ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขยับbuylimit เป็น1315 cut 1310 เป้า1343เหมือนเดิมครับ

มันทำแพทเทิ้ลคล้ายrh&Sเบรค1323ได้เป้าหมายต่อไปคือ1343 ครับ

เพิ่มBuystop1325cut1320เป้่า1343อีกตัวครับ

ขอบคุณค่า

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Buy1315แมทแล้วยกเลิกbuy1325ครับลุ้นตัวเดียวพอ

สวัสดีคุณกบ คุณบาส และเพื่อนทุกคน คุณกบ คุณบาสได้กำไรเรื่องหุ้น เรื่องทองกันเยอะไหม เล่นหุ้นตัวไหนกันอยู่คะ ตลาดหุ้นตอนนี้เกิน 1400 แล้วน้า....

เจ้าป้า KTB ตอนนี้พรุ่งกระฉูดเลยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณแอน

พี่กบขายหมู KTB ไปหมดตั้งแต่พฤหัส จากนั้นพุ่งกระฉูดจนถึงวันจันทร์ วันนี้แดงแล้วค่ะตามระบบคุณบาส

เห็นคุณบาสก็บอกน่าสนใจซื้อหุ้นหลายตัว ซึ่งมีหุ้นพื้นฐานดีๆด้วย

พี่กบสนใจหุ้นพื้นฐานดีค่ะ อย่างจะรอซื้อ KTB ตัวนึงล่ะ เพราะยังไงก็ไม่มีวันหมดอายุ

กรณีหุ้นขึ้นเราขายมีกำไรทันที แต่ถ้าหุ้นลงเราก็รอหุ้นขึ้นแล้วค่อยขายก็ได้

หรือถ้าเราอยากขายเมื่อไหร่ ก็ขาย สบายใจดี

Buy1315แมทแล้วยกเลิกbuy1325ครับลุ้นตัวเดียวพอ

ขอบคุณค่ะ

ดีจ้าคุณบาส พี่กบ เจ้าป้า และหมู่เฮา เป็นยังไงบ้างกำไรดีไหมคับ ไม่ค่อยว่างเข้ามาดูเลยช่วงนี้ คิดถึงทุกคนคับ

ตัวเลขมาตามคาด นะ สบายใจ เอส22.5 21.5 19.5 16.7 ติดมาเหมือนอวนลากปลาเลย ปิดทั้งหมดที่15 แหะๆลอกคุณบาส ขอบคุณค่ะ จริงแล้ว เอส16.7 โดนลากไปถึง23 ก็ทนถือ อิอิ แอลตามคุณบาส13.5 ปิด15.5 ไปค่ะ ถ้ามาตามโผ ตัวเลข20.00ลบกะทองค่ะ

กำเลยเจ้เห็นร่วงแล้วบาวด์เลยแอสไปเป้า10

ดีจ้าคุณบาส พี่กบ เจ้าป้า และหมู่เฮา เป็นยังไงบ้างกำไรดีไหมคับ ไม่ค่อยว่างเข้ามาดูเลยช่วงนี้ คิดถึงทุกคนคับ

คิดถึงคุณ Mozu ค่า

พี่กบก็เทรดตามคุณบาส แต่เล่น gs แบบน้อยๆ เพราะยังติดลบอยู่ กำไรเมื่อไหร่ค่อยเทรดพอๆกับคุณบาส555

ส่วนคุณหญิงก็ขาประจำ คุณปลายฟ้าว่างจากงานเมื่อไหร่ก็เข้ามาเป็นขาประจำเหมือนกัน

ข้ามคืนนี้ไปเลยนะ พรุ่งนี้ 6.45 บวกกะทองนะคะ เผื่อคนตื่นเช้า ป้าอยู่ข้างนอก ดึกๆเจอกันค่ะ

แท่งน่าเบื่อจิง คิดแล้วถ้าขายไปก็เก็บคืนได้แค่30฿/1บาททอง กลุ้มแทน

ตัวเลข20.00 พลิกโผค่ะ ออกไม่ตรงคาดการณ์ ขาแอลคงได้หายใจคล่องหน่อย

ดอลล์ร่วงเทียบยูโร เหตุคาดเฟดจะยังไม่ปรับลดขนาด QE

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 กันยายน 2556 20:01:41 น.

ดอลลาร์ร่วงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 1 เดือนเนื่องจากการประกาศถอนตัวจากการชิงตำแหน่งประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) คนต่อไปของนายลอว์เรนซ์ ซัมเมอร์ส อดีตรัฐมนตรีคลังสหรัฐ ส่งผลให้กระแสคาดการณ์ที่ว่า เฟดจะยกเลิกโครงการซื้อพันธบัตรเร็วขึ้นเริ่มลดลง

ดอลลาร์ลดลง 0.3% แตะที่ 1.3334 ดอลลาร์/ยูโร หลังจากที่ลดลงไปแตะที่ 1.3386 ดอลลาร์/ยูโร

ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 28 ส.ค.

ดอลลาร์ลดลง 0.3% เทียบเยน แตะที่ 99.08 เยน/ยดอลลาร์ หลังจากร่วงลงไปแตะที่ 98.46 เยน/ดอลลาร์

ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 2 ก.ย.

ยูโรเคลื่อนไหวเพียงเล็กน้อยที่ระดับ 132.11 เยน/ยูโร

ดอลลาร์ปรับตัวลงหลังจากการตัดสินใจของนายซัมเมอร์สได้กระตุ้นการคาด การณ์ที่ว่า

เฟดจะใช้ความระมัดระวังมากขึ้นในการยกเลิกมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE)

ซึ่งจะส่งผลให้ดอลลาร์มีแนวโน้มอ่อนค่าลง

ตลาดจับตาการประชุมของคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (FOMC)

ซึ่งมีกำหนดจะเปิดเผยผลการตัดสินใจในวันพรุ่งนี้เกี่ยวกับการปรับลดขนาดของ โครงการซื้อพันธบัตรลง

จากระดับ 8.5 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน

ถูกแก้ไข โดย gejen

ข้ามคืนนี้ไปเลยนะ พรุ่งนี้ 6.45 บวกกะทองนะคะ เผื่อคนตื่นเช้า ป้าอยู่ข้างนอก ดึกๆเจอกันค่ะ

แท่งน่าเบื่อจิง คิดแล้วถ้าขายไปก็เก็บคืนได้แค่30฿/1บาททอง กลุ้มแทน

จริงค่ะป้า เมื่อเช้าเอสไว้ที่ 1315 ลงไปถึง 08 ค่าบาทดันทะลึ่งอ่อนซะงั้น ได้ 20-30 บาท ไม่เอา รอ ร๊อ รอ มาถึงตอนนี้บาทเริ่มแข็งขึ้นมาบ้าง แต่ราคาทองก็ยังได้กำไรเหมือนเดิม 20-30 จนตอนนี้ติดลบแล้ว เซ็ง ตัดเอสต่ำไปหน่อยค่ะ จะตัดหลายก้อนก็กลัวเกิดทองขึ้นพรวดขึ้นมา จะแย่เอา รอต่อไป