ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปิดขาดทุนไปแล้วทีนึงเมื่อวันศุกร์คะพี่กบ แต่เปืิดใหม่แล้วค่ะ เมื่อเช้าขึ้นไม่ถึง เลยยังรออยู่จ้า ขอเป้าปิดคุณบาสหน่อยจ้า เหมนเดิมไหมค่ะอ

ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวคุณตุ๊กก็ได้ลำใย เทรดทองเล่นแบบพอเพียง สะสมกำไรให้ได้ก่อนค่อยเขยิบไปใกล้ volume คุณบาส

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นรูปคุณบาส น้องบีม คุณเอ๋ แล้วสบายใจ เพราะจะได้วิเคราะห์กราฟแจ่มๆต่อเนื่องทุกวัน 555

พ่อบ้านพ่อเรื่อนดีนะคะ อุ้มน้องบีมไปเที่ยวตลาดสด พาคุณแม่น้องบีมไปจ่ายตลาดใช่ไหมเอ่ย

ไปเมื่อวันเสาร์ครับ พาน้องบีมไปเปิดหูเปิดตา เอิ๊กๆๆ ไปกันหลายคนครับ ทั้งหลานสาวพี่สาวน้องบีม ย่าน้องบีม เอ๋ พอถึงตลาดก็แยกกันเดิน อยากได้อะไรก็ซื้อ คุณjjก็รู้จักตลาดนัดบ้านสิงห์ :57 บ้านผมมาที่นี่บ่อยเกือบทุกวัน แต่ปกติน้องชายจะพาย่าน้องบีมมาครับ พอดีน้องไม่ว่างผมก็เลยพามาแทน :uu ส่วนน้องบีมก็ตื่นตาและงง ไม่รุ้จะเลือกอะไรดี สุดท้ายพอร้อนมากๆ เริ่มหน้าบึ้งจบด้วยเข้า7-11 ซื้อนมขนมปังไส้กรอกกลับมาหม่ำที่บ้าน :17

พี่กบ match ktb ไปพร้อมคุณบาสค่ะ วันนี้โบรกของพี่กบเค้าส่งหุ้นเร็วใช้ได้ดีทีเดียว

อีกตัว match แนวรับแรก intuch ไปด้วยที่ 82.50

หุ้นแต่ละตัว ตั้งรอซื้อตั้งแต่แนวรับแรกอยู่ค่า

เท่าที่ดูวันนี้คนขายเยอะครับ ตามตลาดภูมิภาคแต่ฟิโบก็ยังเป็นแนวรับสำคัญที่คาดว่่าจะลงถึงเสมอแต่อาจจะมีแรงขายเยอะจนหลุดเลยบ้างก็ปล่อยมันไป :57

ปล.ลงมาให้ถึง18.5เลยขอสัก3ไม้ก็ยังดี :aa

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

เดี๋ยวถ้าsetเขียวเมื่อไหร่ค่อยมาสรุปนะครับว่ามีตัวไหนบ้างเดี๋ยวหาจุดปิดกัน :57

ได้live-w1ที่0.25กะgen-w3อีก1000หุ้นที่0.23 รอ0.22อยู่น้าลงมาด่วน :aa

ไปเมื่อวันเสาร์ครับ พาน้องบีมไปเปิดหูเปิดตา เอิ๊กๆๆ ไปกันหลายคนครับ ทั้งหลานสาวพี่สาวน้องบีม ย่าน้องบีม เอ๋ พอถึงตลาดก็แยกกันเดิน อยากได้อะไรก็ซื้อ คุณjjก็รู้จักตลาดนัดบ้านสิงห์ :57 บ้านผมมาที่นี่บ่อยเกือบทุกวัน แต่ปกติน้องชายจะพาย่าน้องบีมมาครับ พอดีน้องไม่ว่างผมก็เลยพามาแทน :uu ส่วนน้องบีมก็ตื่นตาและงง ไม่รุ้จะเลือกอะไรดี สุดท้ายพอร้อนมากๆ เริ่มหน้าบึ้งจบด้วยเข้า7-11 ซื้อนมขนมปังไส้กรอกกลับมาหม่ำที่บ้าน :17

คุณบาสมีลูกสาว ภรรยาน่ารัก และมีญาติพี่น้องเป็นครอบครัวใหญ่อยู่รวมกัน (บ้านใกล้ๆใช่ไหมคะ) ไปจ่ายตลาด ไปเที่ยวด้วยกัน อบอุ่นๆ

พูดถึงตลาดนัด วันอาทิตย์พี่กบไปส่งลูกสาวขึ้นรถไฟฟ้าแต่เช้า เลยไปจอดรถที่ shopping mall ใกล้บ้าน เพราะที่ติดๆกันเป็นตลาดนัดเสาร์ อาทิตย์

มีผัก ผลไม้สดๆ อาหารหลากหลายชนิด อร่อยดี เยอะมากๆ พี่กบซื้อมาถือเต็มสองแขนเลย 555

