ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตัวเลข ประกาศตั้งกะ12.00 ลบกะทองจนถึง17.00 มีช่วง15.00 แบงค์ ออฟ แจแปน แถลงการณ์ ต่อด้วย ECB แถลงรายงานประจำเดือน แหม ต้องมาประชันกันทำไม

19.30 สำคัญ มีลบกะบวก ตัวเลขว่างงาน แต่บวกน่าจะมีผลมากกว่า ตี1.30 มีนัดกะหนุ่มหนวด อิอิ

ขอบคุณเจ้าป้ามากค่ะ

หลุดเนคไลน์แล้วรอขายsell limit1284cut1289เป้า1243แต่ถ้าลงต่ำกว่า1260เมื่อไหร่ยกเลิฝั่งsellทั้งหมดส่วนซื้อรอbuylimit1214cut1204เป้า1400เป็นอย่างน้อยอิอิ

รอช๊อต ขอบคุณค่ะคุณบาส

ถูกแก้ไข โดย ปลายฟ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลุด เนคไลน์แล้วรอขายsell limit1284cut1289เป้า1243

แต่ถ้าลงต่ำกว่า1260เมื่อไหร่ยกเลิฝั่งsellทั้งหมด

ส่วนซื้อรอbuylimit1214cut1204เป้า1400เป็นอย่างน้อยอิอิ

จัดไปแล้วค่ะ

ที่คุณบาสบอกต่ำกว่า 1260 เมื่อไหร่ ให้ยกเลิก sell ให้หมด หมายถึงพอลงต่ำที่แนวรับ ทีนี้ทองจะขึ้นโลดไป 1400 เลยนะคะ อยากให้เป็นอย่างนั้นจริงๆ

ตัวเลข ประกาศตั้งกะ12.00 ลบกะทองจนถึง17.00 มีช่วง15.00 แบงค์ ออฟ แจแปน แถลงการณ์ ต่อด้วย ECB แถลงรายงานประจำเดือน แหม ต้องมาประชันกันทำไม

19.30 สำคัญ มีลบกะบวก ตัวเลขว่างงาน แต่บวกน่าจะมีผลมากกว่า ตี1.30 มีนัดกะหนุ่มหนวด อิอิ

ขอบคุณเจ้าป้ามากค่ะ

หลุดเนคไลน์แล้วรอขายsell limit1284cut1289เป้า1243

แต่ถ้าลงต่ำกว่า1260เมื่อไหร่ยกเลิฝั่งsellทั้งหมดส่วนซื้อรอbuylimit1214cut1204เป้า1400เป็นอย่างน้อยอิอิ

รอช๊อต ขอบคุณค่ะคุณบาส

ตั้ง sell ไว้เหมือนกันน้องปลายฟ้า

ดีค่ะพี่กบ พี่กบก๊อปปี้คอลลัม ทำไงค่ะ

เมือคืนเด้งไปกินคัสลอสแล้วลง 88

ถูกแก้ไข โดย ปลายฟ้า

สวัสดีค่ะคุณบาส คุณแอน คุณนุช เจ้าป้า น้องปลายฟ้า น้อง Conan คุณ mint ดช เม่า เจ๊อี๋ คุณ ying สลาตัน ปาล์ม คุณ poonim คุณหนมต้มและทุกท่าน

