ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โซนขายปลอดภัยอยุ่แถว19500-700 ราคา19100 ตอบไม่ถูกเลย ถ้าเค้าขึ้นปิดgap1310 ขายไปก็... ตลาดตอนนี้oversoldแล้วด้วย

ขอบคุนคับเจ้าป้า เด๋วไปประชุมอีก หมดรมเลยอ่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โซนขายปลอดภัยอยุ่แถว19500-700 ราคา19100 ตอบไม่ถูกเลย ถ้าเค้าขึ้นปิดgap1310 ขายไปก็... ตลาดตอนนี้oversoldแล้วด้วย

นั่นซิครับ oversold แล้วด้วย ผมปิดหมดละ

ดูราย 5m ครับ เห็นร่วงแรงกดตามโลด

เก่งๆกันทุกคน เจ้าป้าเล่นยังไงก็มาบอกกันนะ ดช เม่า ปาล์ม มีเทคนิคก็มาบอกกันค่ะ

ห้องเราจะได้อุ่นจาย

เพราะเทรดทอง อะไรก็ไม่รู้ บ่อยๆครั้ง แทงขึ้นมันลง แทงลงมันขึ้น

อย่างพี่กบ buy เมื่อวาน ถูกทางแล้ว คิดว่าจะขึ้นต่อ ไม่ได้ปิดกำไรเลยได้ขาดทุนมาแทน555

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไปรอรับแนวพี่บาสดีกว่าเนอะ แถว 76

ไปรอรับแนวพี่บาสดีกว่าเนอะ แถว 76

พี่กบก็รอแนวๆนี้เหมือนกัน อีกแหล่ะ55

เจ้าป้าโดนเจ้ามือกิน 100$ เหรอ ประหลาดใจ เป็นครั้งแรกนะเนี่ย!

ส่วนใหญ่จะรอดแบบหวุดหวิด วันนี้มองมะทันเขยิบsl มะทัน หันมาดูอีกที orderหายว๊าปไปแล้ว อิอิ

ส่วนใหญ่จะรอดแบบหวุดหวิด วันนี้มองมะทันเขยิบsl มะทัน หันมาดูอีกที orderหายว๊าปไปแล้ว อิอิ

เจ้าป้าต้องมีรสชาดอย่างนี้บ้าง

order หายว๊าปไปพร้อมเงินในกระเป๋า จะได้ครบรส

เจ้าป้าเงินหายว๊าปเป็นครั้งแรก แต่ทุกครั้งได้ลำใย เย้ๆๆๆ

มีมุมมอง วิเคราะห์มาบอกกันนะ บางทีพี่กบเพลีย heart ง่วงนอนเพราะพักผ่อนน้อย แต่ก็อ่านอยู่จ้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

2-8-56-04.gifเอากราฟราย4ชมมาให้ดูครับตอนนี้ราย1ชมฟิชเชอร์หุบต่อเนื่อง สงสัยคืนนี้มีไรดีแน่ๆเลยทองลงแต่วันแบบนี้ macd&rsiเกิดนิวโลวตามการเบรคลงล่างเป้าการลงที่วัดได้วันก่อน1273 ขาดอีกนิดหน่อยถึงแล้ว กราฟนี้ที่นำเสนอจึงเป็นการตั้งสมมุติฐานที่ราคาลงถึง1273นะครับ

หากลงแล้วเด้งขึ้นทันทีตรง1273 จะเห็นรูปแบบคล้ายๆH&S โดยลากเนคไลน์สีเขียวไว้ จากนั้นเด้งขึ้นมาที่ฟิโบสีขาวแถวๆ1301 หรือจะเลยไปถึง1318ติดแนวต้านเทรนลงสีเหลือง และลงต่ำกว่าแนวเนคไลน์นี้ จะเห็นว่าเป้าการลงสามารถลงได้ถึง1198เลยทีเดียวตรงนั้นหละครับจุดที่คาดว่่าจะจบคลื่น4hBแล้วจะเด้งทำ4hCต่อไป :aa

