ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Gold spot Intraday: further advance.

Pivot: 1290.00

Most Likely Scenario: long positions above 1290.00 with targets @ 1320.00 & 1328.00 in extension.

Alternative scenario: below 1290.00 look for further downside with 1278.00 & 1265.00 as targets.

Comment: the RSI advocates for further advance.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปิดที่ 1305 ครับ ไม่กล้าเอสลงไปเลยครับ ขึ้นแรงจนน่ากลัว

ปิดที่ 1305 ครับ ไม่กล้าเอสลงไปเลยครับ ขึ้นแรงจนน่ากลัว

ไม่กี่วันรวยเกือบ 100 เหรียญเลยนะเสี่ยพีท :gd :gvme

ล๊อคอินที่คอมได้แล้วครับ

เมื่อวานตั้งขายไว้ที่ 1305 คิดในใจถ้าปล่อยไหล คงได้ 1315 เสียดายนิดหน่อย ตามภาษามนุษย์ที่มีความโลภ

พอตกกลางคืน คิดในใจ ดีแล้วที่ตั้งขายที่ 1305 ครับ

555+

ซื้อตึกแถวรวดเดียว 2 ห้องเลยเหรอ อยู่แถวไหนล่ะ พีทรวยและลงทุนเก่งจริงๆ <<<< อยุธยาครับ นอกตัวเมืองเล็กน้อยครับ ราคาน่าสนใจเลยรีบตัดสินใจครับ ก่อนตัดสินใจก็หาข้อมูลหลาย ๆ ด้านอยู่ครับ กังวลครับ

ปล.ห้องแถวได้มาราคาไม่แพงแต่คงต้องซ่อมแซมและตกแต่งไม่น้อยครับ คงยุ่งอีกพักใหญ่ เดินไฟใหม่หมด เดินท่อประปาใหม่ทั้งหมด ปูพื้น และตกแต่ง

Gold spot Intraday: under pressure.

Pivot: 1297.00

Most Likely Scenario: short positions below 1297.00 with targets @ 1264.50 & 1256.50 in extension.

Alternative scenario: above 1297.00 look for further upside with 1308.00 & 1315.00 as targets.

Comment: the RSI is mixed with a bearish bias

เมื่อวานตั้งขายไว้ที่ 1305 คิดในใจถ้าปล่อยไหล คงได้ 1315 เสียดายนิดหน่อย ตามภาษามนุษย์ที่มีความโลภ

พอตกกลางคืน คิดในใจ ดีแล้วที่ตั้งขายที่ 1305 ครับ

555+

เล็งปิดกำไรได้ราคาดีมากๆแล้ว สุดเยี่ยม

ซื้อตึกแถวรวดเดียว 2 ห้องเลยเหรอ อยู่แถวไหนล่ะ พีทรวยและลงทุนเก่งจริงๆ <<<< อยุธยาครับ นอกตัวเมืองเล็กน้อยครับ ราคาน่าสนใจเลยรีบตัดสินใจครับ ก่อนตัดสินใจก็หาข้อมูลหลาย ๆ ด้านอยู่ครับ กังวลครับ

ใกล้ๆบ้านพีทนี่เอง

จะไปอยู่เองหรือค้าขายคะ

ปล.ห้องแถวได้มาราคาไม่แพงแต่คงต้องซ่อมแซมและตกแต่งไม่น้อยครับ คงยุ่งอีกพักใหญ่ เดินไฟใหม่หมด เดินท่อประปาใหม่ทั้งหมด ปูพื้น และตกแต่ง

ได้ราคาไม่แพง โครงสร้างยังดี หาข้อมูลทำเลจนแน่ใจ ก็ถือว่าคุ้มแล้วล่ะ

ยังไงระหว่างตกแต่ง เสี่ยพีทก็เข้ามาเม้าท์ มานำเทรดนะ

เก่งและเฮงๆชนะเจ้าได้ หายากแท้

ไม่สำเร็จในการซื้อตึกแถว ให้วิศวกรไปดูมีปัญหาที่โครงสร้างครับ ถ้าซ่อมแซมคงบานปลายครับ ><

Gold spot Intraday: the downside prevails.

Pivot: 1297.00

Most Likely Scenario: short positions below 1297.00 with targets @ 1272.00 & 1264.50 in extension.

Alternative scenario: above 1297.00 look for further upside with 1308.00 & 1315.00 as targets.

Comment: technically the RSI is below its neutrality area at 50.

ไม่สำเร็จในการซื้อตึกแถว ให้วิศวกรไปดูมีปัญหาที่โครงสร้างครับ ถ้าซ่อมแซมคงบานปลายครับ ><

มีปัญหาก็ไม่ซื้อ ปลอดภัยไว้ก่อน ถูกแล้ว

รอบแรกก็เจองานยากซะแล้ว เลยถอยก่อนดีกว่า เดี๋ยวพลาดครับ