ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วงนี้เจ้ก้ไม่ค่อยได้เล่นได้อ่านด้วย งานเยอะ กะ อ่านการเมืองเป็นส่วนใหญ่ พอวันไหนว่าง ทองก็ไม่ไปไหนสักกะที วันนี้ก็ดูเกาหลี่ดีกว่าเปิดมาราคาแช่นานจัง เด๋วเค้ามาทีเผลอไม่คุ้ม

ดูซีรีย์สนุกดีเนอะเจ๊อี่

พี่กบก็ดู ซีรีส์ heroes กับ Dr House

เจ๊มีเวลาก็เข้ามาเทรดเป็นเพื่อนปาล์มนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยูโรอ่อนค่าลงเทียบดอลลาร์ จากคาดการณ์อีซีบีลดดอกเบี้ย

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 22 มกราคม 2557 20:59:28 น.

เงินยูโรซื้อขายใกล้ระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือนเมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์สหรัฐ จากกระแสคาดการณ์ที่ว่าธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี)

จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยเพื่อรับมือกับภาวะเงินเฟ้อต่ำเกินไป

เมื่อเวลา 7.18 น.ตามเวลานิวยอร์ก เงินยูโรเคลื่อนไหวเล็กน้อยที่ระดับ 1.3556 ดอลลาร์/ยูโร หลังจากร่วงลงแตะ 1.3508 ดอลลาร์/ยูโรเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา

ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 25 พ.ย. ขณะเดียวกันเงินยูโรซื้อขายที่ 141.43 เยน/ยูโร หลังจากที่ร่วงลงสู่ระดับ 140.33 เยน/ยูโรเมื่อวันจันทร์

ซึ่งต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 6 ธ.ค. ส่วนเงินเยนอ่อนตัวลง 0.1% ที่ระดับ 104.35 เยน/ดอลลาร์

เงินเยนอ่อนตัวลงใกล้ระดับต่ำสุดในรอบ 1 สัปดาห์เมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์ หลังจากที่ธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) ตัดสินใจดำเนินนโยบายการเงิน

ที่ผ่อนคลายอย่างมากต่อไป

คณะกรรมการบริหารด้านนโยบายทั้ง 9 รายของธนาคารกลางญี่ปุ่นมีมติเป็นเอกฉันท์ว่า บีโอเจจะยังคงดำเนินนโยบายผ่อนคลายทางการเงินขนานใหญ่

ที่เริ่มใช้เมื่อเดือน เม.ย.ปีที่แล้ว โดยมีจุดมุ่งหมายในการเพิ่มฐานเงินที่อัตราประมาณ 60-70 ล้านล้านเยนต่อปี และหนุนการซื้อพันธบัตรรัฐบาล

ขอบคุณมากค่ะพี่กบ ใจดีจัง วันที่ 2 ก็ว่าจะไปเหมือนกันค่ะ ไม่ไหวเล่นแบบตาบอดแบบนี้

คงไม่รอดแน่ๆค่ะ แต่หาที่เรียนไม่ได้ส่วนใหญ่จะเป็นอบรมหุ้นอ่ะค่ะ แบบมึนๆค่ะเลยต้องหาทาง

เดินให้ตัวเองซะหน่อย คงได้เจอกันนะค่ะยินดีที่ได้รู้จักค่ะ สว แต่ใจดีค่ะ

>////////< แฮะๆ อีโมใช้ไม่ได้แต่ยิ้มหวานๆให้แทนแล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่กบ ใจดีจัง วันที่ 2 ก็ว่าจะไปเหมือนกันค่ะ ไม่ไหวเล่นแบบตาบอดแบบนี้

คงไม่รอดแน่ๆค่ะ แต่หาที่เรียนไม่ได้ส่วนใหญ่จะเป็นอบรมหุ้นอ่ะค่ะ แบบมึนๆค่ะเลยต้องหาทาง

เดินให้ตัวเองซะหน่อย คงได้เจอกันนะค่ะยินดีที่ได้รู้จักค่ะ สว แต่ใจดีค่ะ

>////////< แฮะๆ อีโมใช้ไม่ได้แต่ยิ้มหวานๆให้แทนแล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

คุณบอยบอกคอร์สวันที่ 2 สอนเทคนิคกราฟแบบพร้อมวิธีใช้เครื่องมือ ตรง spec พี่กบเลยค่ะคุณเด็กสยาม

พี่กบมือใหม่หัดขับ ดูสัญญานซื้อขายยังไม่เป็นซะที 555

ปล แล้วเจอกันค่า :D

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดเคลื่อนไหวเพียงเล็กน้อย หลังผิดหวังผลประกอบการเอกชน

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 22 มกราคม 2557 22:15:40 น.

