ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อนทุกท่าน :Announce วันศุกร์สยองหรือสังหารกันน้าวันนี้มาดูกราฟกันก่อน2-8-56-02.gifกราฟราย1ชม ลากแนวัรับแนวต้านได้สามสีไม่รู้เจ้าจะเล่นตัวไหนในตอนนี้ กรอบอยู่ระหว่าง1299-1336 ระยะประมาณนี้พอทำกำไรได้ แต่ถ้าเล่นbuy stop หรือsell stop ดูจะเสี่ยงเหมือนกันเพราะเทรนหลอกเยอะโอกาสถูกมี1ผิดมี2 หลอกกินcutแหงมๆ ทองยังไซย์เวย์ต่อในกรอบดังกล่าว ในราย1ชมฟิชเชอร์บีบีหุบแล้วรออ้าเพื่อยืนยันการีบาวหรือขึ้นต่อ แต่ที่แน่ๆrsi&macdส่งสัญญาณไดเวอร์จิ้นแล้วคือเกิดนิวโลวแต่สัญญาณไม่โลวด้วย แต่ก็ต้องระวังเพราะอยู่ตรงแนวรับพอดีถ้าหากหลุดลงมาแรงๆ สัญญาณต่างๆอาจจะเกิดนิวโลวด้วยเช่นกัน แต่ตอนนี้ใช้ราย1ชม.วัดเป้าหมายไม่ได้2-8-56-03.gifกราฟราย4ชม มาดูกันต่อ ถ้าเบรคขึ้นหรือลงจะเห็นว่าขึ้นได้ถึง1369และลงได้ถึง1273 คงต้องระวังต่อไป แต่ถ้าดูด้วยฟิโบอาจขึ้นได้ถึง1377เช่นกันตรงกับแนวต้านสีฟ้าบนพอดี

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buy limit 1307 cut 1302 เป้า1332 -1369 - 1377 ชอบตัวไหน เอาตัวนั้น

2 หากถูกกินcutข้อ1 รอซื้อ 1273 cut 1266 เป้า 1290

3 หากถูกกินcutข้อ2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขาย sell limit 1332 cut 1338 เป้า 1307-1273

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอขาย sell limit 1369 cut 1374 เป้า 1307

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอขาย sell limit 1377 cut 1384 เป้า 1307

4 หากถูกกินcutข้อ3 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.เมื่อวานเข้าbuy 1318 โดนคัต1305 และsell 1304 คัตตัวเอง1305.7 เพราะสัญญาณไดเวอร์จิ้น และเปิดแกบตอนเช้า วันนี้กดbuyสดไป1307.5 เป้า1332 และbuy limitตามข้อ 2 และsell limitตามข้อ1&2 ถ้าโดนคัตค่อยว่ากันใหม่ วันนี้ผมปรับตารางใหม่แสดงยอดขาดทุนกำไรเป็นยอดจริงๆไม่ต้องคูณ10$แล้วนะครับ :aa2-8-56-01.gif

ปล2. วันนี้โดนสั่งงานแต่เช้าไปปั่นงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

ขอบคุนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขึ้นไปโลดอย่างที่คุณบาสบอกเลยค่ะ อิ อิ

แต่เปิดแกปตรงที่เท่าไรค่ะคุนบาส

อยากให้ขึ้นโลดเหมือนกันค่ะ

ดช.เม่าเห็นแกปที่เท่าไรค่ะ

แถวๆ 11 น่ะครับ

มีทั้งสองเลยหรือคะ อื้อฮือ เทคนิคเยอะ

มันเกิดจากความกลัวครับพี่กบเพราะมี L อยู่ก่อนหน้าแต่ใจเอียงไปทางลงมากกว่าเลย S ประกบไว้ ถึงได้ยังไม่กำหนด tp ฝั่งลง

Chiangmai Forex

บทวิเคราะห์ Gold ประจำวันที่ 2-08-2556 (09.45am.)

กำหนดการออกข่าว www.forexfactory.com

-High Impact 3 อันดับ

@7:30pm USD Non-Farm Employment Change

@7:30pm USD Unemployment Rate

@1:15pm USD FOMC Member Bullard Speaks

-Medium Impact 3 อันดับ

@7:30pm USD Average Hourly Earnings m/m

@7:30pm USD Core PCE Price Index m/m

@9:00pm USD Factory Orders m/m

-Low Impact 2 อันดับ

@7:30pm USD Personal Income m/m

@7:30pm USD Personal Spending m/m

--------------------------------------------------

แนวโน้มและทิศทางราคา : หลังจากที่เมื่อวานนี้ราคาสามารถวิ่งทะลุ สามเหลี่ยมลงมาด้านล่างได้แล้วทำให้มองได้ว่าระยะใกล้นี้ราคาน่าจะมีการพักตัวสักระยะหนึ่งก่อนจากการที่เมื่อวานได้วิ่งลงมาแรงพอสมควรแล้วคาดว่าเมื่อพักตัวแล้วน่าจะวิ่งลงต่อและวันนี้มีข่าวแรงในช่วง 7:30pm ด้วยให้ระวังกันด้วยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

แถวๆ 11 น่ะครับ

มันเกิดจากความกลัวครับพี่กบเพราะมี L อยู่ก่อนหน้าแต่ใจเอียงไปทางลงมากกว่าเลย S ประกบไว้ ถึงได้ยังไม่กำหนด tp ฝั่งลง

