ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะอ.ทองใหม่ ขอบคุณทุกๆบทวิเคราะห์และข่าวสารต่างๆนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้จารย์ตลอดไปค่ะ (กอดทองไว้แน่นๆ รอ $1500 จ้า )post-2284-003293400 1291943616.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.คะ หนูยังไม่ได้เก็บเลย จาเก็บทันไหมนี่ !_09

หรือต้องรอดูท่าทีน้องทองอีกสักหน่อยคะ !034

อ้อ... ลืมขอบคุณ[/color] " ขอบคุณค่ะ " !thk

ทองกำลังแสดงบทอริยะขัดขืนไม่ยอมลง แต่ผมยังไม่แน่ใจจะขัดขืนได้สำเร็จหรือไม่ หากสำเร็นก็จะขึ้นตามเป้าหมายที่โพสให้ดูแล้วครับ

ทยอยซื้อแบบหยั่งเชิง เป็นสูตรสายกลางที่ถูกต้องตลอดกาลครับ

ทองกำลังแสดงบทอริยะขัดขืนไม่ยอมลง แต่ผมยังไม่แน่ใจจะขัดขืนได้สำเร็จหรือไม่ หากสำเร็นก็จะขึ้นตามเป้าหมายที่โพสให้ดูแล้วครับ ทยอยซื้อแบบหยั่งเชิง เป็นสูตรสายกลางที่ถูกต้องตลอดกาลครับ

ขอขัดขืนด้วยคนครับ

ขอบคุณค่ะสำหรับสูตร อมตะ "ทยอยซื้อแบบหยั่งเชิง เป็นสูตรสายกลางที่ถูกต้องตลอดกาล"

อรุณสวัสดิ์อ.ทองใหม่ครับ ไปต่างจังหวัดซะหลายวันพึ่งกลับมาครับ :lol:

关注今晚6:30-7:30的新闻看看央行是否加息 若加息,黄金将下跌

มีข่าวที่ยังไม่ยืนยันว่า ให้จับตาดูเย็นนี้เวลาไทย 17.30น---18.30น ว่าธนาคารกลางจีนจะขึ้นดอกเบี้ยไหม หากขึ้นทองอาจลง

关注今晚6:30-7:30的新闻看看央行是否加息 若加息,黄金将下跌

มีข่าวที่ยังไม่ยืนยันว่า ให้จับตาดูเย็นนี้เวลาไทย 17.30น---18.30น ว่าธนาคารกลางจีนจะขึ้นดอกเบี้ยไหม หากขึ้นทองอาจลง

ขอบคุณครับสำหรับสัญญานเตือนภัย

อรุณสวัสดิ์ค่ะ คุณทองใหม่

หยุดติดกันหลายวัน พักผ่อนมากๆนะคะ

ถูกแก้ไข โดย ohani

:wub: :wub: อ.ทองใหม่ คะวันนี้ข่าวสารอ่านแล้วรู้สึกใจชื้นขึ้น เพราะพลาดไปซื้อแท่งที่ราคาสูง 20050 แล้วกำลังอยากได้ข้อมูลว่าน่าจะขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ดีไหมยังไงวันนี้ขอรบกวนเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะคะ หัดซื้อครั้งแรกก็เดาตลาดพลาดจนได้ !10 !10 !10 จะหาซื้อเพิ่มทุนก็ไม่มี แนะนำด้วยนะคะ

ทองคำปิดบวก 9.60 ดอลลาร์นักลงทุนหันซื้อเพื่อเลี่ยงความเสี่ยง

วันศุกร์ที่ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 08:04 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) สัญญาทองคำตลาดโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนก.พ.พุ่งขึ้น 9.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,392.80 ดอลลาร์ต่อออนซ์ เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเรื่องวิกฤตหนี้สินในยุโรป หลังจากที่ฟิทช์ เรตติ้งส์ ประกาศปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ ส่งผลให้นักลงทุนหันมาลงทุนในทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

โดยฟิทช์ เรตติ้งส์ ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ 3 ขั้นสู่ระดับ BBB+ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดเป็นอันดับ 3 โดยให้เหตุผลว่าไอร์แลนด์ต้องใช้ต้นทุนมหาศาลในการปฏิรูประบบธนาคารในประเทศ รวมถึงการที่ไอร์แลนด์ขาดช่องทางในการเข้าถึงเงินทุนในตลาด

ดาวโจนส์ปิดลบ 2.42 จุด -น้ำมันปิดที่ 88.37 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

วันศุกร์ที่ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 07:33 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) ดัชนีดาวโจนส์ลบ 2.42 จุด หรือประมาณ 0.02% ปิดที่ 11,370.06 จุด ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ปรับขึ้น 4.72 จุด หรือ 0.38% ปิดที่ 1,233.00 จุด และดัชนีแนสแดค ปรับขึ้น 7.51 จุด หรือ 0.29% ปิดที่ 2,616.67 จุด

ตลาดปรับตัวในกรอบแคบๆ แม้ว่าจะมีแรงหนุนจากข้อมูลกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรกปรับตัวลดลง 17,000 ราย แตะที่ 421,000 ราย ในช่วงสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 4 ธันวาคม

ขณะที่นักลงทุนรอการลงมติในแผนขยายเวลาลดหย่อนภาษีต่อไปอีก 2 ปี หลังจากที่ประธานาธิบดีบารัค โอบามา และแกนนำพรรครีพับลิกัน บรรลุข้อตกลงดังกล่าวร่วมกัน

ทางด้านตลาดน้ำมัน สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนมกราคม เพิ่มขึ้น 9 เซนต์ ปิดที่ 88.37 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน เพิ่มขึ้น 22 เซนต์ ปิดที่ 90.99 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

โสมขาวแจกหน้ากากกันแก๊สพิษให้ชาวบ้านตามชายแดน

วันศุกร์ที่ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 08:34 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

เจ้าหน้าที่สำนักงานจัดการเหตุฉุกเฉินแห่งชาติเกาหลีใต้กล่าววานนี้ (9 ธ.ค.) ว่า ทางสำนักงานจะจัดหาหน้ากากป้องกันแก๊สชนิดพิเศษ จำนวน 1,300 ชิ้นให้แก่ชาวบ้านที่อาศัยอยู่บนเกาะต่าง ๆ 5 เกาะตามแนวพรมแดนในปีหน้า รวมทั้งเกาะยอนเปียง ที่ถูกโจมตีเมื่อเดือนที่แล้วด้วย นอกจากนี้สำนักงานจัดการเหตุฉุกเฉินแห่งชาติยังมีแผนจัดหาหน้ากากป้องกันแก๊สอีก 610,000 ชิ้นให้กับประชาชนเป็นเวลา 5 ปีนับตั้งแต่ปี 2555 เป็นต้นไปเพื่อเป็นหลักประกันว่า สมาชิกหน่วยป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนทั่วประเทศเกือบ 4 ล้านคนจะมีหน้ากากป้องกันแก๊สพิษไว้ใช้ อีกทั้งจะหาทางปรับปรุงที่หลบภัยฉุกเฉินหลายพันแห่ง รวมทั้งที่หลบภัยในสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินและที่จอดรถใต้ดินเพื่อป้องกันการโจมตีด้วยอาวุธเคมีด้วย ทั้งนี้กระทรวงกลาโหมเกาหลีใต้ระบุว่าเกาหลีเหนือมีอาวุธเคมีในครอบครองประมาณ 2,500 ถึง 5,000 ตันในขณะนี้.