ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จ้องตั้งแต่เมื่อคืน น้องทองวูบตอนเช้าครับ ถ้าน้องทองลงต่อ พีทไล่ซื้อครับ แต่ถ้าขึ้นก็ขายครับ พีทเล่นง่ายไม่ค่อยมีเทคนิค กำนันสไตร์ครับ

พีทใจแกร่ง เจ้าทองยังแพ้พีทบ่อยๆครั้ง :gvme

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Gold spot Intraday: the downside prevails.

Pivot: 1182.00

Most Likely Scenario: short positions below 1182.00 with targets at 1155.00 & 1148.00 in extension.

Alternative scenario: above 1182.00 look for further upside with 1198.00 & 1208.00 as targets.

Comment: the RSI is below its neutrality area at 50%

ถูกแก้ไข โดย gejen

วิพี่กบวันนี้ให้ทิศทางลงต่ำนพีทหวั่นใจเหมือนกันครับ ตอนนี้พีทมีทุนแค่ 4 ไม้ครับ

วิพี่กบวันนี้ให้ทิศทางลงต่ำนพีทหวั่นใจเหมือนกันครับ ตอนนี้พีทมีทุนแค่ 4 ไม้ครับ

4 ไม้ก็ทยอยซื้อที่แนวรับไง

ไม้แรก ถ้าเด้งขึ้นก็ขาย กำไรตามระเบียบพีท

Gold spot Intraday: choppy.

Pivot: 1182.00

Most Likely Scenario: short positions below 1182.00 with targets at 1160.00 & 1155.00 in extension.

Alternative scenario: above 1182.00 look for further upside with 1198.00 & 1208.00 as targets.

Comment: the RSI is mixed with a bearish bias.

ขอบคุณค่ะ พี่กบ ช่วงนี้ อยู่นอกสนามก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ พี่กบ ช่วงนี้ อยู่นอกสนามก่อนค่ะ

ดีค่ะ สบายๆ

Gold spot Intraday: under pressure.

Pivot: 1172.00

Most Likely Scenario: short positions below 1172.00 with targets at 1156.50 & 1151.00 in extension.

Alternative scenario: above 1172.00 look for further upside with 1181.50 & 1188.00 as targets.

Comment: the RSI broke below a rising trend line.

ตอนนี้พีทใช้แว่นถูก ๆ อันละร้อยในการทำงานแก้ขัดไปก่อน ระหว่างรอแว่นที่สั่งตัดใหม่ มองจอมันโค้งหลอกตา ชวนมึนหัว (จริง ๆ หมอให้รอ 2 เดือนเพื่อตัดแว่น แต่พีทรอขนาดนั้นไม่ไหว เดี๋ยวค่อยไปตัดใหม่)

พีทเข้าซื้อที่ 1156 ตอมวิพี่กบ "ไม่ทัน" (ทองมาแถว ๆ 1157-1158) ไว้ดูวิพี่กบวันนี้ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ

ถูกแก้ไข โดย sriwanitchayakorn

ตอนนี้พีทใช้แว่นถูก ๆ อันละร้อยในการทำงานแก้ขัดไปก่อน ระหว่างรอแว่นที่สั่งตัดใหม่ มองจอมันโค้งหลอกตา ชวนมึนหัว (จริง ๆ หมอให้รอ 2 เดือนเพื่อตัดแว่น แต่พีทรอขนาดนั้นไม่ไหว เดี๋ยวค่อยไปตัดใหม่)

พีทเข้าซื้อที่ 1156 ตอมวิพี่กบ "ไม่ทัน" (ทองมาแถว ๆ 1157-1158) ไว้ดูวิพี่กบวันนี้ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ

พีทดวงทองแท้ๆ

ซื้อทองปุ๊ป ทองก็ขึ้นให้ปิดกำไรกันทีเดียว :gd

ต้องใส่แว่นมองใกล้อีกนานไหม เป็นเดือน เป็นปี หรือมากกว่านั้น

แต่ระยะไกล ชัดแจ๋วเลยไหมทั้งสองข้าง ที่พีทไปทำเลเซอร์มาหน่ะ

Gold spot Intraday: further upside.

Pivot: 1160.00

Most Likely Scenario: long positions above 1160.00 with targets at 1181.50 & 1188.00 in extension.

Alternative scenario: below 1160.00 look for further downside with 1156.50 & 1151.00 as targets.

Comment: the RSI is mixed to bullish.

ขอบคุณค่ะ พี่กบ ช่วงนี้ ยังอยู่นอกสนามก่อนค่ะ

พีทดวงทองแท้ๆ

ซื้อทองปุ๊ป ทองก็ขึ้นให้ปิดกำไรกันทีเดียว :gd

ต้องใส่แว่นมองใกล้อีกนานไหม เป็นเดือน เป็นปี หรือมากกว่านั้น

แต่ระยะไกล ชัดแจ๋วเลยไหมทั้งสองข้าง ที่พีทไปทำเลเซอร์มาหน่ะ

ระยะไกลจัดแจ๋วตลอดไปครับ ส่วนใกล้ใส่แว่นตลอดไปเช่นกันครับ ตอนนี้ยังไม่ชินเลยครับ ปล.เรื่องทองพีทคิดว่าน่าจะย่อลงอีก อยากจะขายทำกำไรระยะสั้นเหมือนกันครับ และคิดว่าจะทำครับ

นโยบายของทรัปม์ เพิ่มภาษีกับธุรกิจที่มีฐานผลิตนอกประเทศ ลดภาษีธุรกิจที่มีฐานในประเทศน่าจะส่งผลดีต่ออัตราการว่างงานและภาวะเศรษฐกิจของอเมริกา ยังผลให้ทองย่อตัวลง พีทคิดง่าย ๆ แบบนั้นครับ