ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โห ! ป้าข้างบ้าน เอาหลุด $1300 เชียวเหรอ เกรงใจแนวรับผมหน่อยสิ $1305 ของวันนี้ .......... แว๊ปปปๆๆๆ เผ่นกลับห้องฯ ดีกว่า ขออภัยที่แวะมา แซวป้าฯ

ขอบคุณที่มาคุยค่ะ อยากให้เพื่อนๆมาแชร์ความคิดกันเยอะๆเลย มีผิดก็คู่กะถูกเนาะ ธรรมดาโลก อิอิ แวะมาคุยบ่อยๆสิคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สายนี้พี่กบเทรดตามคุณบาส volume น้อยสุดได้ 32$ จ้า

แต่ก็ดีไปอย่าง ขับรถ ทำธุระ กินข้าว ซื้อของ ไม่ต้องดูเลย แถมได้เงินเพิ่มด้วย

ปล ปกติจะเทรด volume เยอะกว่า แต่ไม่ค่อยได้กินตังค์เจ้ามือบ่อย เลยลองใจ ใส่ 0.01 lot ได้ตามเป้าเลย

สงสัยจะต้องใช้วิธีกินเจ้ามือทีละน้อยๆ แต่บ่อยๆ น่าจะเวิร์คนะครับพี่กบ (ออกไปธุระ กินข้าว ช็อป แล้วยังได้ตังค์เข้าเป๋าอีก เยี่ยมเลยครับ 5555)

เจ้าป้าค้าบ อยากตั้งขายอ่ะคับ ราคาเท่าไรดี คิดมะออกๆ

พี่กบเทรดgs ใช่มั้ยครับ ผมก็เริ่มเหมิอนกัน กำลังหัดดูคลื่นกับคุณบาสอยู่ พี่กบเทรดแรกๆมีตื่นเต้นบ้างหรือเปล่า ตามปกติเทรดที่เท่าไหร่ครับ รบกวนถามหน่อยครับ :D

โห ! ป้าข้างบ้าน เอาหลุด $1300 เชียวเหรอ เกรงใจแนวรับผมหน่อยสิ $1305 ของวันนี้ .......... แว๊ปปปๆๆๆ เผ่นกลับห้องฯ ดีกว่า ขออภัยที่แวะมา แซวป้าฯ

แนวรับคุณเด็กขายของ 1305 หรือคะ ดีจังเข้ามาอัพเดทให้ด้วย

รวยๆและโชคดีๆด้วยกันค่า

ขายหมูก็ยังได้กินเจ้ามือเนอะ ดีใจด้วย

เอารูปลูกชายมาโพสต์อีกซิ จะได้ตามเป้าจ้า

ถ้าเอารูปน้องคิตตี้มาโพสต์ หน้าห้อง

กลัวเจ้าตกใจวิ่งเตลิดไป1400++ ล่ะยุ่งเลย

(พี่ ป้า น้า อา คงได้เฮฮา เฮ้ๆ กันทั้งห้อง)555

รวยยกห้องนะคะเจ้าป้า คุณบาสวิเคราะห์กราฟ เจ้าป้าหาข้อมูลบวกลบ ดช เม่า คุณ mint และหมู่เฮาทุกๆคน ช่วยกันๆ

คนอื่นได้ วันนี้ป้าเสียหงะ ทั้งแอลทั้งเอสเลย แหง่วๆ ไปแระค่ะ เจอกันดึกๆ

พี่กบเทรดgs ใช่มั้ยครับ ผมก็เริ่มเหมิอนกัน กำลังหัดดูคลื่นกับคุณบาสอยู่ พี่กบเทรดแรกๆมีตื่นเต้นบ้างหรือเปล่า ตามปกติเทรดที่เท่าไหร่ครับ รบกวนถามหน่อยครับ :D

แรกๆเทรด เคยใส่ 0.05 และ 0.1 lots หลายครั้ง

แต่หลังจากไม่ค่อยถูกโฉลกกับเจ้ามือทอง เพราะมีโดนกิน cut หลายครั้ง

เลยกลับมาเทรด 0.03, 0.04 lots ค่ะ

และถ้า cut ยาวๆและไม่มีเวลาดูก็ 0.02 lots

อย่างไปทำธุระ ช๊อบปิ้งก็เพิ่งใส่น้อยสุดวันนี้ล่ะ 0.01 lots เจ้าให้พี่กบกำไรตามเป้าเลย555

แล้วคุณขวดเทรดครั้งละเท่าไหร่

เข้ามาคุย มาแชร์ไอเดียกันนะ

ปล คุณบาส น้องRichman ได้ 330 $ เต็มแม็คค่า :gd

ถูกแก้ไข โดย gejen

สงสัยจะต้องใช้วิธีกินเจ้ามือทีละน้อยๆ แต่บ่อยๆ น่าจะเวิร์คนะครับพี่กบ (ออกไปธุระ กินข้าว ช็อป แล้วยังได้ตังค์เข้าเป๋าอีก เยี่ยมเลยครับ 5555)

