ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

เมี้ยวๆๆ !37

กองทุนทองคำ K-Gold กะ ทองแท่ง

ยังมีฟามเห็นเหมือนเดิมทุกประการ ทยอยเก็บเข้าไป

มองดูไปแล้วpattern ก็จะเป็นหลัก Head & Shoulder หรือ หลักการหัวไหล่ตรูด เข้าจนได้

แนวรับหลังจากนี้ ไม่น่าจะต่ำกว่า 1370 แล้วนะ

และก็ไม่น่าจะต่ำกว่า 1360 ซึ่งเป็นส่วนหัว

รอการยืนยันขาขึ้นอีกครั้ง ถ้ายืนเหนือแนว Neckline บริเวณแถว 1384 ได้สำเร็จซะัก่อน

กองทุนน้ำมันหมู K-OIL

เป้าหมายจริงๆคือ 99.47 กะ 101.99 ในปีหน้า น่ากลัวจริงๆซะแล้ว !_10

สงสัย คงได้แดรก ปลาเค็ม แทน ปลาทูจนได้ เซ็งแมวจริงๆยุคข้าวยากหมากแพง !_18d

ช่วงใกล้สิ้นปี คงไม่ค่อยว่างนะคร้าบ เดี๋ยวงานไม่เสร็จ จะเสร็จแน่ๆซะก่อน !17

ได้เวลานอนแล้วไปนอนดีก่า !37 บ๊ายบาย เมี้ยวๆๆๆ !bye

สวัสดีครับ

ขอบวก1ให้ด้วยครับ ขอบพระคุณคุงเหมียวโจด้วยครับ

สุขสันต์วันคริสต์มาสต์และวันปีใหม่ด้วยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Keaw

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมี้ยวๆๆๆ !37

สุขสันต์วันคริสต์มาสและวันปีใหม่กันนะคร้าบ !Hi

กองทุนทองคำ K-Gold

ช่วงนี้ ชีพจรราคาทอง หยุดเต้นซะแล้ว เซ็งแมวจริงๆ !37

ราคายังปิดอยู่แถว neckline ที่ 1384 พอดี ออกหัวก้อยไม่ค่อยได้ซะด้วย !17

ไม่เป็นไร สาระสำคัญเราดูที่วันปิดสัญญา option กะ future ดีก่าเผื่อจะได้รู้ว่าวันของดีราคาถูกคือวันไหน

จะได้ช๊อปถูกที่ถูกเวลา (ของถูกที่ถูกเวลามักจะอยู่ในแดนหัวทองทั้งหมด แต่เวลามาถึงบ้านเราก็เป็นเพียงแค่เศษๆเหลือๆ !17)

จากข้อมูลใน http://www.cmegroup.com/trading/metals/precious/gold_product_calendar_options.html

ทำให้รู้ว่า วันปิดสัญญา Option กะ Future สายกว่าที่คิดไว้ซะอีก

ต้องรอในช่วงวันที่ 28, 29, 30 ธ.ค. น่าจะได้เก็บอีกรอบ

และไม่ต้องห่วงว่าทองจะลงดิ่งพสุธาต่อ เหตุผลก็คือน้ำมันแพงจะเป็นตัวแปรเรื่องนี้

เมื่อไหร่ที่มีกิจกรรมที่ทำให้น้ำมันแพง ข้าวของทุกทุกอย่างก็แพงขึ้นตาม

เพราะทุกกิจกรรมต้องเกี่ยงดองหนองยุ่งใช้น้ำมันทั้งสิ้น ไม่ว่าขนส่ง หลอมโลหะ สูบน้ำ ปั่นไฟ ทำอาวุธ รวมถึงกิจกรรมสงคราม

ลองรบแบบสมัยกรุงศรีอยุธาดูก็ได้ จะได้ไม่ต้องใช้น้ำมัน ช่วยกันโลกร้อนได้เชียว !_01

ดังนั้นทองขึ้นนะไม่น่ากลัว แต่น้ำมันขึ้นนี่สิน่ากลัวกว่าหลายเท่าตัว !_cd

ไม่มีอะไรจะแคะละ เพราะความเห็นเป็นไปตามที่แคะสองสามวันที่แล้ว

เว้นเสียแต่มีอะไรพลิกผัน จะมาพูดกันอีกที

เจอกันปีหน้าฟ้าใหม่ ขอให้โชคดีมีฟามสุขมากๆนะคร้าบเมี้ยวๆๆๆ !bye !bye !bye

ขอบคุณค่ะคุณแมวโจ MERRY X'MAS & HAPPY NEW YEAR ค่ะ ขอให้ร่ำรวย ๆๆๆๆ เงินทองเหลือใช้ สุขภาพแข็งแรงค่ะ

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยทั้งสาม อันได้แก่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อำนวยพรให้ท่านเจ้าของกระทู้Meaw_Joeที่เป็นผู้ให้ มีแต่ความสุขตลอดไปครับ

เมอรี่คิง เอ๊ย เมอรรี่คริสมาสครับคุณเหมียวโจ

เนื่องจากว่างแวะมาบ้างไม่ว่างบ้างจึงไม่ได้แสดงตัวเป็นประจำ แต่ก็ขอขอบคุณความมีน้ำใจและความเสียสละทั้งเวลาและอื่นๆ มาวิเคราะห์ให้อ่านอย่างสม่ำเสมอค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ 4270819821631210711.jpg