ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปามเสี่ยงเปิดรอรอข่าวตามเจ้าป้าล่ะ เอส 1279 ลุ้นอย่าเด้งมากินคัทก่อนลงนะ

ปิด77 ไปแล้ว เอส 83.50 รอปิดค่ะ ป้าเล่นเร็วนะ รีบมาบอก เด็วเกิด มันเด้งกินcut จะเสียหาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

79-80 เป็นจุดเปลี่ยนนะคะ ระวังด้วย

16.30 มี แบงค์ชาติ อังกฤษ รายงานเงินเฟ้อ

ข้อน่าสังเกตุ ประโคมข่าวลดขนาดซื้อสินทรัย์ มา2วันแล้ว สมาชิก FOMC2สาขา พูดในทำนองนี้มา2วัน เทกระจายทุกวัน วันนี้ พี่เหม่ง มาปิดบช อาจมี surprise ไม่กล้าเดา ลิขิตฟ้า ป้าเล่นเอส สลับ แอล สั้นๆ ตุนไว้ก่อน อิอิ เดาว่า ทุกตลาดเล่นแบบระวัง ไม่เกิน84 ประคองปิดกันไป รอพี่กัน มาเลือกข้าง โชคดีนะ

คุณบาสน่ารัก อ่ะ ป้าได้เปิดเอส ตามไปด้วย ขอบคุณนะคะ

ข้อน่าสังเกตุ ประโคมข่าวลดขนาดซื้อสินทรัย์ มา2วันแล้ว สมาชิก FOMC2สาขา พูดในทำนองนี้มา2วัน เทกระจายทุกวัน วันนี้ พี่เหม่ง มาปิดบช อาจมี surprise ไม่กล้าเดา ลิขิตฟ้า ป้าเล่นเอส สลับ แอล สั้นๆ ตุนไว้ก่อน อิอิ เดาว่า ทุกตลาดเล่นแบบระวัง ไม่เกิน84 ประคองปิดกันไป รอพี่กัน มาเลือกข้าง โชคดีนะ

คุณบาสน่ารัก อ่ะ ป้าได้เปิดเอส ตามไปด้วย ขอบคุณนะคะ

เหอๆคนไม่มีเวลาอย่างผมทำไรไม่ได้มากครับดูเหมือนตั้งคัตแค่5$จะไม่เพียงพอต่อการเล่นช่วงนี้ซะแล้วเล่นถูกทางแต่เจ้าฮะลากมากินคัตก่อนลงต่อ :ghost

7-8-56-04.gifกราฟนนี้เอามาให้พี่กบดูเป็นกรณีตัวอย่างครับ จะเห็นว่าลงมาติดรับ0.13-0.12หลายรอบแล้วเด้งขึ้นแรงถึง0.41 ตรงนี้ถ้าดักซื้อที่แนวรับอาจจะได้กินยาวทีเดียว3เด้งก็ได้ :ghost รวยไม่รู้เรื่อง (กรณีตัวอย่างนะครับ) พอวัดด้วยฟิโบขึ้นไปถึง227.2แนะ แถวเด้งจากการไม่เกิดนิวโลวซะด้วยลุ้นดูว่าตัวนี้จะสุด261.8หรือ0.45รึป่าว

ปล.ตัวนี้ขายหมูแล้วไม่ได้เก็บของคืน :_02อดรวยไป

แต่วันนี้cpfทำกำไร2รอบแล้ว0.1ขาย0.11 พี่กบเป็นไงบ้าง

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

มรึนคร้า ไม้รู้ว่าจะเล่น เอส หรือแอลเลย ณ จุดจุดนี้ น่าแอลมาก แต่อยากเอสก็กลัวไม่ลงไป 1271

7-8-56-04.gifกราฟนนี้เอามาให้พี่กบดูเป็นกรณีตัวอย่างครับ จะเห็นว่าลงมาติดรับ0.13-0.12หลายรอบแล้วเด้งขึ้นแรงถึง0.41 ตรงนี้ถ้าดักซื้อที่แนวรับอาจจะได้กินยาวทีเดียว3เด้งก็ได้ :ghost รวยไม่รู้เรื่อง (กรณีตัวอย่างนะครับ) พอวัดด้วยฟิโบขึ้นไปถึง227.2แนะ แถวเด้งจากการไม่เกิดนิวโลวซะด้วยลุ้นดูว่าตัวนี้จะสุด261.8หรือ0.45รึป่าว

ปล.ตัวนี้ขายหมูแล้วไม่ได้เก็บของคืน :_02อดรวยไป

แต่วันนี้cpfทำกำไร2รอบแล้ว0.1ขาย0.11 พี่กบเป็นไงบ้าง

cpf ขายไปแล้วเหมือนกันค่ะได้ที่ 0.11 ค่ะ ได้กำไร

เหลืออีกไม้จะขายสูงกว่าหรือขาย 0.11 ดีคะ คนรอรับตรึม แล้วไปรอรับใหม่

ขอบคุณกราฟวิเคราะห์ เดี๋ยวพี่กบจะค่อยๆดูไป ว่าแต่กราฟตัวนี้คือหุ้น hmpro นะคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

มันนิ่งเหมือนรอกระชากยังไงก็ไม่รู้ แต่ไม่รู้ว่าจะกระชากขึ้นหรือลง งั้นขอจบ low วันนี้ที่ 1270 แล้วดีด ไปให้ขาแอลได้หายใจสะดวกซัก 1288 นะคะป๋าเหน่ง พี่กบว่าไงเห็นด้วยมั๊ยจ๊ะ

คุณบาสๆ ตะกี้มาถูกทางแล้ว

พี่กบจอดรถอยู่ เห็นคุณบาสบอกล๊อค พี่กบเลยปิด sell ทองไปที่ 1280 แต่ตอนนี้ 1274 จริงๆถูกทางแล้ว

แล้ว buy 1273 ยังตั้งอยู่หรือเปล่าคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบจอดรถอยู่ เห็นคุณบาสบอกล๊อค พี่กบเลยปิด sell ทองไปที่ 1280 แต่ตอนนี้ 1274 จริงๆถูกทางแล้ว

แล้ว buy 1273 ยังตั้งอยู่หรือเปล่าคะ

:57 ตามสัญญา :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ตั้งรอไว้ครับและแมทแล้วครับถ้าผิดทางก็ช่างมันลงมาก็ดีจะเก็บแท่งอิอิ ถ้าถูกทางก็เอาไปปิดเพิ่มอีกจุด1285-1318 แต่ถ้าดูแล้วไม่ถึงก็จะปิดโลดเหมือนกัน คัตเดิม ถูกแก้ไข โดย Trader Junior