ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้6 7 8 แล้านะ เอสตรงไหน ยาวโลดถึงเย็น ลำไยแล้ว ลงถึง05 จากนี้ตัวใครตัวมัน พี่กันใส่นวมแล้ว รอซดนำ้ กันตามชอบใจ

คุณบาส ยุ่งหรา ไม่มาชี้แนวเลย รอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงคุณmadam มาคุยกันหน่อยสิค่ะ ใจคอจะไม่คัยกันเลยหรา อิอิ ขอบคุณlikeนะคะ เทรดอะไร มาแชร์หน่อยเด้อ

ถึงคุณmadam มาคุยกันหน่อยสิค่ะ ใจคอจะไม่คัยกันเลยหรา อิอิ ขอบคุณlikeนะคะ เทรดอะไร มาแชร์หน่อยเด้อ

แสดงว่าคืนนี้เจ้าป้าว่างนำเทรดใช่ป่าวขอรับ :uu

แนวคิดการลงทุนดีๆจากซินแซส้มเปรี้ยวขอรับ

Sinsae Sompreaw

การจราจรเมืองไทย กับการลงทุน

ด้วยวันศุกร์ที่แสนจะรถติด ขับๆ รถอยู่ ก็ทำให้ส้มเปรี้ยวเกิดการเรียนรู้

เคยเป็นไหมค่ะ เวลาที่เราเลือกเลนที่จะวิ่ง บางครั้งมันไม่เขยื้อนเลย แต่เลนข้างๆ กับวิ่งเอาวิ่งเอา

แต่พอเราถอดใจ ตัดสินใจย้ายเลน เลนที่เราย้ายไปกับหยุด ขณะที่เลนเก่ากลับเขยื้อน และบางครั้งเขยื้อนไปไกลกว่า

ก็เหมือนกับการลงทุนค่ะ

เวลาที่เขาเลือกซื้อ ณ จุดที่เราเข้า เรากลับลง แต่พอเราถอดใจ ยอมตัดขาดทุน ราคากลับขึ้นมา

พฤติกรรมนี้จะเกิดขึ้นเมื่อ เรามั่วแต่จ้องราคา ดูกราฟระยะสั้น รายนาทีอยู่ตลอดเวลา ทำให้เกิดความกลัวในจิตใจ

และเกิดการตัดสินใจผิดพลาด

ทางแก้ง่ายๆ คือ อย่าจ้องกราฟตลอดเวลา

แต่ให้เราหาจุดเข้าที่ดี

ตราบใดที่เราซื้อตรงแนวรับ ขายตรงแนวต้าน -- โอกาสขาดทุนก็น้อย

เพราะถึงราคาจะปรับลดลงทันทีที่เราซื้อ แต่มันก็มีโอกาสตีกลับขึ้นมาให้เราปิดบวก หรือ กำไรในที่สุด

จุดเข้าที่ดี คือ ตัวชี้วัดกำไร หรือขาดทุนนะค่ะ

ให้เลือกเข้าในแนวรับระยะกลาง-ยาว

และขายในแนวต้านระยะกลาง-ยาว

รับรอง %การขาดทุน = 0

^^

แสดงว่าคืนนี้เจ้าป้าว่างนำเทรดใช่ป่าวขอรับ :uu

ป่าว มีถวายพระพรตอนทุ่ม ตอนนี้พักเลยแวบมาอ่าน

สวัสดีครับเพื่อนๆพึ่งกลับถึงบ้านประสานงานเตรียมงานศุกร์หน้าพาเกษตรกรไปอบรมที่สุพรรณครับ

แต่เดี๋ยววันจันต้องเตรียมงานวันแม่ก่อนเหอๆๆๆส่วนพรุ่งนี้ก้อต้องพาแม่ตัวเองไปหาอะไรอร่อยหม่ำๆกันพร้อมลูกๆหลานๆ

วันอาทิตย์พีืสาวเอ๋ป้าน้องบีมมาเยี่ยมสรุปว่ายังไม่เห็นคิวตัวเองจะว่างสักวันเหอๆๆๆๆ