ดีค่ะพี่กบ พี่กบก๊อปปี้คอลลัม ทำไงค่ะ

เมือคืนเด้งไปกินคัสลอสแล้วลง 88

ให้คลิกที่คำว่า" อ้างถึง" ที่อยู่ด้านล่างซ้ายมือสุดของโพสต์ที่เราจะตอบค่ะ

จริงๆค่ะ น้องปลายฟ้าโดนกิน cut เมื่อคืนเหมือนกันนะคะ

ให้คลิกที่คำว่า" อ้างถึง" ที่อยู่ด้านล่างซ้ายมือสุดของโพสต์ที่เราจะตอบค่ะ

จริงๆค่ะ น้องปลายฟ้าโดนกิน cut เมื่อคืนเหมือนกันนะคะ

555มีเพื่อนแล้วจ้าพี่กบ..ตอนแล้วศสิก็ทำม่ายเป็นเหมือนกันจ้ะะะ

ขาย83 ปิด 78 , ซื้อ78 ปิด79 ตั้งซื้อไว้ กำ ต้องรีบปิด alertดัง ยกเลิกมะทัน ตื่นมาปิด แล้วหลับต่อ, ซื้อ75 ปิด80, ขาย 79.50 ถูไถอยู่ โชคดีกันค่ะ มีธุระ เจอดึกเลย

555มีเพื่อนแล้วจ้าพี่กบ..ตอนแล้วศสิก็ทำม่ายเป็นเหมือนกันจ้ะะะ

ตอนนี้น้องศสิก็ทำเป็นแล้ว พร้อมน้องปลายฟ้า555

ค่ะ ขอบคุณค่ะ พี่กบ

ยินดีค่ะน้องปลายฟ้า

ไม่โค๊ตโพสต์โชว์แบบน้องศสิหน่อยละคะ^___^

ขาย83 ปิด 78 , ซื้อ78 ปิด79 ตั้งซื้อไว้ กำ ต้องรีบปิด alertดัง ยกเลิกมะทัน ตื่นมาปิด แล้วหลับต่อ, ซื้อ75 ปิด80, ขาย 79.50 ถูไถอยู่ โชคดีกันค่ะ มีธุระ เจอดึกเลย

เจ้าป้าเข้ามาพร้อมลำใย

แล้วเข้ามาคุยกันอีก และมาบอกราคาจะซื้อจะขายกันบ้างน้า

Nantaphob Phandee

[post-6613-0-76965200-1375851529_thumb.jpg [post-6613-0-65585800-1375851477_thumb.jpg

Gold spot price update 7.06.13

*วันนี้ขอเน้นเล่าด้วยภาพนับคลื่นแบบบ้านๆ ตามสไตร์ผมนะครับ

*รายh4 มีโอกาสดีดสลับ เพราะราคาพร้อมจะพบจุดจบคลื่น5 (คลื่นย่อยในทางลง สีส้ม) แล้วจะตามมาด้วยคลื่นปรับ ที่จะดีดสลับได้(ในTF h1 ก็เริ่มเห็น bullish divergenceแล้วด้วย ตามภาพที่อัพให้ดูก่อนหน้า)

*แต่ภาพใหญ่ราย week ค่อนข้างน่าสะพรึงนะครับ เพราะเกือบจะเห็นการตกแรงๆ ในคลื่นลงคลื่น5 แล้ว โดยเฉพาะหากราคาหลุดแถว 1275 ลงมา ( คิดว่าไม่ใช่วันนี้) ก็อาจจะรูดลงไปด่านถัดไปแถว 1245 ครับ

โชคดี มีกำไร และ ใช้วิจารณญาณในการลงทุน ทุกคนครับ ^^

ปามเสี่ยงเปิดรอรอข่าวตามเจ้าป้าล่ะ เอส 1279 ลุ้นอย่าเด้งมากินคัทก่อนลงนะ

คุณบาสๆ คุณแอน และหมู่เฮา

พี่กบขอดีใจหน่อย เย้ๆๆ

พี่กบปิด csp-w1 ได้หมดแล้ว แถมมีกำไรอีกด้วย555

คุณบาสๆ คุณแอน และหมู่เฮา

พี่กบขอดีใจหน่อย เย้ๆๆ

พี่กบปิด csp-w1 ได้หมดแล้ว แถมมีกำไรอีกด้วย555

เย้ๆๆ ร่วมยินดีด้วยพี่กบจะรวยแล้ว ... มันคือหุ้นใช่ไหมพี่กบ