ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Wow wow wow !

พี่กบดีใจด้วยคุณปู ได้กำไร 10,000 บาทกับเจ้าทองแท่งเนี่ยนะ เยี่ยมๆๆ เย้ๆๆๆ

และดอยสูงแค่ 1400 ไม่ต้องไปห่วง จะแก้พอร์ทเมื่อไหร่ก็ออกได้เมื่อนั้น 555

สู้ๆ เข้ามาคุย มาแชร์ไอเดียกันจ้า

ขอบคุณค่ะพี่กบ

เพราะติดดอยนี่หละคะ เลยเลือกเล่นขาเอสเท่านั้น เผอิญช่วงนี้ทองเป็นขาลง ก็พอได้กำไรบ้างนิดๆ หน่อยๆ ค่ะ

เวลาทองมันลงมากๆ แต่ไม่มีตังค์ไปซื้อแท่งเก็บ เพราะไปติดดอยหมด เสียโอกาสมากๆ ค่ะ

ไว้ถ้ามันขึ้นไปรับบนดอยเมือ่ไหร่ ต่อไปจะแบ่งเป็นไม้ๆ แบบคุณบาสบ้างค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณ jj

ขอให้คุณ jj กำไรเช่นกัน

ที่สำคัญมีความสุข และอย่าเครียด

คุณ jj มีทางแก้พอร์ทได้อยู่แล้ว เพียงต้องหาเวลาเข้ามาดูวิเคราะห์กราฟจากคุณบาส และกูรูต่างๆ

แล้วตัดสินใจขายแล้วก็ค่อยซื้อตอนราคาต่ำกว่า อย่างคุณบาสก็ให้คำแนะนำหมู่เฮาและคุณ jj เสมอ

สู้ๆ ค่า :D

ขอบคุณค่ะพึ่กบ. เจเจ ซื้อทองแท่งที่เดียวกับคุณบาสเปิดออนไลนด้วยแต่

ตั่งราคาไม่ได้เดี๋ยวต้องถามทางร้านดู. อิอิ เวลาจะขายชอบไปกดราคาซื้อดอย

มา.. แล้วทำใจไม่ได้คุณนุชเก่งจังนะคะ. ยอดนักสู้จริงๆคุณนุชดอยเท่าไหร่อ่ะคะ

ขอบคุณค่ะพึ่กบ. เจเจ ซื้อทองแท่งที่เดียวกับคุณบาสเปิดออนไลนด้วยแต่

ตั่งราคาไม่ได้เดี๋ยวต้องถามทางร้านดู. อิอิ เวลาจะขายชอบไปกดราคาซื้อดอย

มา.. แล้วทำใจไม่ได้คุณนุชเก่งจังนะคะ. ยอดนักสู้จริงๆคุณนุชดอยเท่าไหร่อ่ะคะ

อย่างคุณบาสที่เก่งเทคนิคกราฟ เค้าปรับพอร์ทเมื่อวานขายทองแท่งออกไป 2 ก้อน เลยเหลือแค่ 2

ทำให้คืนนี้คุณบาสซื้อเข้าอีก 1 ก้อนที่ 19250 ค่ะคุณ jj

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณค่ะพี่กบ

เพราะติดดอยนี่หละคะ เลยเลือกเล่นขาเอสเท่านั้น เผอิญช่วงนี้ทองเป็นขาลง ก็พอได้กำไรบ้างนิดๆ หน่อยๆ ค่ะ

เวลาทองมันลงมากๆ แต่ไม่มีตังค์ไปซื้อแท่งเก็บ เพราะไปติดดอยหมด เสียโอกาสมากๆ ค่ะ

ไว้ถ้ามันขึ้นไปรับบนดอยเมือ่ไหร่ ต่อไปจะแบ่งเป็นไม้ๆ แบบคุณบาสบ้างค่ะ

พี่กบก็ได้ประสบการณ์จากการเทรดแท่ง เทรดหุ้น ค่ะว่า

เราต้องแบ่งซื้อที่แนวรับไว้หลายๆไม้ เผื่อว่าทองหรือหุ้นลงจะได้ซื้อเฉลี่ยเพื่อออกตัวได้เร็วและทำกำไรได้ง่าย

ที่สำคัญกำไรน้อยแต่เทรดสบายขึ้นค่ะ

คุณปูเข้าเทรดจังหวะที่ดีกว่า ดอยเลยไม่สูงมาก แถมทำกำไรได้เรื่อยๆ เก่งค่ะ

มีความสุข กำไรๆค่า

พี่กบก็ได้ประสบการณ์จากการเทรดแท่ง เทรดหุ้น ค่ะว่า

เราต้องแบ่งซื้อที่แนวรับไว้หลายๆไม้ เผื่อว่าทองหรือหุ้นลงจะได้ซื้อเฉลี่ยเพื่อออกตัวได้เร็วและทำกำไรได้ง่าย