เมื่อเช้าก่อนขับรถไปสุพรรณเปิดโทรศัพท์กดsellสดไปได้ราคา1314.3cut1325เป้า1275และกดยกเลิกselllimit1318ไปเพราะคิดแล้วมาไม่ถึงแน่ถ้ามาถึงก้อเลยแนวต้านแล้วเพราะแนวต้านลดลงมาที่1314-1318ไหล่ขวาเกือบสมบูรณ์แล้วครับลงมาอีกรอบผ่าน1273และ1260ก้อใช่เลย1243น่าจะไม่ยากแล้วตอนนี้เชียร์ลงสุดตัวแตืก้อยังสังหรณ์ไม่ดีอยู่ว่าอาจจะเบรคขึ้นมากินคัตก้อได้ถ้าจะตทมระวังด้วยนะครับ

ตอนนี้เด้งมา 1215 แล้วครับ คุณบาสว่าไง จะไป 1220 ป่าวอยากเอสมาก

ผมเอากราฟมั่วๆ มาให้ดูกันอีกละ หน้าแหกก็หลายหน ผิดๆ(ส่วนมาก) ถูกๆ(ส่วนน้อย) ใจเอนเอียงไปทางลูกศรแดงเป็นอย่างน้อย

เดาล้วนๆ ครับ

ส่วนตัวว่า 16 น่า S ที่สุดละ แต่ผมมี 11 อยู่ในมือ เลยยังไม่คว้าเพิ่ม

คงขอตั้ง cut แถว 25 ตาม อ.จิ๊ว แนะไว้ก่อนดีกว่า

ส่วนตัวว่า 16 น่า S ที่สุดละ แต่ผมมี 11 อยู่ในมือ เลยยังไม่คว้าเพิ่ม

มาดูไม่ทัน ขอบคุณครับ

สนง.สถิติอังกฤษเผยยอดส่งออกไตรมาส 2 ดีดตัว ส่งสัญญาณศก.ฟื้นตัวดีขึ้น

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2556 22:01:08 น.

สำนักงานสถิติแห่งชาติอังกฤษเผยยอดส่งออกของอังกฤษเพิ่มสูงขึ้นเป็นประวัติการณ์ในไตรมาส 2 ของปีนี้ นับเป็นอีกสัญญาณของการฟื้นตัวในวงกว้าง

ในช่วงที่ธนาคารกลางอังกฤษออกมาประกาศแผนการคงนโยบายผ่อนปรนไว้ เพื่อกระตุ้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นยุโรปปรับตัวขึ้นต่อ หุ้นเหมืองดีดตัวรับข้อมูลศก.จีน

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2556 21:37:33 น.

ตลาดหุ้นยุโรปปรับตัวสูงขึ้น เนื่องจากหุ้นบริษัทเหมืองที่ดีดตัวขึ้นภายหลังการรายงานข้อมูลผลผลิตภาคอุตสาหกรรมของจีนที่ขยายตัวสูงกว่าคาดการณ์

ดัชนี Stoxx 600 บวก 0.3% แตะ 305.14 เมื่อเวลา 14.05 น.ตามเวลาลอนดอน

หุ้นโรยัล เคพีเอ็น ดีดตัวขึ้น ภายหลังคาร์ลอส สลิม มหาเศรษฐีแห่งอเมริกา โมวิล เสนอเทคโอเวอร์กิจการ

นักวิเคราะห์กล่าวว่า ฤดูแห่งการรายงานผลประกอบการใกล้จะสิ้นสุดลง หลังจากนั้น นักลงทุนก็จะหันไปให้ความสนใจกับเศรษฐกิจมหภาค

ซึ่งเราได้เห็นสัญญาณที่ชัดเจนของเศรษฐกิจที่ปรับตัวดีขึ้น

สำนักงานสถิติแห่งชาติจีน (NBS) เปิดเผยในวันนี้ว่า ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมของจีนในเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 0.88% จากเดือนมิ.ย.

และหากเทียบรายปี ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมดีดตัวขึ้น 9.7% หลังจากเพิ่มขึ้นในอัตรา 8.9% ในเดือนมิ.ย.