ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

ขาดกูรูชี้นำ เหมือนขาดอะไรบางอย่างในชีวิตจังเลยครับ ขาดข้อมูลมาวิเดาครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ได้เข้ามาตั้งหลายวัน

คุงแมวโจหายปายหนายน้ออออออ...!38

เมี้ยวๆๆๆ !37

ดีคร้าบ ทุกๆคน ต้องขออภัยที่หายไปสองสามวัน ยังติดธุระทำบ.ช.หนังโฮ่งๆอยู่

ช่วงสิ้นเดือนไม่ค่อยว่าซะด้วย ช่วงนี้ K-Invest ชักมีปัญหาออกอาการรวนๆ

ต้องแจ้งรายงานให้ทางแบงค์เค้าปรับปรุงหน่อยนะครับ เมี้ยวๆ !37

ถ้าเป็นไปได้มีเวลาพอก็ไปที่เคาว์เตอร์จะชัวร์กว่า ไม่งั้นแล้วคำสั่งที่ซื้อหรือขายไปเป็นโมฆะ ก็จบเห

ส่วนแนวโน้มราคาทอง ยังมีฟามเห็นแนวรับที่ความเสี่ยงต่ำน่าเก็บหมือนเดิม

จุดแรกที่น่าจะทยอยเก็บได้ อยู่ในช่วง 1306

ถ้าต่ำกว่า 1300 ไปอีก ก็มี 1292 1286 ก็น่าช๊อพอยู่เหมือนกัน

คงไม่น่าต่ำกว่า 1265 ซึ่งเป็น High เก่า ถ้าหลุดจากนี้ก็หลุดกรอบขาขึ้นไปแล้ว

ไม่รู้จะมาได้หรือเปล่ารอดูไปก่อนละกัน อย่าผลีผลามเข้าไป ต้องรอดูท่าทีพี่ใหญ่ SPDR ไปก่อนอีกที

และช่วงนี้เป็นช่วงใกล้สิ้นเดือน ซึ่งก็ใกล้ปิดสถานะซื้อขายล่วงหน้า

ก็ประจวบกับช่วงนี้ก็เริ่มปรับฐานได้เหมาะเจาะพอดี

แต่ในเดือนพฤจิกาโดยสถิติ จะเป็นขาขึ้นเป็นช่วงเทศกาลแต่งงานอินเดีย

(ซึ่งต่างจากเมื่อปีที่แล้ว กลายเป็นเดือนพักฐาน) ก็ต้องคอยดูก้นต่อไป

ส่วนกองทุนน้ำมันหมูดูๆไปแล้วยัง สู้กองทุนอิงดัชนีหุ้นหรือกองทุนหุ้นปันผลไม่ค่อยได้เลย

ผลตอบแทนยังไม่ประทับใจตามที่ได้แสดงไปก่อนหน้านั้น

น่าโละออกจากสารบบไปหาจังหวะเข้ากองทุนK-Gold หรือไ่ม่ก็ กองทุนหุ้นปันผล ยังจะดีกว่าอีก

ขอตัวแค่นี้ก่อนนะคร้าบ

เดียวงานมะเสร็จ

เมี้ยวๆๆๆๆ !37 !37 !37

+1 ไปเลยคะ ติดตามอ่านคุณเหมียวตลอด ถ้ามีเวลาอย่าลืมมาวิแคะให้นะนคะ ขอบคุณคะ

คุณเหมียวโจ

ขอบคุณนะคะ ที่ให้มองกองทุนตัวใหม่ k-value เพราะเห็นราคาตั้งแต่ 5.xxxx แต่ไม่กล้าซื้อเพราะตอนแรกคิดว่าตัวนี้ทำไมลงแรงจัง(ipo น่าจะ 10บาท)ในเวป บลจ.กสิกร ก็เคยนำ กองทุนนี้เป็นกองทุนเด่นประจำเดือน xx เหมือนกัน แต่ยังไม่มีผู้เชี่ยวชาญท่านใดแนะนำ ก็เลยได้แต่ดูราคาไหลขึ้นตาม set จริงๆค่ะ (ชอบคติ เดินตามหลังผูใหญ่ค่ะ 555)

กระทู้นี้ตก(ขอบ)ไปหลายวันเลยหาอ่านไม่เจอค่ะ

ชอบอ่านบทวิแคะของคุณเหมียว แต่ไม่เคยโพส ช่วงนี้เข้ากองทุนต้องตามก้นคุณเหมียว

ต้องรออ่านทุกวัน

คุณเหมียวโจ

ขอบคุณนะคะ ที่ให้มองกองทุนตัวใหม่ k-value เพราะเห็นราคาตั้งแต่ 5.xxxx แต่ไม่กล้าซื้อเพราะตอนแรกคิดว่าตัวนี้ทำไมลงแรงจัง(ipo น่าจะ 10บาท)ในเวป บลจ.กสิกร ก็เคยนำ กองทุนนี้เป็นกองทุนเด่นประจำเดือน xx เหมือนกัน แต่ยังไม่มีผู้เชี่ยวชาญท่านใดแนะนำ ก็เลยได้แต่ดูราคาไหลขึ้นตาม set จริงๆค่ะ (ชอบคติ เดินตามหลังผูใหญ่ค่ะ 555)

กระทู้นี้ตก(ขอบ)ไปหลายวันเลยหาอ่านไม่เจอค่ะ

อยากรู้ด้วยคน คะ เรื่องของ k-value เพราะเล่น ของ dv อยู่ เคยคุยในซีบ๊อกๆๆ กับ คุณโจ แต่อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติ่มอะคะ แต่ค่าธรรมเนียมจะแพงใช้ไหมคะ ก๊อตยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเท่าไหร่อะคะ :rolleyes: คุณโจ ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณมากคะ

เที่ยวแบบสบายใจดีกว่า มีไว้ ก็กลัวราคาดิ่ง เก็บไว้ที่บ้านก็กลัวโจรมายืม

ไปใช้ เก็บไว้ที่ธนาคารฯ ขาใหญ่ก็จองตู้ไว้หมด เที่ยวดีที่สุด ช่วง 7 วันต่อจากนี้ไป

มันจะมาให้เก็บป่าวอ่ะ 1300 ต้นๆอ่ะ...เด้งซะแระวันนี้....ขอบคุณมากๆน๊าๆๆๆๆๆๆๆคะ !thk !57 !57 !gd

ขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะคะ ยังไม่มีความรู้เลยค่ะมาใหม่จริงๆคะ

เหมียว เหมียว คืนนี้ จะวิ่งขึ้นวิ่งลง ให้ตกใจดีใจสลับกันไปเหมือน

เมื่อคืนหรือเปล่านิ รอลุ้นจนตัวโก่งหมดแล้ว

รอคุณเหมียวมาวิแคะเรื่องกองทุนอยู่นะคร้า