ที่สำคัญกำไรน้อยแต่เทรดสบายขึ้นค่ะ

คุณปูเข้าเทรดจังหวะที่ดีกว่า ดอยเลยไม่สูงมาก แถมทำกำไรได้เรื่อยๆ เก่งค่ะ

มีความสุข กำไรๆค่า

แวะมาห้องนี้บ่อยๆ เลยได้เก็บเกี่ยวเทคนิคและประสบการณ์ของหลายๆ คนที่นี่ไปใช้ค่ะ ห้องนี้มีคนเก่งหลายคนเลยค่ะ

แวะมาห้องนี้บ่อยๆ เลยได้เก็บเกี่ยวเทคนิคและประสบการณ์ของหลายๆ คนที่นี่ไปใช้ค่ะ ห้องนี้มีคนเก่งหลายคนเลยค่ะ

เข้ามาคุย มาแชร์ไอเดียค่ะคุณปู หมู่เฮาคนกันเอง ห้องจะได้คึกคักๆ

คนในห้องเก่งทุกคน อาทิแม่ทัพโป๊บ เมพบาส เจ้าป้า คุณนุช ดช เม่า คุณ mint คุณปู คุณปลายฟ้า คุณ jj คุณหญิง เจ๊แพ็ท น้อง conan ยอดนักสืบ

สลาตัน เจ๊เกี้ยมอี๋ ปาล์ม คุณเกตุ น้องศสิ คุณ S และหมู่เฮาอีกหลายคนค่า

Buyสด1286.6cut1280เป้า1303

Oเลย แอล83.5 ไปแล้ว แตใจร้อนปิดไป87.3 รอใหม่

Oเลย แอล83.5 ไปแล้ว แตใจร้อนปิดไป87.3 รอใหม่

ถ้าคิดว่าขึ้น buy ตามได้เจ้าป้าที่น่าฮัก

สวัสดีเช้าวันใหม่ครับ พี่กบ คุณบาส เจ้าป้า คุณปู และเพื่อนๆทุกคน ดีใจด้วยนะครับกับลำใยเข่งใหญ่ๆๆๆของหลายๆคน ส่วนผมยังไม่ได้ซักกะพวงเลยครับ วันนี้ว่าจะขายแถว 1337 บาทก็แข็งซะอีกราคาไม่ขยับ เลยรอดูก่อน ที่ไหนได้ดันไหลยังกะเขื่อนแตกซะงั๊น!! ทำไรไม่ถูกเลยครับ คิดว่าถ้าดีดขึ้นตามเป้าคุณบาส 1314 กะว่าจะขายแท่งดอยแน่ๆแล้ว ไม่รู้ว่าจะมาหรือป่าวเนาะ :_02

สวัสดีเช้าวันใหม่ครับ พี่กบ คุณบาส เจ้าป้า คุณปู และเพื่อนๆทุกคน ดีใจด้วยนะครับกับลำใยเข่งใหญ่ๆๆๆของหลายๆคน ส่วนผมยังไม่ได้ซักกะพวงเลยครับ วันนี้ว่าจะขายแถว 1337 บาทก็แข็งซะอีกราคาไม่ขยับ เลยรอดูก่อน ที่ไหนได้ดันไหลยังกะเขื่อนแตกซะงั๊น!! ทำไรไม่ถูกเลยครับ คิดว่าถ้าดีดขึ้นตามเป้าคุณบาส 1314 กะว่าจะขายแท่งดอยแน่ๆแล้ว ไม่รู้ว่าจะมาหรือป่าวเนาะ :_02

สวัสดีเช้าวันพุธค่าคุณ S และทุกคนที่น่ารัก

พี่กบและทุกคนเป็นกำลังใจให้คุณ S เข้าใจได้เลยว่าบาทแข็ง ราคาไม่ได้เป็นใจกับคนที่จะขายแท่งเลย

แต่ทีนี้ก็ต้องดูแนวต้านด้วย อย่างคุณบาสเมื่อคืนปล่อยไป 2 ก้อน และคืนนี้มาซื้อที่ต่ำกว่า

โอกาสหน้ายังมี สู้ๆๆค่าคุณ S

ภาวะตลาดหุ้นไทย: ปิดพุ่ง 1.81% แนวเดียวกับตลาดภูมิภาค, ปัจจัยจากสหรัฐฯไม่กระทบตลาด

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 1 ตุลาคม 2556 17:28:26 น.