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดตลาดเคลื่อนไหวเพียงเล็กน้อย ขณะที่ผลประกอบการของภาคเอกชนไม่ได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อหุ้นในตลาด

หลังตลาดเปิดทำการได้ไม่นาน ดัชนีดาวโจนส์ปรับตัวลดลง 22.67 จุด หรือ 0.1% ที่ระดับ 16,391.77 จุด ส่วนดัชนี S&P 500

ขยับขึ้น 0.1% แตะที่ 1,845.27 จุด

หุ้น Coach แบรนด์กระเป๋าสุดหรูของสหรัฐ ดิ่งลง 7.9% หลังบริษัทมียอดขายต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์ประเมิน ขณะที่หุ้นไอบีเอ็มร่วง 4.6% หลังรายได้ของบริษัท

ลดลง 7 ไตรมาสติดต่อกัน ส่วนหุ้นโมโตโรล่าหดตัวลง 2.9% เนื่องจากบริษัทได้คาดการณ์ผลกำไรไตรมาสแรกที่ต่ำกว่าการประเมินของนัก วิเคราะห์

รายงานตัว ธุระเยอะอ่ะค่ะ ออกเช้า กลับดึก พักนี้ 3G ก็โหลดช้า จะส่งอะไรเข้ามาห้องก็วนไปเวียนมา เหนื่อยใจต้องปิดทิ้งอ่ะค่ะ เห็นไม่มีไรน่าตื่นเต้นด้วย

ป้าก็แอลมั่ง เอสมั่ง ได้3-4$ คืนนี้ ยังไม่ได้ทำไร ไปอาบนำ้ก่อน ดึกๆเด๋วหนาวเกิน อิอิ

อาบน้ำ มาร์คหน้า เสร็จยังสาวสวยเจ้าป้า

เข้ามาแนะแนวหน่อย หมู่เฮาคอยอยู่จ้า

ณ จุดนี้ 1238 ค่ะเจ้าป้าแอนด์หมู่เฮา

เจ้หุยขายไปแล้ว สามตันครึ่งครับ

ปล.อากาศเปลี่ยนดูแลสุขภาพด้วยครับพี่ ๆ พีทเริ่มเจ็บคอ

อากาศปีนี้หนาวหลายวันเนอะ ดช เม่า พีท คุณปอง เจ้าป้า คุณ S และหมู่เฮา

หนาวกว่าเปิดแอร์อีก ค่าไฟประหยัดไปแยะ

อาบน้ำอุ่นซู่ซ่าๆ หนาวกันเลยทีเดียว เจ้าป้าก็เพิ่งบอก

พีทเจ็บคอ ทานยาอมแก้ไอกำกิ๊กเพี่ยง รักษาสุขภาพโตยนะหมู่เฮา

post-6178-0-99708700-1390406070.jpgpost-6178-0-10578000-1390406080.jpg

ถูกแก้ไข โดย gejen

อาบน้ำ มาร์คหน้า เสร็จยังสาวสวยเจ้าป้า

เข้ามาแนะแนวหน่อย หมู่เฮาคอยอยู่จ้า

อาบนำ้เสร็จ ว่าจะนอนเล่น หลับไปเลย ตื่นมาอีกที ราคาไม่ไปไหน มีเอส41.9 ปิด39.06 ได้แค่นั้นอ่ะค่ะ อยากเอสราคาสูงๆรอก็ไม่มา จะแอลตำ่ๆก็ไม่ให้ ไม่รู้เค้ารออะไรอยู่ เมกาเล่นอยู่แค่นี้เป็นไปได้ไง

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ ๆ เปิดมาก็ดิ่งลง หุยขาย หกตัน กำลังปะทะที่แนว 1232 ครับ

ถูกแก้ไข โดย sriwanitchayakorn

:_02 ทั้งๆ ที่มองว่าลง ดันอดทนรอไม่ได้ S42 เลยปิดไปแค่ 40 ขายหมูตามเคย ทีเวลาดอยหละทนถือได้ตั้งนาน

:_02 ทั้งๆ ที่มองว่าลง ดันอดทนรอไม่ได้ S42 เลยปิดไปแค่ 40 ขายหมูตามเคย ทีเวลาดอยหละทนถือได้ตั้งนาน

ไม่เป็นไรครับคราวหน้าเอาใหม่ เจ้าป้าบอกว่าดีกว่าขาดทุนนะครับ พีทก็เป็นโรคนี้เหมือนกัน ไม่เหงา พี่เม่าสู้ ๆ :031

https://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองย่อตัวลงอีกในเข้านี้ถ้ากลับมาเกินกว่า 1235 - 1238 ไม่ได้มองลงต่อ

ภาพรวมการลงทุนค่อนข้างทรงตัวในคืนที่ผ่านมาแต่ทองย่อตัวลง

อาจเป็นการลงมาตั้งหลักเพื่อรอรับข่าวการประชุมเฟดในสัปดาห์หน้า ซึ่งปัจจัยระยะยาวและระยะกลางยังกดดันทองคำ

ค่าเงินในวันนี้่อ่อนค่าลงสู่ระดับ 33 บาทในเช้าจากการที่ต่างฝ่ายต่างยกระดับซึ่งเป็นการยกระดับความตึงเครียดให้สูงขึ้นกว่าเดิมอีก

จึงทำให้ค่าเงินบาทจะแข็งค่าขึ้นได้ยากในช่วงนี้และต้องระวังจะรุนแรงจนอ่อนค่าลงไปกว่าเดิม

ในช่วงสั้นประเด็นจะเป็นจุด 1235 -1238 ผ่านได้ก็จะดูดีแต่ถ้าไม่ผ่านและหลุด 1230 ก็จะดูไม่ดี ซึ่งจะทำให้ทองต้องลงไปสะสมพลังอีกระยะ ถ้าจะอยากขึ้นไป

คงต้องเริ่มดูปฏิกริยาที่แนวหนุน อย่าง 1220 1225 ว่าจะเด้งตัวได้ดีแค่ไหนซึ่งจะพ้องกับค่าเงินที่อ่อนค่าลงในช่วงนี้ และมองในเบื้องต้นเป็นการรีบาวด์หรือเด้งตัวสั้นๆ เท่านั้น

แนวต้าน 1235 1238 1245

แนวหนุน 1210 1220 1225

by Facebook.com/Wealthstation

23/1/57