ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบ

ยได้sellตามมั้ยครับเมื่อเช้า

ไม้เมื่อกี้เอาคืนขาดทุนสะสมจากต้นเดือนได้หมดแล้วครับอิอิตอนนี้ลุ้นเอากำไรบ้างแล้วอิอิ

คุณบาส

เทรดทอง พี่กบซัดส่าย ไปๆมาๆเห็นราคาลงเลยปิดลำใยนิดหน่อย 18 $ ตาม buy ไปอีกก็ลงอีก

เลยปิดขาดทุนไป 4$ รวมได้ลำใย 14$ ก็ต้องออกนอกสนามไป

แต่ตอน cut loss ทองแต่ละไม้ พี่กบกลับทำใจได้นะ

พี่กบใจไม่นิ่งพออ่ะคุณบาส ทองเล่นยากสำหรับพี่กบมากๆ

ไม่เหมือนหุ้นที่เทรดตามแนะนำราคาซื้อขายของคุณบาสเลย กำไรดี

แต่ต้องศึกษาให้ดีและวางแผนปรับพอร์ตให้แต่ละไม้พอเหมาะกับเรา จะไม่บีบใจกันเลย

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปิดไปครับ1327.35เก็บ73.5$เข้าเป๋าขี้เกียจลุ้น1330แล้วอิอิ

เทคนิคกราฟทอง หุ้น แม่นจริงๆ แต่เดี๋ยวนี้ทองเล่นยากมาก ขนาดเทคนิคกราฟขั้นจับแล้ววางเป๊ะๆอย่างคุณบาสยังมีพลาดให้เจ้ามือทองหลายครั้ง

ดีใจกับลำใย 207.5 $ + 73.5$ ของคุณบาสค่ะ ฝีมือจริงๆ :gd

ขายหมูไปแล้ว ซื้อคืน 19750 ที่ตั้งไว้ แก้ไม่ทันลงเรวเกิน เซงเลย เหน 19600-19650 ด้วยอะเจ้าป้าาา

ได้น้อยก้อดีกว่าไม่ได้ เนอะๆ พี่กบ

ขายหมูไปแล้ว ซื้อคืน 19750 ที่ตั้งไว้ แก้ไม่ทันลงเรวเกิน เซงเลย เหน 19600-19650 ด้วยอะเจ้าป้าาา

ได้น้อยก้อดีกว่าไม่ได้ เนอะๆ พี่กบ

ขายตอน 19800 ใช่ไหม พี่กบดีใจด้วยค่ะสลาตัน เย้ๆ

แต่ทองเล่นยากจริงๆ

ดอลลาร์อ่อนค่า​เทียบยู​โร ขณะตลาดจับตา CPI สหรัฐ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 15 สิงหาคม 2556 20:36:46 น.

สกุล​เงินดอลลาร์อ่อนค่าลง 0.3% ​เมื่อ​เทียบยู​โรที่ระดับ 1.3297 ยู​โร ​และทรงตัว​เมื่อ​เทียบกับ​เงิน​เยนที่ระดับ 98.13 ​เยน ​เมื่อ​เวลา 08.13 น.

ตาม​เวลานิวยอร์ก​ในวันนี้ ก่อนที่ทาง​การสหรัฐจะ​เปิด​เผยดัชนีราคา​ผู้บริ​โภค (CPI) ​เดือนก.ค.

นอกจากนี้ ดอลลาร์ยังอ่อนค่าหลังจากนาย​เจมส์ บุลลาร์ด ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) สาขา​เซนต์หลุยส์กล่าวว่า

​เฟดจำ​เป็นต้องประ​เมินข้อมูล​เศรษฐกิจอย่างถี่ถ้วน ก่อนที่จะ​เริ่มชะลอมาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณ (QE)

นายบุลลาร์ดกล่าวว่า ​เป็น​เรื่องสำคัญที่ต้องพิจารณาว่า​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจมหภาค​ในช่วงหลาย​เดือน​และหลาย​ไตรมาสข้างหน้า

มี​การปรับตัวดีขึ้น​หรือ​ไม่ ​และ​เงิน​เฟ้อปรับตัว​ใกล้​เป้าหมายที่​เฟดกำหนด​ไว้ที่ 2% ​หรือ​ไม่ ​โดย​ในปัจจุบันนายบูลลาร์ด

มี​ความกังวลอย่างมากที่​เงิน​เฟ้ออยู่ที่ราว 1% ​ซึ่งยังคงต่ำกว่า​เป้าหมาย

นักลงทุนจับตาดูกระทรวง​แรงงานสหรัฐจะ​เปิด​เผยดัชนี CPI ​เดือนก.ค. ​ในวันนี้ ​ซึ่งนักวิ​เคราะห์คาดว่าดัชนี CPI ทั่ว​ไปจะ​เพิ่มขึ้น 0.2%

