ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคร้า น้องโป๊ป พี่ต่าย คุณป้า ป้ารี พี่กบ พี่พวง คุณ artjar คุณญ่า คุณบอย คุณเม่า คุณเซกิ คุณนุช คุณก็อปแก็ปและพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านค่ะ

เมื่อวานมีคนได้ลำไยไปกินบ้างไม่มากก็น้อย คนบนเนินก็ได้ลงเนินบ้าง วันนี้น่าจะได้เก็บเข้ากันบ้างนะคะ

ยังไงโชคดี มีกำไรถ้วนหน้านะคะ สู้ๆๆๆค่ะ

เชื่อว่าน้อยคนคะ เพราะทองเล่นขึ้นมาขนาดนั้น ก็ต้องมองขึ้นต่อ เชื่อว่าเช้านี้มีแต่คนบ่นเสียดายมากกว่า เช้านี้ว่าจะเข้าซักหน่อยคะ :gvme

http://www.globlexholding.co.th/fileuploads/pdf_news/GBX_Gold&Silver_Daily_070612.pdf

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ต่ายขา รอเข้าเหมือนกันง่ะค่ะ แต่สงกะสัย หนูตามไม่ทันพี่ต่ายแหงมเรย^^ คิดถึงนะคะ

สวัสดีค่าน้องกีร์ที่น่ารัก

เช้านี้แข็งแรงขึ้นกว่าเดิมแล้วใช่ไหม หรือสุขสบายหายห่วง เรียบร้อยโรงเรียนมะยมแล้ว

พี่กบซื้อขายเป็นไงบ้างคร้า เฮงๆรวยๆน้า คิดถึงค่ะ^^

พี่กบซื้อขายเป็นไงบ้างคร้า เฮงๆรวยๆน้า คิดถึงค่ะ^^

รอซื้ออยู่ค่ะ เพราะเมื่่อคืนน้องทองร่วงย๊าวๆ

พี่กบอ่านวิเคราะห์ตอนเช้านี้จาก อ จิ๋ว บอกถ้าปลอดภัยให้รอซื้อ 1590+- และคุณน้าเคน บอกว่ารีบาวแล้วใส่ S น่าจะได้มากกว่าเสีย

รวมทั้งสองท่านคิดเหมือนกันว่าทองน่าจะมีการขายเทกำไรออกมาก่อนค่า

ป้ารีๆ

ได้ลำใยแล้วใช่ไหมคะ พี่รีใส่ S ไปหลายตัว น้องทองเมื่อคืนร่วงย๊าวยาวต่อหน้าต่อตาเราเลย

พี่ต่ายขา รอเข้าเหมือนกันง่ะค่ะ แต่สงกะสัย หนูตามไม่ทันพี่ต่ายแหงมเรย^^ คิดถึงนะคะ

kumponys

โพสต์ วันนี้, 10:02 AM

เมื่อคืน ราคาดีดขึ้นทดสอบแนว trend สำคัญพอดี และยังไม่ผ่าน เช้ามาถอยร่นกลับมาที่เก่าเมื่อวานช่วงเช้า วันนี้ จับตาดูด่านแถว 1616-1614 เหรียญ ซึ่งเป็นแนวรับระยะสั้นช่วงนี้ ถ้าเอาไม่อยู่ คงได้เห็นการปรับฐานย่อยลงไปแถว 1600 เหรียญ หรือต่ำกว่าอีกครั้ง

แนวโน้ม ช่วงต่อจากนี้ ราคาน่าจะมีกรอบแนวรับอยู่แถว 1586-1599 เหรียญ และแนวต้าน น่าจะอยู่แถว 1637-1655 เหรียญไปอีกสักระยะ

ส่วนตัว เดาๆว่า วันนี้ น่าเห็น test ถึง 1600 เหรียญหรือต่ำกว่า หลังจากราคาติดด่านสำคัญเมื่อวาน

สรุป แนวรับ 1614 1599* 1586 แนวต้าน 1630* 1637 1655

clubjew

โพสต์ วันนี้, 08:55 AM

น้องทอง.... ช่วงนี้คงต้องเล่นสั้นไปก่อน....เอาเทรน 30 นาทีมาให้ดู

1. จุดให้เสี่ยงซื้อ 1606 แต่มันมาแค่ 1612+- ....

