ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวาน

1. L53 SL50 ไม่นี้โดนไปซะ

2. S49 TP42 ไม้นี้ได้คืนมาหน่อยนึงครับ

L39.15 ท่าไม่ดีปิดหนี 41.71

ดีใจด้วย ดช เม่า กำไรแล้ว ที่โดนไปก็นิดๆหน่อยๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จ๊ะเอ๋คะพี่กบ

พี่กบกับเจ้าป้าไม่เข้ามาสองวันทำการห้องเราเงียบเยย :_02

คิดถึงน๊าาา :32

S42 ฮิ้ววววววววววววววววว :uu

:Announce มาลุ้นมาเชียร์น้องทองย่ามบ่ายเข้มๆกันคะทุกคน

คุณปอง

เชียร์ให้ทองลงมาค่ะ คุณปองจะได้รวยๆอีกแล้ว 555 :uu

ปล ทองลงมารับพี่กบ คุณ dara ที่ 1228 แล้วก็ค่อยขึ้นไปนะ จะได้ขำๆ อิอิ

ได้มาบ้างค่ะ จากที่ยังไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ แต่ก็ยังงงอยู่ค่ะ คงต้องใช้เวลาในการศึกษาหาความรู้ไปเรื่อยๆ จากบทวิเคราะห์ประกอบค่ะ

จ๊ะเอ๋คะพี่กบ

พี่กบกับเจ้าป้าไม่เข้ามาสองวันทำการห้องเราเงียบเยย :_02

คิดถึงน๊าาา :32

จ๊ะเอ๋จ้า

พี่กบก็คิดถึงคุณปองแม่น้องคิตตี้&ไทเกอร์ และเจ้าป้า คุณ dara หมู่เฮาที่น่าฮักทุกๆคน

คุณปอง ดช เม่า พีท ปาล์ม หมู่เฮา เทรดแล้วก็เข้ามาบอกกัน บ่อยๆครั้งก็ได้ลุ้นเชียร์คุณปอง เย้วๆๆ มันส์ดี

คุณบาส ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาส่งวิเคราะห์และนำเทรดเนาะ เห็นบอกว่าคอมใช้บ่ด้าย

คุณปอง

เชียร์ให้ทองลงมาค่ะ คุณปองจะได้รวยๆอีกแล้ว 555 :uu

ปล ทองลงมารับพี่กบ คุณ dara ที่ 1228 แล้วก็ค่อยขึ้นไปนะ จะได้ขำๆ อิอิ

ออเอดร์นี้ปิดแล้วคะพี่กบ :_02 ปิดม่ะกี้ตอนตลาดเปิดเลย แฮ่ๆ :17

คติส่วนตัว จงถอยตั้งแต่ยังไม่ทันขาดทุน555+ :_10

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

ได้มาบ้างค่ะ จากที่ยังไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ แต่ก็ยังงงอยู่ค่ะ คงต้องใช้เวลาในการศึกษาหาความรู้ไปเรื่อยๆ จากบทวิเคราะห์ประกอบค่ะ

จากอบรมคุณบอย วันที่ 19 เนื้อหาเทรดทองเยอะมากๆ

แต่นำมารวมไว้ในวันเดียว เพราะจะได้สะดวกกับคนอบรม คอร์สนี้ดูเหมือนเป็นหลักสูตร advance นะคะ

ออเอดร์นี้ปิดแล้วคะพี่กบ :_02 ปิดม่ะกี้ตอนตลาดเปิดเลย แฮ่ๆ :17

ปิดแล้วเหรอ เล่นชัวร์ๆดี :uu

ปล ตอนนี้เล็งยังไงต่อคะคุณปอง

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีครับทุกคน รอแนวทางด้วยคนครับ เมื่อคืนแอลไว้ 42 ปิดตอนเช้า 43 ตอนนี้ควรเล่น ซื้อหรือขายได้เปรียบครับเนี้ย.. กะจะรอเอสดีไหมครับ พี่กบรอแอลเหรอะครับ