​และคาดว่าดัชนี CPI พื้นฐาน​ซึ่ง​ไม่รวมราคา​ในหมวดอาหาร​และพลังงาน จะ​เพิ่มขึ้น 0.2%

สกุล​เงินยู​โร​ได้รับ​แรงหนุนหลังจากสำนักงานสถิติ​แห่งสหภาพยุ​โรป ​หรือยู​โรส​แตท ​เปิด​เผยข้อมูล​เบื้องต้นว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ

(จีดีพี)ของยู​โร​โซนขยายตัว 0.3% ​ในช่วง​ไตรมาส 2 ปีนี้ จาก​ไตรมาสก่อนหน้า​ซึ่งหดตัวลง 0.3% ขณะที่สำนักงานสถิติ​แห่งชาติของ​เยอรมนี (Destatis) รายงานว่าจีดีพี​ไตรมาส 2 ของ​เยอรมนี ขยายตัว 0.7% จาก​ไตรมาสก่อนหน้า ​ซึ่งสูงกว่าที่นักวิ​เคราะห์ส่วน​ใหญ่คาดกัน​ไว้ว่า

จะขยายตัว 0.6%

พี่กบ

ได้sellตามมั้ยครับเมื่อเช้า

ไม้เมื่อกี้เอาคืนขาดทุนสะสมจากต้นเดือนได้หมดแล้วครับอิอิตอนนี้ลุ้นเอากำไรบ้างแล้วอิอิ

คุณบาสได้ 2 ไม้รวดเป๊ะๆ 281$ เอาเงินคืนจากเจ้ามือได้สบายใจเฉิบ :gd

ส่วนพี่กบอย่างที่บอกไปตะกี้ค่ะ

พอโดน cut ทองพร้อมคุณบาสก็ทำใจไป แต่ตอนจะเอาคืนกลับไม่กดซะนี่ แถมกดไปแล้วไปปิดก่อนอีก

ตะกี้เข้ากระทู้ไม่ได้เลย ไทยโกลด์ขัดข้องทางเทคกะนิกมั้ง

ตะกี้เข้ากระทู้ไม่ได้เลย ไทยโกลด์ขัดข้องทางเทคกะนิกมั้ง

น่าจะใช่ค่ะพี่กบ เพราะ ying เองก็เข้าไม่ได้

นึกว่าเป็นคนเดียวสะอีก

น่าจะใช่ค่ะพี่กบ เพราะ ying เองก็เข้าไม่ได้

ก่อนหน้านี้ พี่กบและหมู่เฮาก็เคยเจอเทคกะนิคไทยโกลด์ขัดข้องแบบนี้ แต่ตอนนั้นนานกว่านี้ค่ะน้องหญิง

ช่วงนี้เทรดทองเป็นยังไงบ้าง

รอจะเก็บแท่งค่ะพี่กบ แต่ยังไม่ได้สักที่ มันกล้าๆๆกลัวๆๆ ส่วนเล่นกราฟแบบพี่กบ ยังเล่นแบบปลอมๆๆอยู่ค่ะ

นึกว่าเป็นคนเดียวสะอีก

เข้ามาในกระทู้เยอะเลยเป็นอย่างนี้ แต่ดีมากเลยเข้าเป็นกำลังใจกัน ยิ่งถ้ามาคุยสาระด้วยจะดีมาก555

รอจะเก็บแท่งค่ะพี่กบ แต่ยังไม่ได้สักที่ มันกล้าๆๆกลัวๆๆ ส่วนเล่นกราฟแบบพี่กบ ยังเล่นแบบปลอมๆๆอยู่ค่ะ

เล่นกราฟอะไรจ๊ะ หมายถึงเทรด GS หรือเปล่าจ๊ะน้องหญิง

แท่งจะรอเก็บพร้อมคุณบาสไหมล่ะ ขานั้นพี่กบเห็นซื้อแท่งก็ขายกำไรทุกที

เล่นกราฟอะไรจ๊ะ หมายถึงเทรด GS หรือเปล่าจ๊ะน้องหญิง

แท่งจะรอเก็บพร้อมคุณบาสไหมล่ะ ขานั้นพี่กบเห็นซื้อแท่งก็ขายกำไรทุกที

แท่งจะรอเก็บพร้อมคุณบาสค่ะ ส่วนกราฟหมายถึง GS ค่ะ