ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่มีอะไรจะบอก....มีเพียงบางอย่างอยากจะบอกว่าตอนนี้สาหัส..... !87 !87

ถ้าน้องทองไม่ยอมลง.....เจ็บ แล็วก็ เจ็บ ..แบบซำๆๆๆๆ.. !45 !45

ตอนนี้เมาแล้วด้วย....ขอให้มีฟามสุขทุกคนนะคราบบบบ... !_18 !_18d !_18d !_04 !_04 !Hi !Hi

ปล.เจ็บแล้วทน...จะขอสู้ต่อไปปปปปป... !dd !dd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ มีกองทุนไหน ขายทองรึป่าวคะ คุณทองใหม่ ร่วงลง 30 ดอล

ใจลึกๆผมอยากให้ทองลงซักรอบก่อนแล้วค่อยขึ้นใหม่ แต่ผมก็ยังมองไม่เห็นบันไดที่ทองจะก้าวลงที่ตรงจุดไหน ถ้าจะมีก็แรงงานนอกภาคเกษตรของเมกาที่จะประกาศคืนวันศุกร์นี้ ยังไม่ทราบเหมือนกันอะไรจะเกิดขึ้น แต่บันไดขึ้นของทองผมกลับมองเห็นแล้วครับ บันไดขั้นแรกอยู่ที่1396 ซึ่งก็ถึงแล้วเมื่อวานนี้ บันไดขั้น2อยู่ที่1418.35 บันไดขั้น3อยู่ที่1436.77 บันไดอีก2ขั้นนี้จะถึงไหมต้องคอยดูต่อไปครับ หากไปไม่ถึงก็ต้องลงไปสะสมกำลังแล้วขึ้นมาใหม่ คราบบบบ

มาย้อยดูกระทู้ที่ให้ไว้ เป้าหมายบันไดขั้น3ที่1436.77 เมื่อวานนี้สูงสุดถึง1431 เข้าแดนเป้าหมาย3 ถือว่าOKครับ

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ มีกองทุนไหน ขายทองรึป่าวคะ คุณทองใหม่ ร่วงลง 30 ดอล

อีทีเอฟขาย0.3ตันครับ

post-237-037145500 1291764986.gif

ส่วนกราฟตัวนี้ที่รอพิสูจน์ก็เข้าเป้าแรกครับ(สูงสุด1431 เป้าแรก1433)

post-237-072242100 1291765246.gif

สวัสดียามเช้าครับ อ.ทองใหม่ ขอบคุณข่าวครับ :D

0.3 ตันของเขา คือ 30 ดอล รึป่าวน๊า

รอเป้าที่ 2 1455 เป้าต่อไปค่ะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะอ.ทองใหม่ วันนี้ควรเข้าซื้อทองแท่งรึยังคะ ส่วน GF ควรเปิด long รึยังคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ เพิ่งหัดเล่นน่ะค่ะ !thk !thk

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ขอบคุณสำหรับข่าวสารและกราฟต่างๆมากมายค่า !01 !01 !10

คุณทองใหม่ว่าทองจะลงสักประมาณเท่าไรคะ

ได้ยินว่าจีนจะขึ้นดอกเบี้ย จะมีผลต่อทองมั๊ยคะ !01 !01

อรุณสวัสดิ์ยามเช้ากับขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคร้าบ ^_^ ^_^

นักวิเคราะห์มองปีหน้าน้ำมันอาจถึง 100 เหรียญ/บาร์เรล

วันอังคารที่ 07 ธันวาคม 2010 เวลา 19:50 น. ถิรัต คุณานิธิพงศ์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

เมื่อวานนี้ (6 ธ.ค.) สำนักซินหัวประเทศจีนรายงานบทวิเคราะห์ข้อมูลราคาน้ำมันในปีหน้า โดยมีการคาดการณ์กันว่าราคาน้ำมันอาจจะพุ่งสูงถึง 100 ดอลลาร์/บาร์เรล เนื่องจากการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก ค่าเงินดอลลาร์ที่อ่อนลงและช่องว่างระหว่างอุปสงค์และอุปทาน