อันนี้เป็นฟาม(ไม่)ลับของคนที่ไม่เก่งเทคนิคกราฟอย่างพี่กบ

เทรดน้อยๆเจ้าจะให้กำไรตามเป้าเลย อิ อิ

แรกๆเทรด เคยใส่ 0.05 และ 0.1 lots หลายครั้ง

แต่หลังจากไม่ค่อยถูกโฉลกกับเจ้ามือทอง เพราะมีโดนกิน cut หลายครั้ง

เลยกลับมาเทรด 0.03, 0.04 lots ค่ะ

และถ้า cut ยาวๆและไม่มีเวลาดูก็ 0.02 lots

อย่างไปทำธุระ ช๊อบปิ้งก็เพิ่งใส่น้อยสุดวันนี้ล่ะ 0.01 lots เจ้าให้พี่กบกำไรตามเป้าเลย555

แล้วคุณขวดเทรดครั้งละเท่าไหร่

เข้ามาคุย มาแชร์ไอเดียกันนะ

ปล คุณบาส น้องRichman ได้ 330 $ เต็มแม็คค่า :gd

งวดนี้ผมตกรถครับพี่กบ ฮือๆ ไม่ถูกชะโหลกกับเจ้าเหมือนกัน 555

ถ้าเอารูปน้องคิตตี้มาโพสต์ หน้าห้อง

กลัวเจ้าตกใจวิ่งเตลิดไป1400++ ล่ะยุ่งเลย

(พี่ ป้า น้า อา คงได้เฮฮา เฮ้ๆ กันทั้งห้อง)555

น้องคิดตี้น่ารักดี คงกินเก่ง ท้วมๆ ผิวและหน้าตาคล้ายคุณพ่อเนอะ

โพสต์ก็ดีค่ะคุณปิงปอง เจ้าตกใจไป 1400 ขา L เฮลั่น

แต่ถ้าลงมาให้หมู่เฮารับที่ต่ำๆก่อน ก็ดีเหมือนกันนะ

ดูอย่างคุณบาสซิ เค้ารับได้ทุกแผน หาทางสู้กับเจ้ามือเต็มที่

ส่วนหมู่เฮาไม่ต้องเครียด ค่อยพินาซื้อขายกัน 555

เจ้าป้าค้าบ อยากตั้งขายอ่ะคับ ราคาเท่าไรดี คิดมะออกๆ

1311-15 1320 1330 ถ้าทะลุตรงนี้ล่ะ ขึ้นตายเลย

ล่าสุด เอส10 ปิดไป06

คิดว่าอย่าตั้งเลย เกิดมาแบบพายุ จะเสียของรอเค้าขึ้นใหม่ดูว่าหยุดตรงไหนค่อยขายดีกว่ามังคะ หลังจากแตะ1320 เค้ามาหยุดตรง10 และก็ป้วนเปี้ยนๆอยู่แถวนี้ คงต้องรอเปลี่ยนตลาดเปลี่ยนเจ้ามือล่ะค่ะ

งวดนี้ผมตกรถครับพี่กบ ฮือๆ ไม่ถูกชะโหลกกับเจ้าเหมือนกัน 555

ถ้าโบรกให้เทรดได้น้อยกว่า 0.1 lots พี่กบว่า Richman คงใส่และโซ้ยเจ้ามือไปแล้วไม่มากก็น้อย

ไม่เป็นไรๆ คราวหน้าก็คงเป็นโชคของเราบ้าง

ขอบคุณคะพี่กบ น่ารักน่าตื้บๆทั้งพี่ทั้งน้องเลยเนอะ555

พิษรักเงินบาทจริงๆคะ

Lจนเหนื่อย ตังค์ไม่อยากเขยิบเร่ยยยย^^

คงซนและแซ่บเหมือนกันนะ คุณแม่เลยอยากตึ๊บ กร้าก คงเอ็นดู๊ลูกสาว ลูกชาย

พี่กบว่าเทรดแท่งได้น้อย แต่ก็ยังเสี่ยงน้อยกว่า GF เพราะ gf มานหมดอายุไวเกิ๊น ใช่บ่

เห็นบอกสนใจ GS ก็ค่อยๆศึกษาตามไปเรื่อยๆค่ะ

เริ่มอ่านในกระทู้คุยกันขำๆของหมู่เฮา หน้า 3901,3902,3903 และต่อจากนั้นมีคุยเรื่อง GS เป็นระยะๆ ฮ่า

ถูกแก้ไข โดย gejen

คนอื่นได้ วันนี้ป้าเสียหงะ ทั้งแอลทั้งเอสเลย แหง่วๆ ไปแระค่ะ เจอกันดึกๆ

impossible เจ้าป้าเสียท่าให้เจ้ามือ เป็นไปได้ไง

ไม่เป็นไรน้า ได้ลำใยเจ้ามือมาก็เกือบปีกว่าๆแล้ว ได้ทุกวัน ก็ต้องมีทอนตังค์ให้เจ้ามือนิดหน่อย