แล้วเราจะทำยังไงกันดีหละ ลองคิดกันต่อน้า

ส่วนตัวผมจะเสี่ยงเก็บแท่ง1273 1ก้อนก่อน ถ้าเด้งแล้วไม่ผ่านเส้นเหลืองคงจะปิดตรงนั้นก่อนแล้วรอหลุดเนคไลน์ค่อยเก็บแถวๆ1198-1226

เห็นเอสกันไว้เลย ไม่ได้ทักอะไร ไหง มาโดนcutกัน ป้าก็มีโดน แอลไว้95 เจ้ารับประทานไปเหมือนกัน 100$ อีกตัวก็เขยิบslหนีอยู่แอลไว้ 91 อิอิ

สงสัยเจ้าป้าตั้ง lot ไว้สูง

ขออนุญาต มาโพสต์สักนิด อ้างจากสิ่งที่ พี่ซีซาร์ โพสต์ไว้วันก่อน " ถ้าดูกราฟไม่ค่อยเก่ง ก็หาอ่านทิศทางของราคาจากกระทู้ใครก็ได้ครับ พยายามอ่านกระทู้เดียวนะครับ

อย่าอ่านหลายกระทู้ เพราะจะทำให้สับสน และเกิดอาการที่เขาเรียกว่าขึ้นไม่กล้าขาย ลงไม่กล้าซื้อ "

ขออนุญาต มาโพสต์สักนิด อ้างจากสิ่งที่ พี่ซีซาร์ โพสต์ไว้วันก่อน " ถ้าดูกราฟไม่ค่อยเก่ง ก็หาอ่านทิศทางของราคาจากกระทู้ใครก็ได้ครับ พยายามอ่านกระทู้เดียวนะครับ

อย่าอ่านหลายกระทู้ เพราะจะทำให้สับสน และเกิดอาการที่เขาเรียกว่าขึ้นไม่กล้าขาย ลงไม่กล้าซื้อ "

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเด็กขายของ :57 :gd

เสพข้อมูลเยอะเกิน

:_087

พี่กบครับปามอยากรู้จัก QE พอมีแหล่งข้อมูลที่อ่านและเบ้าใจง่ายๆไหม อ่านในgoogle แล้วงง

อันนี้เป็นประจำ สองจิตสองใจ

ซื้อ85.7 ขาย89 แล้ว ตัวที่แอลไว้ น่าจะต้องยอมจำนน

2-8-56-04.gifเอากราฟราย4ชมมาให้ดูครับตอนนี้ราย1ชมฟิชเชอร์หุบต่อเนื่อง สงสัยคืนนี้มีไรดีแน่ๆเลยทองลงแต่วันแบบนี้ macd&rsiเกิดนิวโลวตามการเบรคลงล่างเป้าการลงที่วัดได้วันก่อน1273 ขาดอีกนิดหน่อยถึงแล้ว กราฟนี้ที่นำเสนอจึงเป็นการตั้งสมมุติฐานที่ราคาลงถึง1273นะครับ

หากลงแล้วเด้งขึ้นทันทีตรง1273 จะเห็นรูปแบบคล้ายๆH&S โดยลากเนคไลน์สีเขียวไว้ จากนั้นเด้งขึ้นมาที่ฟิโบสีขาวแถวๆ1301 หรือจะเลยไปถึง1318ติดแนวต้านเทรนลงสีเหลือง และลงต่ำกว่าแนวเนคไลน์นี้ จะเห็นว่าเป้าการลงสามารถลงได้ถึง1198เลยทีเดียวตรงนั้นหละครับจุดที่คาดว่่าจะจบคลื่น4hBแล้วจะเด้งทำ4hCต่อไป :aa

แล้วเราจะทำยังไงกันดีหละ ลองคิดกันต่อน้า

ส่วนตัวผมจะเสี่ยงเก็บแท่ง1273 1ก้อนก่อน ถ้าเด้งแล้วไม่ผ่านเส้นเหลืองคงจะปิดตรงนั้นก่อนแล้วรอหลุดเนคไลน์ค่อยเก็บแถวๆ1198-1226

มีเทคนิคกราฟและวิเคราะห์ชัดเจน ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส สู้ๆๆๆ