ต่อค่ะคุณบาส

เมื่อวานพี่กบก็โดน cut ไปพร้อมคุณบาส น้องปลายฟ้า และปาล์ม เป็นหมู่คณะ 555 สู้ๆๆต่อ

โดนคัตแล้วครับอาการนี้จบขาลงwAคลื่นเอรายสัปดาห์ตรง1189

ตอนนี้กำลังทำคลื่นwBคลื่นบีรายสัปดาห์และเราอยู่ในคลื่นย่อยDaคลื่นเอรายวัน

และในคลื่นเอรายวันเราอยู่ในคลื่น4h3คลื่น3ราย4ชมซึ่งใกล้จะจบแล้ว

ถ้าย่อเลยจะย่อได้แค่1320แล้วไปต่ออาจได้เห็น1377-1420

แต่ถ้าไม่ย่อทองจะขึ้นมาที่1353แล้วย่อกลับ1335-1320แล้วจึงขึ้นต่อไป1420-1455 ชาวดอยมีเฮแล้วอิอิ

ส่วนผมวันนี้

buylimit1320cut1310เป้า1377และ

Sell limit1353cut1360เป้า1335

ฝั่งbuyมาก่อนยกเลิกฝั่งsell.

แต่ถ้าฝั่งsell มาก่อนไม่ต้องยกเลิกbuy

ไปแล้วครับเดินทางสู่พุทธมลฑลสาย5

ฟิ้ว

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส พี่กบก็จัดไปตามนี้ สู้ๆๆ

ถ้าคุณบาสกลับจากขอสาว(ให้น้อง)และมีเวลา เข้ามาคุย&อัพเดทการขอสาวและราคาให้ด้วยน้า^____^