ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีค่ะอาจารย์

ทำให้ได้และตลอดไปนะคะ เพราะ angelz อยู่รพ เกือบทุกวันไปเยี่ยมคุณพ่อ

เห็นอะไรมาเยอะค่ะ

โดยเฉพาะ คนมีอายุ จะแบบเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ผ่าตัดสมอง ไม่รู้ตัว

ประมาณนี้ทั้งนั้น หรือไม่ก็พวกเป็นเบาหวาน โรคไต ต้องล้างไต

เพราะ angelz อยู่ใน icu ค่ะ เห็นหมดอ่ะ ประมาณ 50 up ทั้งนั้น

ส่วนพวกเป็นโรคไต จะอายุไม่เยอะเท่าไร

เมื่อก่อนเวลาเห็นคนเสียใน icu จะกลัวมากเลย

หลังๆ เริ่มจะปลง แต่ก็พยายามให้เขาดูแลพ่อให้ดี

ขอเอาใจช่วยคุณพ่อคุณangelzให้หายจากโรคภัยไวๆนะครับ ส่วนผมผลจะออกมาอย่างไร อีก3เดือนจะมารายงานอาการให้ทราบนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณทองใหม่คะ ขนมของจีน อุดมไปด้วยแป้ง น้ำตาล น้ำมัน ชอบกินหรือเปล่าคะ

ปุณณ์เคย มีระดับ TG สูงเพราะช่วงตรุษจีน กินขนมเข่งทอดจนหายอยาก tongue.gif

ชอบทุกอย่าง ไขมันของผมที่ขึ้นช่วงนี้มาจาก ขนมทอด ปาท่องโก๋ ไก่ทอด ติ่มซำฮาเก๋ากุ้ง กล้วยแขก(ทอด) แคบหมู ข้าวมันไก่ ข้าวหมกไก่ ข้าวหน้าเป็ด ข้าวหมูกรอบ ฮาฮา ของไขมันสูงๆทั้งน๊าน ของเหล่านี้คงต้องอดแย้วครับ

กราฟวิเคราะห์ ให้ดูกราฟประกอบ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

ลูกศรสีเขียวชี้ขึ้นสีแดงที่ชี้ลงนั้น มีค่าของอนาคตอยู่ คือจะปรากฏทำนายล่วงหน้า อาจเคลื่อนย้ายได้หากราคาขึ้นหรือลงต่อ ห้ามถือเป็นเกณฑ์ตัดสินใจซื้อขายครับ

post-237-014045900 1298011806.gif

ขอบคุณครับอาจารย์ทองใหม่

รักษาสุภาพด้วยนะครับ

ชอบทุกอย่าง ไขมันของผมที่ขึ้นช่วงนี้มาจาก ขนมทอด ปาท่องโก๋ ไก่ทอด ติ่มซำฮาเก๋ากุ้ง กล้วยแขก(ทอด) แคบหมู ข้าวมันไก่ ข้าวหมกไก่ ข้าวหน้าเป็ด ข้าวหมูกรอบ ฮาฮา ของไขมันสูงๆทั้งน๊าน ของเหล่านี้คงต้องอดแย้วครับ

อาจารย์คะของชอบของอาจารย์ทำให้ไขมันสูงทั้งนั้นเลยค่ะ อีกอย่างที่ทำให้ไตรกลีเซอร์ไรด์สูงได้ก็พวกแป้งและน้ำตาลด้วยนะคะ เอาใจช่วยค่ะอาจารย์สู้สู้

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่สำหรับกราฟ :wub: :wub:

รูปพระสวยจังเลย มีประกายด้วย

อาจาย์ไปเอามาจากไหนคะ

รูปพระสวยจังเลย มีประกายด้วย

อาจาย์ไปเอามาจากไหนคะ

จากเว็บจีนจ้า

อ.ขา...ไปเวียนเทีัยนกัน (พี่ๆ ทุกท่านด้วยนะคะ . น้องเล็กชวนไปทำบุญ) !La !La !La

แล้วถ้าจีน ขึ้นค่าเงินหยวน ราคาทองจะเกิดอะไรขึ้น ครับ...