ได้ถ้วยคว่ำพร้อมหูจับ ต่อไปจะเป็นแบบนี้มั้ยเนี่ย มองเป้าแถว 20 ครับ เดา

ดช เม่า ก็เล็งว่าทองอาจลง 1228 เหมือนคุณบอย และใกล้วิเคราะห์โบรกนอกนะคะที่ 1227

ดช เม่า ก็เล็งว่าทองอาจลง 1228 เหมือนคุณบอย และใกล้วิเคราะห์โบรกนอกนะคะที่ 1227

ขอยคุณครับ

ใกล้ๆเชียร์ขึ้นก่อนล่ะกันเนอะ :uu

สวัสดีครับทุกคน รอแนวทางด้วยคนครับ เมื่อคืนแอลไว้ 42 ปิดตอนเช้า 43 ตอนนี้ควรเล่น ซื้อหรือขายได้เปรียบครับเนี้ย.. กะจะรอเอสดีไหมครับ พี่กบรอแอลเหรอะครับ

พี่กบก็เดาว่าทองน่าจะลงก่อนนะคะ ถ้าไม่ทะลุ 1251 ก็อาจลงมาถึงแนวรับ 1235-1234 และ 1228-1227

แต่ทีนี้เล่นปลอดภัยก็เลยรอที่ 1228

แต่ถ้าเล่นมันส์ๆ กำไรสั้นๆอย่างปาล์ม S ก็น่าจะโอกว่าเนาะ ณ ราคานี้ ตอนนี้ก็ 1242

ปาล์มคิดว่าไง

ถูกแก้ไข โดย gejen

ใกล้ๆเชียร์ขึ้นก่อนล่ะกันเนอะ :uu

เชียร์ขึ้น match buy ไปหรือยังล่ะ

ราคาน้ำมัน WTI ปรับตัวสูงขึ้น จากคาดการณ์ทั่วโลกใช้น้ำมันมากขึ้น

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 22 มกราคม 2557 19:55:57 น.

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) เดือนมี.ค. ซึ่งมีการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิกส์ที่ตลาด NYMEX ปรับตัวขึ้น 74 เซนต์

แตะที่ 95.71 ดอลลาร์/บาร์เรล ก่อนจะขยับลงมาซื้อขายที่ 95.43 ดอลลาร์/บาร์เรล เมื่อเวลา 11.48 น.ตามเวลาลอนดอนในวันนี้

สัญญาน้ำมันดิบได้รับแรงหนุนหลังจากสำนักงานสารสนเทศด้านพลังงานสหรัฐ (EIA) คาดการณ์ว่า ปริมาณการใช้น้ำมันทั่วโลก

จะเพิ่มขึ้น 1.3 ล้านบาร์เรลต่อวันในปีนี้ สู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่ 92.5 ล้านบาร์เรล เนื่องจากเศรษฐกิจฟื้นตัวอย่างต่อเนื่อง

โดยไอเอ็มเอฟประกาศปรับเพิ่มคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจโลกเป็นขยาย ตัว 3.7% ในปี 2557 ซึ่งเพิ่มขึ้น 0.1% จากการคาดการณ์

เมื่อเดือนต.ค. เพราะได้แรงหนุนจากการฟื้นตัวโดยรวมในประเทศเศรษฐกิจพัฒนาแล้ว

ไอเอ็มเอฟคาดการณ์ว่า การขยายตัวในกลุ่มเศรษฐกิจพัฒนาจะอยู่ที่ 2.2% ในปี 2557 เพิ่มขึ้นจากระดับ 2% ในการคาดการณ์ก่อนหน้านี้

และเทียบกับอัตราขยายตัวที่ 1.3% ในปี 2556 ส่วนเศรษฐกิจสหรัฐนั้น คาดว่าจะขยายตัว 2.8% ในปี 2557 ซึ่งเพิ่มขึ้นจากการคาดการณ์

ก่อนหน้านี้ที่ 2.6%

นอกจากนี้ นักลงทุนกำลังรอดูตัวเลขสต็อกน้ำมันประจำสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 17 ม.ค.จากการปิโตรเลียมสหรัฐ (API) ซึ่งจะเปิดเผยในเช้าวันพรุ่งนี้

ตามเวลาประเทศไทย รวมถึงสต็อกน้ำมันรายสัปดาห์จาก EIA ซึ่งจะเปิดเผยในคืนวันพรุ่งนี้ตามเวลาไทย