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วงบ่ายวันนี้ที่ระดับ 1,408.19 จุด เพิ่มขึ้น 25.03 จุด(+1.81%) มูลค่าการซื้อขาย 36,754.04 ล้านบาท

การซื้อขายหุ้นวันนี้ ดัชนีเคลื่อนไหวในแดนบวกเป็นส่วนใหญ่ โดยแตะจุดสูงสุดของวันที่ระดับ 1,410.98 จุด ส่วนดัชนีจุดต่ำสุดของวัน

อยู่ที่ 1,381.88 จุด

ส่วนหลักทรัพย์เปลี่ยนแปลงวันนี้ เพิ่มขึ้น 536 หลักทรัพย์ ลดลง 197 หลักทรัพย์ และไม่เปลี่ยนแปลง 143 หลักทรัพย์

นายธีรวุฒิ กานต์นิภากุล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.ซีไอเอ็มบี (ประเทศไทย) กล่าวว่า ตลาดหุ้นไทยวันนี้รีบาวด์หลังลงแรงเมื่อวาน

เป็นไปในทิศทางเดียวกับตลาดหุ้นอื่นในภูมิภาคเอเชียที่เคลื่อนไหวในแดนบวก วันนี้ นักลงทุนเริ่มกลับเข้ามาซื้อเก็งกำไร แม้ปัจจัยจากสหรัฐฯ

เกี่ยวกับการพิจารณางบประมาณรายจ่ายยังไม่บรรลุข้อตกลง ได้ แต่ก็เป็นไปตามการคาดการณ์ และตลาดรับข่าวไปล่วงหน้าแล้ว

"นักลงทุนกลับเข้ามาเก็งกำไร ทำให้วันนี้ดัชนีรีบาวด์ขึ้น แม้ว่าสหรัฐฯจะไม่สามารถบรรลุข้อตกลงเรื่องงบประมาณรายจ่ายได้ แต่ตลาดได้รับข่าว

มาล่วงหน้าแล้วทำให้ไม่มีผลกระทบ ทำให้ดัชนีในวันนี้มีจังหวะรีบาวด์หลังจากดัชนีร่วงลงค่อนข้างลึกในเมื่อวาน ที่ลงต่ำสุด 120 จุด

แต่คงต้องรอประมาณช่วงกลางเดือนตุลาคมนี้ที่จะมีเรื่องหนัก ๆ เข้ามาอีกเกี่ยวกับการแก้ไขเพดานหนี้สาธารณะของสหรัฐฯ"นายธีรวุฒิ กล่าว

แนวโน้มการลงทุนในวันพรุ่งนี้(2 ต.ค.)นายธีรวุฒิ คาดว่า ดัชนียังสามารถปรับตัวขึ้นต่อแต่ไม่ขึ้นมากเท่าวันนี้ โดยมีแรงซื้อในหุ้นกลุ่มขนาดกลางและขนาดเล็ก

เข้ามาหนุนตลาด พร้อมให้แนวต้าน 1,422 จุด แนวรับ 1,385 จุด

"ทางเราก็ยังเชื่อว่าพรุ่งนี้ดัชนี SET ยังจะปรับตัวขึ้นต่อได้ขึ้นได้แต่ไม่แรงเท่าวันนี้ และต้องตามดูว่าแรงซื้อในวันนี้เป็น Local Fund หรือรายย่อย

และถ้าต่างชาติยังขายหนักอยู่ พรุ่งนี้ดัชนีที่แกว่งขึ้นอาจดูซึม ๆ ตอนนี้หุ้นใหญ่ไม่ค่อยมีจังหวะขึ้น เพราะเป็นจังหวะรีบาวด์ชั่วคราว

เพื่อรอปัจจัยลบถัดไป จึงเปิดโอกาสให้หุ้นขนาดกลางและเล็กมีแรงซื้อเก็งกำไรเข้ามา หุ้นตัวใหญ่ที่จะขึ้นแรงก็ยังมีโอกาสน้อย"นายธีรวุฒิ กล่าว

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ได้แก่

CSS มูลค่าการซื้อขาย 2,256.17 ล้านบาท ปิดที่ 3.40 บาท เพิ่มขึ้น 0.10 บาท

TRUE มูลค่าการซื้อขาย 1,985.94 ล้านบาท ปิดที่ 8.00 บาท เพิ่มขึ้น 0.25 บาท

KBANK มูลค่าการซื้อขาย 1,530.77 ล้านบาท ปิดที่ 180.00 บาท เพิ่มขึ้น 5.00 บาท

INTUCH มูลค่าการซื้อขาย 1,478.59 ล้านบาท ปิดที่ 83.50 บาท เพิ่มขึ้น 1.00 บาท

KTB มูลค่าการซื้อขาย 1,387.09 ล้านบาท ปิดที่ 19.60 บาท เพิ่มขึ้น 0.40 บาท

มะต้อง. เสียใจค่ะคุณs. มีเจเจ. อยู่เปนเพื่อน. เคสเดียวกันกะขาย1339แต่บาทแข็งเหลือเกิน. เลยรอแพ่งจนปวดหัวเครียด

เลยพักดีก่า เปิดอีกทีไหลซะ. ทำไรไม่ถูกเหมือนกัน ไม่เปนไรนะคะต้องมีวันของเราสักวัน. ตอนนี้ต้องฝึกสติ และไล่ความกลัวออกไปจากตัวเราก่อน

เรียกความกล้ากลับมา. ในกล่องมีหญิงเหล็กให้เอาอย่าง เจเจ. จะกล้าให้ได้เหมือนคุณนุช. อิอิ