ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มัวแต่แซว....เกือบลืม + 1 ให้อ. ซะแล้ว

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทิศทางขณะนี้ เวลานี้

post-237-081580800 1289814734.gif

post-237-005604600 1289814745.gif

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ ครับ

ลุ้นๆ จะผ่าน 717 มั้ยน้อ...เมื่อเช้าผมเข้าไปที่ 701

:angry:

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ ครับ

ลุ้นๆ จะผ่าน 717 มั้ยน้อ...เมื่อเช้าผมเข้าไปที่ 701

เก่งมากเลยครับ !gd

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์นะครับ ขอถามหน่อยนะครับ เส้นทิศทางคือ indy ชื่อว่าอะไรครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์นะครับ ขอถามหน่อยนะครับ เส้นทิศทางคือ indy ชื่อว่าอะไรครับ

ชื่อว่า超前趋势线(มาจาเเว็บจีนชื่อจีนครับ) ครั้งแรกทดสอบที่ว่าแม่น ใช่ว่าจะแม่นทุกครั้งไปหรอกครับ เพราะว่า เหนือกราฟยังมีปัจจัยพื้นฐานและจิตวิทยาแนวโน้มของตลาด

YLG : กังวลมาตรการจีนกดดันราคาทองคำขยับขึ้นในกรอบจำกัด

วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:16 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส สภาวะตลาดวันที่ 15 พฤศจิกายน 2553 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบ ที่ระดับ $1,363.59 – $1,375.39ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFZ10 อยู่ที่ 19,540 บาท โดยราคาเปลี่ยนแปลงลดลง 150 บาทจากวันก่อนหน้า ที่ 19,690 บาท

แนวโน้มวันที่ 16 พฤศจิกายน 2553 เป็นครั้งที่สองในรอบ 1 เดือนที่ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ถูกกระทบจากมาตรการควบคุมสภาวะเงินเฟ้อและปัญหาฟองสบู่ในจีน โดยในวันที่ 20 ตุลาคม ที่ผ่านมาธนาคารกลางจีนได้สร้างความประหลาดใจให้แก่นักลงทุนทั่วโลกด้วยการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเงินฝากและเงินกู้ระยะ 1 ปี อย่างละ 0.25% สู่ระดับ 2.5% และ 5.56% ต่อปีส่งผลให้ครั้งนั้นสินค้าโภคภัณฑ์ได้ปรับตัวลดลงกันถ้วนหน้าจากความกังวลว่าการฟื้นตัวของเศรษฐกิจอาจจะหยุดชะงักลงได้หากไม่ได้รับการขับเคลื่อนจากจีน แต่ช่วงนั้นนักลงทุนยังเฝ้ารอมติที่ประชุมของเฟดเกี่ยวกับมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณอยู่ทำให้เมื่อราคาทองคำมีการอ่อนตัวลงมาก็จะมีแรงเก็งกำไรต่อมาตรการของเฟดเข้ามาหนุนให้ราคาสามารถดีดตัวกลับขึ้นมาได้

ส่วนครั้งล่าสุดนี้ความกังวลของนักลงทุนได้ปะทุขึ้นเมื่อทางการจีนได้รายงานดัชนีชี้วัดเงินเฟ้อประจำเดือนตุลาคมไม่ว่าจะเป็น ดัชนี CPI หรือ ดัชนี PPI ที่ปรับตัวเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วส่งผลให้นักลงทุนเกิดความกังวลว่าทางการจีนจะมีการปรับดอกเบี้ยขึ้นอีกครั้ง ซึ่งทางวายแอลจีก็มีมุมมองที่ไม่ต่างกับนักลงทุนส่วนใหญ่ในตลาดว่าจีนน่าจะออกมาตรการเพื่อควบคุมและแก้ปัญหาดังกล่าวและเชื่อว่าการออกมาตรการในครั้งหลังนี้จะสามารถสร้างแรงกดดันต่อราคาสินค้าและบริการที่กำลังปรับตัวเพิ่มสูงขึ้นจากเงินทุนต่างชาติได้อย่างเป็นรูปธรรมมากขึ้นและนั่นอาจจะกดดันให้ราคาทองคำอ่อนตัวลงหรือกดดันให้การขยับขึ้นของราคาทองคำจะมีอย่างจำกัด

หุ้นไทยปิดตลาดวันนี้บวก 10.28 จุดมูลค่าซื้อขาย 34,072.14 ล.ต่างชาติขายสุทธิ2,529.90ล.

วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:03 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

หุ้นไทยปิดตลาดวันนี้ (15 พ.ย.)ดัชนีอยู่ที่ 1,029.14 จุด บวก 10.28 จุด หรือ 1.01 % มูลค่าซื้อขาย 34,072.14 ล้านบาท นักลงทุนต่างชาติขายสุทธิ 2,529 .90 ล้านบาท ภาพรวมตลาดหุ้นหุ้นไทยวันนี้มีความผันผวน ดัชนีปิดตลาดภาคเช้าลบกว่า 6 จุด และมากระเตื้องขึ้นได้ช่วงท้ายตลาด เนื่องจากมีแรงซื้อในหุ้นกลุ่มขนาดใหญ่ได้แก่ ปิโตรเคมี เป็นผลมาจากราคารน้ำมันที่ฟื้นตัวกลับขึ้นมา โดยเฉพาะในตลาดไนเม็กซ์

คาร์ฟูร์แถลงการณ์ขายกิจการให้'บิ๊กซี' 868ล้านยูโร

วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:00 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

สำนักประชาสัมพันธ์ คาร์ฟูร์ และแม็กซิม่า คอนซัลแตนท์ ออกแถลงการณ์เรื่อง "คาร์ฟูร์ ประกาศขายกิจการในประเทศไทยแล้ว" ระบุว่า วันนี้ (15 พ.ย.) คาร์ฟูร์ ประกาศพิธีลงนามในสัญญากับ บริษัท บิ๊กซี ซูเปอร์เซ็นเตอร์ จำกัด (มหาชน) หรือ BIGC ซึ่งเป็นธุรกิจค้าปลีกในกลุ่มบริษัทคาสิโน ผู้ประกอบการค้าปลีกยักษ์ใหญ่ของฝรั่งเศส บิ๊กซีได้ลงนามในข้อตกลงกับ คาร์ฟูร์ เพื่อซื้อธุรกิจของคาร์ฟูร์ทั้ง 42 สาขาในประเทศไทย เป็นมูลค่ารวม 868 ล้านยูโร หรือประมาณ 3.55 หมื่นล้านบาท โดยมูลค่านี้เทียบเป็น 120% ของยอดขายสุทธิ และเป็น 13.0 x EBITDA โดยคาดว่าการซื้อขายจะแล้วเสร็จในช่วงไตรมาสแรกของปี 2011 ซึ่งการซื้อธุรกิจคาร์ฟูร์ในครั้งนี้ จะเป็นโอกาสในการเร่งการเติบโตและเสริมความความแข็งแกร่งของบิ๊กซีในฐานะผู้นำตลาด

การประกาศขายกิจการคาร์ฟูร์ในประเทศไทย เป็นส่วนหนึ่งของกลยุทธ์คาร์ฟูร์ ที่จะมุ่งมั่นในตลาดที่สามารถก้าวสู่การเป็นผู้นำ โดยที่ผ่านมา การตลาดในประเทศไทยไม่เอื้ออำนวยให้คาร์ฟูร์ก้าวขึ้นสู่การเป็นผู้นำ และยังไม่เห็นสัญญาณอย่างชัดเจน แม้จะเป็นช่วงระยะเวลากลางหรือในระยะยาว

ทั้งนี้ คาร์ฟูร์ เริ่มเข้ามาก่อตั้งกิจการค้าปลีกในประเทศไทย ตั้งแต่ปี 1996 ปัจจุบันนี้ มีสาขาทั้งสิ้นจำนวน 42 แห่ง โดยเป็นไฮเปอร์มาร์เก็ต 34 แห่ง (7 สาขาเป็นเจ้าของกิจการทั้งหมด) คาร์ฟูร์จัดเป็นกลุ่มผู้ค้าอาหารประเภทโมเดิร์นเทรด ซึ่งเป็นอันดับ 5 ของประเทศไทย ด้วยส่วนแบ่งการตลาด 6%, มียอดขายสุทธิ 723 ล้านยูโร และ EBITDA รวม 67 ล้านยูโร ในรอบ 12 เดือนที่ผ่านมา จนถึง ณ วันที่ 30 มิถุนายน 2010

บิ๊กซี ธุรกิจค้าปลีกในเครือคาสิโนกรุ๊ป จัดเป็นธุรกิจไฮเปอร์มาร์เก็ตอันดับ 2 ของประเทศไทย โดยมีไฮเปอร์มาร์เก็ตทั้งสิ้น 69 แห่ง และมียอดขายสุทธิ 1.7 พันล้านยูโร ในรอบ 12 เดือนที่ผ่านมา จนถึง ณ วันที่ 30 มิถุนายน 2010

ขอบคุณมากครับ อ.ทองใหม่ ไม่ได้เข้ามาอ่านตอนเช้าถึงเย็น ติดธุระ เจ้านายทำงานที่ ธอส วันสุดท้าย เลยไปรับท่านกลับบ้านเสียหน่อย

เดี๋ยวโดนท่านดุเอา ไม่ยอมเดินออกจากธนาคารฯ เป็นเพื่อน

ดูเล่นๆครับ

ดูจริงจังได้ัมั้ยคะ อ.ทองใหม่

ปล. ทานข้าวยังคะ หนูเพิ่งทานสุกี้เสร็จ อร่อยเหาะะะะะ

ไม่เหงาหรอกครับ ดูกราฟเซ็ท50เพลินดี เป้าหมาย710ถึงแล้ว เป้าหมายต่อไป717และ722 ตามกราฟด้านบน ไม่รู้จะถึงไหม

วันนี้หนูจะ L ตั้งแต่เปิดตลาด broke ทำหนูเขว เลยไม่ได้เข้าเลย

พรุ่งนี้ L ซะหน่อยดีมั้ยเอ่ย อยากได้ค่าขนมอ่ะ (พอดี หนูกินจุน่ะค่ะ 5555)