ขอบคุณค่ะดช.เม่า คงขึ้นมาปิดภายในวันนี้โน๊ะ แต่คุณบาสมอง tp 1336 อยากให้ถึงจัง

ขอบคุณค่ะดช.เม่า คงขึ้นมาปิดภายในวันนี้โน๊ะ แต่คุณบาสมอง tp 1336 อยากให้ถึงจัง

36 เป็นราคาในกรอบที่วิ่งอยู่น่ะครับ ก็มีโอกาสไปถึงเหมือนกัน

ถ้ามา 36 จัด s ไปแล้วตั้ง cut42 น่าจะดี

36 เป็นราคาในกรอบที่วิ่งอยู่น่ะครับ ก็มีโอกาสไปถึงเหมือนกัน

ถ้ามา 36 จัด s ไปแล้วตั้ง cut42 น่าจะดี

ส่วนตัวผม ถ้าเด้งมาถึง 22 ข้าน้อยก็ขอเก็บกระเป๋าเผ่นล่ะจร้า :_cd

ส่วนตัวผม ถ้าเด้งมาถึง 22 ข้าน้อยก็ขอเก็บกระเป๋าเผ่นล่ะจร้า :_cd

ตอนนี้เรามาลุ้น 08 กันก่อนดีกว่าเนาะ

พี่กบครับcpfรอที่0.08ดีก่า ส่วนthai0.1/0.09ครรับ

ที่มือซนเปิดเมื่อวานปิดหมดแล้วktbด้วยเดี๋ยวรอดูก่อนว่าจะเอาาใหม่รึป่าว :17

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส ดช เม่า คุณตุ๊กตา และหมู่เฮาทุกคน

เมื่อวานไม่ได้เล่นเลยค่ะ ปิด งบ สิ้นเดือน ยุ่งทั้งวัน ตั้งราคาไว้ไม่ติดเลยซักไม้

มาติดตอนตี 5 ได้ ซื้อ 380 กดขายทิ้งไปแล้ว 432

เหลือบเห็นเส้น 5 วัน ตัดเส้น 10 วัน ในกราฟรายวัน น่าใกล้ลงจริงแล้วมั้ง ระวังๆหน่อยนะคะ

เมื่อเช้ามี Gap 09-10 วันนี้อาจมีเด้งไปแถวนั้น แต่กลัวค่าเงินบาทเลยขายทิ้งไปไม่ได้รอค่ะ

โชคดี ลำใยกันทุกการตัดสินใจนะคะ ไปทำงานแล้วค่ะ

ตอนนี้เรามาลุ้น 08 กันก่อนดีกว่าเนาะ

จริงพี่ เกรงว่าพวกจะจัดเทกระจาดก่อนจะเด้งน่ะสิ

พี่กบแมทthaiที่0.1มั้ยครับของผมรอคิวแล้วไม่แมทเมื่อกี้เสี่ยงซื้อไป0.11เลยแต่0.1ยังรออยู่ครับ รอปิด0.12

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ​เงินดอลล์​แข็ง ฉุดทองคำปิดลบ $1.8

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 2 สิงหาคม 2556 06:55:10 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดลบ​เมื่อคืนนี้ (1 ส.ค.) ​เพราะ​ได้รับ​แรงกดดันจาก​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ หลังจากที่สหรัฐ​เปิด​เผยข้อมูล​เศรษฐกิจที่สด​ใส รวม​ถึงจำนวนคนว่างงานที่ลดลง ​และดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาค​การผลิตที่ขยายตัวอย่าง​แข็ง​แกร่ง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.ร่วงลง 1.8 ดอลลาร์ ​หรือ 0.14% ปิดที่ 1,311.2 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนก.ย.ขยับลง 0.4 ​เซนต์ ปิดที่ 19.624 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1443.80 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 14.50 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ ​เดือนก.ย.ปิดที่ 731.85 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 5.50 ดอลลาร์

สัญญาทองคำอ่อน​แรงลงหลังจากสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​แข็งค่าขึ้น ภายหลังจากที่สหรัฐ​เปิด​เผยข้อมูล​เศรษฐกิจที่​แข็ง​แกร่ง ​โดยกระทรวง​แรงงานสหรัฐ​เปิด​เผยว่า จำนวน​ผู้ขอรับสวัสดิ​การว่างงานครั้ง​แรก​ในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 27 ก.ค. ปรับตัวลง 19,000 ราย ​แตะที่ 326,000 ราย ​ซึ่ง​เป็นระดับสูงสุด​ในรอบ 5 ปีครึ่ง ตรงข้ามกับที่นักวิ​เคราะห์คาดว่าจะ​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 345,000 ราย จากสัปดาห์ก่อนหน้าที่ระดับ 343,000 ราย สะท้อน​ให้​เห็นว่าตลาด​แรงงานของสหรัฐฟื้นตัวอย่างต่อ​เนื่อง

ขณะที่สถาบันจัด​การด้านอุปทาน (ISM) รายงานว่า ดัชนี​การผลิต​ใน​เดือนก.ค.พุ่งขึ้น​แตะระดับ 55.4 จาก​เดือนมิ.ย.ที่ระดับ 50.9 ​โดยดัชนี​เดือนก.ค.พุ่งขึ้นสูงสุดนับตั้ง​แต่​เดือนมิ.ย. 2554 ​และมากกว่าที่นักวิ​เคราะห์คาด​การณ์​ไว้ที่ 52.0

อย่าง​ไร​ก็ตาม สัญญาทองคำปรับตัวลง​เพียง​เล็กน้อย ​เพราะตลาด​ได้รับ​แรงหนุนจาก​การที่ธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) ประกาศว่าจะยังคง​เดินหน้า​โครง​การซื้อสินทรัพย์​ในวง​เงินปัจจุบันที่ 8.5 หมื่นล้านดอลลาร์/​เดือน ​เพื่อกระตุ้น​การ​เติบ​โตทาง​เศรษฐกิจ​และ​การจ้างงาน

อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง