ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณบอย กำลังอยากรู้สาเหตุ เมื่อไหร่ ฝรั่งมันจะเลิกตกใจ ร้อง OH MY GOD พร้อม ๆ กันซะที

คนไทยล่ะเวียนหัว ปรับอารมณ์ไม่ทันเจรง ๆ

ว๊าววว พี่ปุยเมฆแวะมาหรอคับ สวัสดีคับ พี่ปุยเมฆ

ฝรั่งเค้ากัวจาไม่มีคิวอี เรยร้อง OH MY GOD กันใหญ่เรย

คนไทยเรยต้องร้อง OH MY GOLD 555

ฝรั่งนับวันยิ่งทำตัวเข้าจัยยากจิงๆ คับ เวียนหัวกับเค้าเจงๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แวะมาซิ ก็ไม่อยากให้บอยพูดคนเดียว แล้วมีญ่าแอบดู คริ.,คริ..

น่านซิ เวียนหัวจริง ๆ พอจะงอนเลิกคบ ตัดหางปล่อยวัด

ก็กลับมาง้อ ให้มีใจ พอเผลอ ก็ตบเราหัวคว่ำ ไม่เข็ดซะที เง้อ...เง้อ.,

นิวโลว์ 1612 ตอนนี้ 1619

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะพี่บอย

ราตรีสวัสดิ์จ้าทุกคน

คร๊าฟฟฟฟฟฟฟ พี่กบของบ่อยบ๊อย

พี่กบฝันดีนะคับ เด๋วบอยก้อนอนแระ รอดักเอสฝรั่งหน่อย

ดูจาดีดได้แค่ไหน อาเอสไอเงยๆ กันใหญ่

พักผ่อนให้สบายคับพี่กบ จุ๊ฟบายคับ

ลป. คนไม่สบายของพี่กบ ป่านนี้ยังไม่ยอมนอนเรยคับ ฟันกำไรไม่ใช่น้อยเร้ยยย 555+

แวะมาซิ ก็ไม่อยากให้บอยพูดคนเดียว แล้วมีญ่าแอบดู คริ.,คริ..

ญ่าถาม พี่ปุยเมฆทราบได้งัยอ่ะคับ ว่าญ่าแอบดูอยู่

เพราะเป็นแอดมินหรอ 555

บอยบอกว่า ไม่มั๊ง พี่ปุยเมฆก้อต้องเดาได้สิ ว่าญ่าอยู่ด้วย

น่านซิ เวียนหัวจริง ๆ พอจะงอนเลิกคบ ตัดหางปล่อยวัด

ก็กลับมาง้อ ให้มีใจ พอเผลอ ก็ตบเราหัวคว่ำ ไม่เข็ดซะที เง้อ...เง้อ.,

จ๊ากกกกกกก อ่านแว๊บแรก นึกว่าพี่ปุยเมฆพูดหมายถึงบอย

ยังว่าจามางอลเลิกคบบอยทำมัย 555

ก้อดูพี่พูดสิคับ พูดกับทองได้อย่างกับพูดกับคนแน่ะ 555

พี่ปุยเมฆ บอยง่วงแว๊ว

ออฟไปนอนก่อนนะคับ ไม่อ๊งไม่เอสแระ 55

ตื่นมาสโล่วกับออสเตรเลียดีกั่ว ตัวต่อตัว

พี่อย่านอนดึกมากนะคับ จุ๊ฟไนท์ บายบายคับ

ตื่นมาลง โอ๊ยยกำ ไม่น่า cut loss เลยยยยย...

พี่ปุยเมฆ บอยง่วงแว๊ว

ออฟไปนอนก่อนนะคับ ไม่อ๊งไม่เอสแระ 55

ตื่นมาสโล่วกับออสเตรเลียดีกั่ว ตัวต่อตัว

พี่อย่านอนดึกมากนะคับ จุ๊ฟไนท์ บายบายคับ

บ่อยบ่นอาราย พี่หนีไปนอนแล้ว 55555

ก็มีบอย ก็ต้องมีญ่าซิ จะให้มีใคร โป๊บจะไปขายลูกชิ้น ไม่อยู่แล้ว ราคาลงแบบนี้ ญ่าต้องอยู่ รอขานั้น ขา s

ไม่ค่อยหลงตัวเองเลยนะ คบทองเป็นชีวิตจิตใจไง ก่อนนอน ตื่นนอน ฉานต้องขอเห็นหน้าเธอก่อน เธอยืนอยู่ตรงไหนในแต่ละวัน

วันไหนใจดี เขาก็ให้ค่าขนมเรา วันไหนใจร้ายก็ทำให้เราชีช้ำ

บอยค่ะ. เมื่อคืนตบร่วงมาถึง1612 เลยหรอ. ตอนประมาณกี่โมงค่ะ. มันเล่นหลังตี1อีกแล้วใช่ป่ะ