2. เมื่อวานสร้างเทรนเขียวย่อย เทรน 30 นาที ดันไปทำขาร่วมแถว 1640+- แล้วไปไม่ได้เลยร่วง ใครที่ซื้อไว้ควรปิดทำกำไรก่อนแถว 1633+- เล่นสั้นพอเสี่ยงขายตามได้สำหรับคนชอบเอส

3. ดันติดแนวรับ เทรนสีฟ้าที่เกิดขึ้นใหม่ ใครขาย 1633+- ควรปิดทำกำไรก่อนแถว 1620+- แล้วเล่นสั้นเสี่ยงซื้อตามไปเลย คัททิ้ง 1608+-

4. เป้าหมาย 1645+- ที่ฟ้าบน...มาตรงนี้คิดว่า อาจมีเททำกำไรควรออกมาก่อนหรือเสี่ยงขายตามคัททิ้ง 1656+-

5. เล่นปลอดภัยคนชอบซื้อ รอซื้อแถว 1590+- แถวน้ำเงินล่างหรือจุดกลับเข้าเทรนแดงไม่ได้น่าจะเป็นจุดปลอดภัยในรอบนี้...

น้าเคน

<p>qG4k6W.gif</p

ccczaa

โพสต์ วันนี้, 12:00 PM

ดูกราฟต่อครับ

รูปแบบกราฟวันนี้คงอยู่ในลักษณะ sideway

ถ้าเป็น Sideway Up

แนวรับ 1615.98

แนวต้าน 1634.71 1639.25 1644.24

ถ้าเป็น Sideway Down

แนวต้าน 1633.13

แนวรับ 1607.50 1600.47 1594.35

ความเห็นส่วนตัว

ทองคง Sideway ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีข่าวมากระตุ้นความเชื่อมั่นนักลงทุน ครับ

รอซื้ออยู่ค่ะ เพราะเมื่่อคืนน้องทองร่วงย๊าวๆ

พี่กบอ่านวิเคราะห์ตอนเช้านี้จาก อ จิ๋ว บอกถ้าปลอดภัยให้รอซื้อ 1590+- และคุณน้าเคน บอกว่ารีบาวแล้วใส่ S น่าจะได้มากกว่าเสีย

รวมทั้งสองท่านคิดเหมือนกันว่าทองน่าจะมีการขายเทกำไรออกมาก่อนค่า

พี่กบค่ะ รอเก็บเหมือนกันค่ะ เด๋วนี้กลางคืนไม่ค่อยได้เข้ามาแล้ว เพราะกัวว่านอนดึกมาก อาการจะกำเริบอ่ะค่ะ ก็เลยพักผ่อนๆ บางทีก็พลาดโอกาส เรียกได้ว่าเกือบจะตลอด

แต่ก็เอาสุขภาพไว้ก่อนอ่ะค่ะ อย่างที่พี่ต่ายบอกอ่ะค่ะ ทองมีให้เล่นทุกวันเนาะ^^

ดูแลสุขภาพเช่นกันนะคร้า

พี่กบค่ะ รอเก็บเหมือนกันค่ะ เด๋วนี้กลางคืนไม่ค่อยได้เข้ามาแล้ว เพราะกัวว่านอนดึกมาก อาการจะกำเริบอ่ะค่ะ ก็เลยพักผ่อนๆ บางทีก็พลาดโอกาส เรียกได้ว่าเกือบจะตลอด

แต่ก็เอาสุขภาพไว้ก่อนอ่ะค่ะ อย่างที่พี่ต่ายบอกอ่ะค่ะ ทองมีให้เล่นทุกวันเนาะ^^

ใช่ค่ะสุขภาพต้องมาก่อน

เราจะได้หัวเราะดั๊งดังและมีความสุขตลอดๆ แข็งแรงแล้วมาคุยกันนะคะ หนูกีร์น่ะขำตัวแม่(มะยม)เรย ฮาเจงๆ