คุณแอน

เช้านี้ match หุ้นไปกี่ตัวแล้วคะ

:32 ไม่มีเลยค่ะ

เดี๋ยวถ้าsetเขียวเมื่อไหร่ค่อยมาสรุปนะครับว่ามีตัวไหนบ้างเดี๋ยวหาจุดปิดกัน :57

แจ่มอ่ะคุณบาส

รอ set เขียว แล้วค่อยหาจุดปิด :gd

พี่กบจัดพอร์ทใหม่แล้ว ขอให้หุ้นลงมา เพราะรอซื้อหุ้นแต่ละตัวไว้หลายไม้(ตามแนวรับคุณบาส)ค่ะ

อย่างนี้ถือว่ามีระบบและไม่เสี่ยง(เสี่ยงน้อย)นะคะ :57

แจ่มอ่ะคุณบาส

รอ set เขียว แล้วค่อยหาจุดปิด :gd

พี่กบจัดพอร์ทใหม่แล้ว ขอให้หุ้นลงมา เพราะรอซื้อหุ้นแต่ละตัวไว้หลายไม้(ตามแนวรับคุณบาส)ค่ะ

อย่างนี้ถือว่ามีระบบและไม่เสี่ยง(เสี่ยงน้อย)นะคะ :57

คับเป็นระบบที่สวนทางชาวบ้านเค้า55555555555แต่ถ้าเป็นหุ้นใหญ่ในกลุ่มset50 ดูแล้วการใช้ฟิโบวางทั้งsetหรือset50หรือหุ้นน่าจะให้ผลที่ใกล้เคียงกัน :aa หากเราเดาสถานการณ์ในอนาคตได้ ประเมินค่าเฉลี่ยที่จะเก็บหุ้นได้ รู้ต้นทุนล่วงหน้า และรู้ราคาขาย+กำไรล่วงหน้า เราก็น่าจะปรับแผนการเล่นได้ดีขึ้น :57

คับเป็นระบบที่สวนทางชาวบ้านเค้า55555555555แต่ถ้าเป็นหุ้นใหญ่ในกลุ่มset50 ดูแล้วการใช้ฟิโบวางทั้งsetหรือset50หรือหุ้นน่าจะให้ผลที่ใกล้เคียงกัน :aa หากเราเดาสถานการณ์ในอนาคตได้ ประเมินค่าเฉลี่ยที่จะเก็บหุ้นได้ รู้ต้นทุนล่วงหน้า และรู้ราคาขาย+กำไรล่วงหน้า เราก็น่าจะปรับแผนการเล่นได้ดีขึ้น :57

ใช่ค่ะคุณบาส

ถ้าเรารู้ว่าหุ้นที่จะซื้อเฉลี่ยเอาไว้(แต่ละตัวเตรียมไว้อย่างน้อย 4-5 ไม้) มีพื้นฐานดี มีผลกำไร หรือมีความสามารถที่จะทำกำไรได้ ก็จะทำให้เทรดสบายขึ้น :gd

แผนการเล่นวิธีนี้ดีค่ะ :57

:32 ไม่มีเลยค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ ค่อยๆสะสมซื้อหุ้น top 50 เอาไว้ตามแนวรับ

พอ set เขียว คุณบาสตะโกนให้ขาย เราก็ปิดซื้อเลย

คุณบาส คุณแอน

ตะกี้พี่กบ match btsgif ที่ 9.8 แล้วค่ะ

ตั้ง SellLimit ไว้เมื่อวันศุกร์ ที่ 50 ปิดไปที่ 41 แล้วครับ

ดีใจด้วยจ้ากับลำใย

เฮงๆ ดช เม่า ตั้ง sellไว้ที่ 50 แล้วทองขึ้น match และปิดได้

ดีใจด้วยจ้ากับลำใย

เฮงๆ ดช เม่า ตั้ง sellไว้ที่ 50 แล้วทองขึ้น match และปิดได้

ขยับคัตเป็น1337.8ครับล๊อคกำไร33$เอิ้กๆๆพอเพีงจริงๆ

วันนี

ไม่เป็นไรค่ะ ค่อยๆสะสมซื้อหุ้น top 50 เอาไว้ตามแนวรับ

พอ set เขียว คุณบาสตะโกนให้ขาย เราก็ปิดซื้อเลย

คุณบาส คุณแอน

ตะกี้พี่กบ match btsgif ที่ 9.8 แล้วค่ะ

มาแอบฟังเรื่องหุ้นค่ะ

ปูรอ btsgif ที่ 9.5 จะมามั๊ยน้า

ตอนนี้พอร์ทแดงเกือบทุกตัว 55 ติดค้างมานานแล้ว มือใหม่หัดเล่น ปล่อยไว้ ไม่อยากขายค่ะ ส่วนมากเป็น set50 ทั้งน้านเลยค่ะ ตัวละนิดตัวละหน่อย คงต้องรอ 1500 จุดมั้ง ถึงจะออกได้หมด