บอยค่ะ. เมื่อคืนตบร่วงมาถึง1612 เลยหรอ. ตอนประมาณกี่โมงค่ะ. มันเล่นหลังตี1อีกแล้วใช่ป่ะ

ช่ายเลยค่ะ พี่กบ รีบเก็บคืนที่ขายไปก่อนร้านปิด ตี 1 ยังอยู่ที่ 1630 อยู่เลย แรงซื้อช่วงนี้ดีดเยอะ คนคงปิดเอากำไรต่อวัน

ไม่อยากทิ้งไว้ข้ามคืน บาทแข็งทองลง คว้าไว้ก่อนกันทั้งนั้น ทั้งที่รายชม.ยังลงไม่สุด 4 ชม. เพิ่งเริ่มลงเอง

และแล้วหลังตี 1 ก็เทกระหน่ำ ไวมาก ๆ 1612 เลย

ตื่นมาลง โอ๊ยยกำ ไม่น่า cut loss เลยยยยย...

ผม S ซ้ำไปอีกรอบ เลยได้คืนมาพร้อมยาทาแผลนิดหน่อย

ผม S ซ้ำไปอีกรอบ เลยได้คืนมาพร้อมยาทาแผลนิดหน่อย

สุดยอดจริงๆครับ ท่านผู้นี้ :gd

ปุจฉา

เพื่อนๆ อ้ายเสมาอยากจะบอกว่า ยังจำเหตุการณ์เมื่อเดือนที่แล้วได้หรือไม่ที่ทำให้น้องทองร่วงยาว ถึง 153x เหตุการณ์นั้นในเดือนนี้ก็จะมีบทสรุปที่ท้าทายในไม่กี่เพลานี้ ระหว่างให้ดีถ้ามีข่าวดี หรือนักลงทุนมองทองว่าเป็นจุดเซฟ ก็คงพุ่งทะยาน แต่ถ้าไม่คงจะร่วงหนักกว่าเดิมเป็นแน่แท้

ปล. จำกันได้ไหมเหตุการณ์นั้นคืออะไร

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: คาด​เฟด​ใช้ QE3 หนุนทองคำปิดพุ่ง 17.3 ดอลลาร์ ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 7 มิถุนายน 2555 07:31:42 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นกว่า 1% ​เมื่อคืนนี้ (6 มิ.ย.) ​เพราะ​ได้ปัจจัยบวกจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ ​และจาก​การที่นักลงทุนคาดหวังว่าธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) จะ​ใช้มาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณรอบ 3 ​หรือ QE3 ​เพื่อกระตุ้น​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนส.ค.พุ่งขึ้น 17.3 ดอลลาร์ ​หรือ 1.07% ปิดที่ 1,634.2 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1638.0 - 1634.2 ดอลลาร์

สัญญาทองคำ​ได้รับ​แรงหนุนจาก​การที่นักลงทุนคาดว่า ​เฟดจะ​ใช้มาตร​การ QE3 ​เพื่อกระตุ้น​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจ ​และ​ได้​แรงหนุน​เพิ่มขึ้น​เมื่อนายมาริ​โอ ดรากิ ประธานอีซีบีระบุว่า อีซีบีพร้อมดำ​เนินมาตร​การ​เพิ่ม​เติม​เพื่อกระตุ้น​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจ นอกจากนี้ อีซีบียัง​ให้คำมั่นสัญญาว่าจะขยาย​โครง​การจัดหาสภาพคล่อง​เข้าสู่ตลาด​การ​เงิน ​โดยมี​เป้าหมายที่จะรับมือกับวิกฤตหนี้ยู​โร​โซน

กระทรวง​แรงงานสหรัฐ​เปิด​เผยว่า ประสิทธิภาพ​การผลิต (ผลผลิตต่อชั่ว​โมงของ​แรงงาน) ลดลง 0.9% ​ใน​ไตรมาส​แรกของปีนี้ ย่ำ​แย่กว่า​ใน​เบื้องต้นที่รายงานว่าลดลง 0.5% ​ซึ่งข้อมูลดังกล่าวยิ่ง​ทำ​ให้นักลงทุนมี​ความคาดหวังมากขึ้นว่า​เฟดจะ​ใช้มาตร​การ QE3 ​เพื่อกระตุ้น​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจ

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 6/7/2012

Written By Prinkgold on วันพฤหัสบดีที่ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 | 07/6/2012 06:59:00 ก่อนเที่ยง