ขอบคุณมากค่ะพี่กบก็จะดูแลสุขภาพด้วยเหมือนกัน เพราะอยากอยู่ยาวแบบแข็งแรงด้วย เอิ๊กๆ :D

สวัสดีค่าคุณพวง คุณก๊อปแก๊ป และทุกๆคนที่น่ารัก^_______^

,

ใช่ค่ะสุขภาพต้องมาก่อน

เราจะได้หัวเราะดั๊งดังและมีความสุขตลอดๆ แข็งแรงแล้วมาคุยกันนะคะ หนูกีร์น่ะขำตัวแม่(มะยม)เรย ฮาเจงๆ

ขอบคุณมากค่ะพี่กบก็จะดูแลสุขภาพด้วยเหมือนกัน เพราะอยากอยู่ยาวแบบแข็งแรงด้วย เอิ๊กๆ :D

สวัสดีค่าคุณพวง คุณก๊อปแก๊ป และทุกๆคนที่น่ารัก^_______^

,

น้องโป๊บขรา ว่างๆมาวิแคะให้ฟังหน่อยน้า

http://youtu.be/vAbFWTWnlyI

http://youtu.be/T_ubS3BTMJg

สวัสดีค่ะ คุณกบ น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง เจ้าป้า ป้ารี คุณก๊อปแก๊ป คุณเม่า คุณเนเน่ น้องกี้

น้องบอย(ขอบคุณนะคับ) นู๋ญ่า คุณดอด คุณนุช คุณน้องอาท คุณตี๋และทุกคน

ดีใจด้วยค่ะ สำหรับคนได้ลำไยเมื่อคืน

สวัสดีค่ะ คุณกบ น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง เจ้าป้า ป้ารี คุณก๊อปแก๊ป คุณเม่า คุณเนเน่ น้องกี้

น้องบอย(ขอบคุณนะคับ) นู๋ญ่า คุณดอด คุณนุช คุณน้องอาท คุณตี๋และทุกคน

ดีใจด้วยค่ะ สำหรับคนได้ลำไยเมื่อคืน

http://www.mtsgold.co.th/

+like & thank ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอโยทะยานนนน

เน็ดเพิ่งเข้าได้ ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆๆรวยๆๆทุกทั่น ทุกวันขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

เห็นมีบางคาดการณ์ ที่มองว่ามีโอกาสที่เฟดไม่ออกเป็นคิวอี แร้วออกเป็นมาตราการอื่นแทน

ซึ่งก้อเคยเกิดแร้ว ลองค้นตัวเลขมาดู ผลเป็นงัย

พ 21.09.54 เปิด 1804.80 ปิด 1780.50 -24.30 -1.35% ผิดหวังเฟดไม่ออกคิวอี แต่ออกเป็นโอเปอเรชั่น ทวิสต์แทน

อาฟเตอร์ช็อค หลังจากนั้น

พฤ 22.09.54 ปิด 1736.20 -44.30 -2.49% ดอลแข็ง+ขายทองไปใช้หนี้หุ้น (เมื่อไม่มีคิวอี ดอลก้อแข็ง หุ้นก้อร่วง)

ศ 23.09.54 ปิด 1657.20 -79.00 -4.55% ดอลแข็ง+นลท.เทขายทองเพื่อถือเงินสด (จนเกิดความไม่มั่นจัยการลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยงทุกชนิดตามมา)

จ 26.09.54 ปิด 1628.00 -29.20 -1.76% เทขายทองเพื่อคัฟเวอร์ ลอสการลงทุนในตลาดอื่นๆ (และทำให้เกิดการขาดทุนในสินทรัพย์เสี่ยงอย่างมาก จนต้องระดมขายทองเอาเงินไปชดเชยการขาดทุนในตลาดอื่นๆ)

* ทองร่วง 176.80 เหรียญ ใน 4 วันทำการ

(ตัวเลขเก่าๆ เฟดจาเอางัย ไม่มีใครรู้)