นายฟาติห์ ไบรอล หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ขององค์การพลังงานระหว่างประเทศ (ไออีเอ – International Energy Agency) กล่าวให้สัมภาษณ์กับซินหัวว่าราคาน้ำมันดิบที่เพิ่มสูงขึ้นในช่วงที่ผ่านมา เป็นผลจากการประเมินสภาพเศรษฐกิจของโลกที่มีแนวโน้มดี โดยนายไบรอลยังกล่าวเสริมด้วยว่าภายใต้บริบทในปัจจุบัน ราคาน้ำมันจะเพิ่มสูงขึ้นไปอีกและยุคที่น้ำมันมีราคาถูกนั้นได้ “ผ่านพ้นไปเรียบร้อยแล้ว”

โดยจากรายงานประจำเดือนของไออีเอเมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน แสดงให้เห็นว่าค่าเฉลี่ยการบริโภคน้ำมันต่อวันในปี 2010 จะเพิ่มขึ้น 2.34 ล้านบาร์เรล และเพิ่มขึ้นอีก 1.19 ล้านบาร์เรลในปี 2011

ในขณะเดียวกับที่อุปสงค์เพิ่มขึ้น ในด้านอุปทานในการประชุมเมื่อเดือนตุลาคมของกลุ่มโอเปคที่มีส่วนในการผลิตน้ำมัน 35% ของโลก ทางกลุ่มก็ได้ตัดสินใจที่จะคงกำลังการผลิตไว้ที่ปริมาณเท่าเดิมที่ตั้งเป้าไว้สำหรับปี 2010

นอกจากนี้องค์การข้อมูลข่าวสารด้านพลังงานแห่งสหรัฐอเมริกาได้เผยแพร่รายงานคาดการณ์ปริมาณน้ำมันว่าในปี 2011 ปริมาณการผลิตน้ำมันของกลุ่มผู้ผลิตที่ไม่ใช่โอเปค (non-OPEC) ทั้งหมดจะลดลง 250,000 บาร์เรลต่อวัน สาเหตุหลักเนื่องจากการผลิตที่ลดลงในเขตอเมริกาตอนเหนือ และพื้นที่น้ำมันในทะเลเหนือ (North Sea) รวมทั้งอุปทานจากรัสเซียที่ลดลง

ด้านนายคอนเล่ย์ เทอร์เนอร์ นักวิเคราะห์วิจัยอาวุโสจาก Wall Street Strategies กล่าวว่า “การประเมินว่าราคาน้ำมันในปีหน้าจะขึ้นไปถึงระดับสำคัญทางจิตวิทยาที่ 90 ดอลลาร์ต่อบาร์เรลนั้นเป็นสิ่งที่คาดคิดกันไว้แล้ว”

“ในความเป็นจริง มีคนคิดว่าราคาจะขึ้นไปถึงระดับ90 ดอลลาร์/บาร์เรล ในช่วงสิ้นปีนี้แล้ว อันที่จริง ทั้งผู้ค้าและนักลงทุนต่างก็มองไปถึงฐานราคาน้ำมันที่ 100 ดอลลาร์/บาร์เรล ในช่วงสิ้นปีหน้า”

“สาเหตุที่แท้จริงของราคาน้ำมันที่เพิ่มขึ้นเป็นผลเนื่องจากอุปสงค์ของน้ำมันที่กำลังเพิ่มขึ้นทั่วโลก ในขณะที่กิจกรรมด้านเศรษฐกิจกำลังเพิ่มขึ้น”

ด้านนายหลี่ ซานเฉวียน ผู้จัดการกองทุนของ Oppenheimer Gold และ Special Minerals Fund กล่าวว่า “เศรษฐกิจของสหรัฐและจีน 2 ผู้บริโภคน้ำมันรายใหญ่ของโลกกำลังแสดงสัญญาณที่ดีมากขึ้น”

“ปัญหาหลักของสหรัฐคือตลาดที่อยู่อาศัย แต่ในอุตสาหกรรมด้านอื่นๆยังคงมีพลังอยู่ และอัตราการฟื้นตัวของเศรษฐกิจก็จะค่อยๆเพิ่มขึ้นทีละน้อย” นายหลี่กล่าว

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ขอบคุณสำหรับข่าวสารและกราฟต่างๆมากมายค่า !01 !01 !10

คุณทองใหม่ว่าทองจะลงสักประมาณเท่าไรคะ

ได้ยินว่าจีนจะขึ้นดอกเบี้ย จะมีผลต่อทองมั๊ยคะ !01 !01

ถ้าจีนขึ้นดอกมีผลให้ทองลงชั่วคราวครับ

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่ค่ะ !thk !thk !thk