-แนวทางการลงทุนวันนี้ มองย่อตัวต่อสัญญาณตามเทคนิค เมื่อคืนทองคำดีดตัวขึ้นทดสอบแนวต้าน $1,640 ไม่ผ่านเกิดแรงเทขายเก็งกำไรออกมาตามเทคนิค ซึ่งตรง $1,640 นั้นเป็นจุดแนวต้านที่แข็งแกร่ง เพราะเป็นจุดเดียวกับแนวรับหลักของทองคำที่หลุดลงไปในรอบที่แล้วนั่นเองครับ ดูจากรูปกราฟราย 1 ชั่วโมงแล้วเหมือนจะยังลงไม่สุด แนวโน้มยังมีโอกาสลงมาทดสอบแนวรับ $1,600 ต้นๆอีกครั้ง ถ้าทองคำหลุดแนวรับย่อยตรง $1,616 ลงมาทองคำจะลงมาทดสอบเส้นแนวรับล่างทันที แต่ผมมองเป็นแค่การพักตัวระยะสั้นเท่านั้น ซึ่งจะส่งผลดีต่อนักลงทุนที่ยังไม่มีของหรือตกรถจะได้ซื้อของกัน จะย่อแล้วดีดกลับเร็วหรือเปล่านะ ใครรอซื้อห้ามพลาด

วันนี้ข่าวสำคัญมีตัวเลขการว่างงานและเฟดที่จะออกมาพูด ความสนใจของนักลงทุนมุ่งไปที่เฟด ว่าจะมี QE3 หรือไม่ ก็ต้องติดตามข่าวอย่างใกล้ชิด เพราะปลายสัปดาห์แล้วทองคำจะวิ่งตามข่าว ท่านที่มีของแล้วแนะนำถือของเก่าลุ้นไปก่อนครับ เนื่องจากราคาทองคำยังไม่สามารถยืนเหนือ $1,625 ได้ ถ้ามองไม่ผิดน่าจะลงทำ C ในเวฟย่อยราย H1 มองไว้แถว $1,600 ต้นๆ หรือตรงเส้นค่าเฉลี่ยสีดำ 200 วัน ท่านที่ยังไม่มีของลองเสี่ยงเข้าซื้อดูในช่วงย่อตัว จุด Stop loss ให้ $1,590 ชึ่งเป็นจุดแนวต้านหลักของทองคำเมื่ออาทิตย์ที่แล้วก่อนที่จะดีดตัวผ่านขึ้นมา ตอนนี้กลายเป็นแนวรับหลัก จึงเหมาะที่จะเป็นจุดตัดขาดทุนของรอบนี้ครับ

-ดอลล่าร์วันนี้ผมทำกราฟมาให้ได้ดูกัน เราจะเห็นได้ว่าทางด้านดอลล่าร์เองเพิ่งจะหลุดแนวรับตรง $82.50 ลงมา มุมมองคิดว่าน่าจะมีการรีบาวด์ระยะสั้นในคืนนี้แถวๆ $82.40 ก่อนที่จะลงต่อ น่าจะส่งผลทำให้ทองคำย่อตัวในช่วงสั้นๆ ดูจากสัญญาณเทคนิคก็หลุดแดนบวกลงมาแล้ว แนวโน้มมองยังจะลงต่อครับ

-SET50 Index หุ้นบ้านเราราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสามเหลี่ยม แต่ก็เริ่มเห็นสัญญาณการรีบาวด์ตามเทคนิคขึ้นมา หลังจากที่ราคาลงทำ Lower low วันก่อนแล้วดีดตัวกลับขึ้นมาปิดบวกได้เมื่อวาน ตามทิศทางของตลาดหุ้นในต่างประเทศที่ปิดบวกกันถ้วนหน้า แนะนำนักลงทุนที่เข้าซื้อไปแล้วเมื่อวานยังถือลุ้นต่อได้ ถ้าวันนี้ขึ้นต่อรอขายทำกำไรแถวแนวต้าน 790-797 จุด แนวรับให้ 769 จุด ไม่น่าหลุด เพราะดูจากกราฟมีแรงซื้อเข้ามาเก็งกำไรเยอะทีเดียว

แนวต้าน : 1624 1629 1634 1644

แนวรับ : 1616 1608 1604 1598

กราฟทองรายH1

กราฟดอลล่าร์รายวัน

ที่มาhttp://prinkgold.blogspot.com

http://www.namchiang.com/th/

Jun07-2012

ภาพรวมถือว่าดี -

รอขึ้นทดสอบ 1630 ..

น่าจะวิ่งต่อไปได้

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สุดยอดจริงๆครับ ท่านผู้นี้ :gd

สุดยอดเลย ผมออกมานอกสนามเลย กลัวมันขึ้นแรง ลงแรง ตอนเราหลับนี่..

สวัสดีครับทุกท่าน มารอเกจิโป๊ปกันครับ^^

ซาๆๆ หวัดๆๆ ดีๆๆๆ น้องpope และทุกท่านค่ะ มานต่อให้เราค่ะ ดีๆๆ ไปแว้ววว เด๋วน้องชายสาย โชคดีมีลำไยนะคะ