วานผู้รู้ ช่วยไขให้แจ้งหน่อยครับ

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ พอดีอากาศร้อนอบอ้าวมากๆ เลยแว๊ปหนีออกมาก่อนครับ ไล่อ่านเม้นท์ย้อนหลัง ก็เลยเห็นเม้นท์อันนี้

ขอเป็นว่า เป็นความคิดของเด็กขายของนะครับ โปรดศึกษาข้อมูลจากที่อื่นๆ ด้วยแหละ อย่าเชื่อกระผม คนเดียว โดยไม่มีเปรียบเทียบ

คำถาม ถ้าจีน ขึ้นค่าเงินหยวน ราคาทองจะเกิดอะไรขึ้น

ก่อน กรกฎาคม 2548 อัตราแลกเปลี่ยนแบบคงที่ โดยอิงกับ US Dollar ตามที่รัฐบาลกำหนด แต่หลัง กค 48 ได้มีการเปลี่ยนแปลงเป็นอัตราแลกเปลี่ยนลอยตัวแบบจัดการ อิงกับสกุลเงินหลักๆ ในตะกร้าเงิน ( สกุลเงินตราที่สำคัญ ) แต่ก็ยังมีการควบคุมโดยรัฐบาลอยู่ดี เพื่อให้เงินหยวนมีค่า

น้อยกว่าความเป็นจริง เพื่อหวังให้ได้เปรียบทางการค้า ( สินค้าส่งออกราคาถูก ) จีน ยึดอัตราแลกเปลี่ยน 6.83 หยวนต่อ 1 US$ ตั้งแต่ ปี 2552

ซึ่งส่งผลทำให้ ประเทศจีนเกินดุลการค้าของทุกประเทศ โดยเฉพาะสหรัฐ ที่ ประเทศจีน เดินดุลการค้า ถึง 298.13 พันล้าน และ 195.68 พันล้าน

ของปี 2551 และปี 2552 ตามลำดับ

จากคำถาม หยวน แข็ง ทองจะเป็นอย่างไร ขอตอบว่า มันเป็นสิ่งที่ไม่กระทบกับราคาทองคำโดยตรง แต่เป็นผลทางอ้อม มากกว่า เพราะ

ถ้าประเทศจีน มีการเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง นโยบายค่าเงิน เพิ่มความยืดหยุ่นให้มากขึ้น จะทำให้เกิดความผันผวน ของตลาดเงิน และ ตลาดทุน

ในภูมิภาคเอเชีย ค่าเงินบาท จะแข็งค่าขึ้น ถ้าเราย้อนไปย้อนมาดู จะเห็นว่า ถ้าค่าเงินหยวน แข็งค่า จะทำให้ ค่าเงิน US Dollar อ่อนค่า

และเมื่อค่าเงิน US Dollar อ่อน ก็จะส่งผลให้ ค่าเงิน Baht แข็งค่า

มองไปอีกประเด็นหนึ่ง เมื่อ US Dollar อ่อนค่าลง ราคาทอง ผูกและอ้างอิงกับค่าเงิน US$ ในตลาด ดังนั้น ราคาทองในตลาดสหรัฐ

ก็สามารถปรับขึ้นได้ เพื่อให้มีมูลค่าสมดุลกับที่หายไป จากมูลค่าของเงินที่ลดลง เมื่อเทียบกับ เงินตราประเทศอื่นๆๆ เพราะเมื่อ US$ อ่อน

นักลงทุนก็จะเห็นว่า ราคาทองมีมูลค่าต่ำกว่าความเป็นจริง และ อยากหาที่พักเงินที่ปลอดภัย เพื่อมิให้ ความมั่งคั่งของตนเองลดลง

ที่นี่ ก็คงกล่าวได้ว่า ถ้าหยวนแข็งค่าขึ้น ราคาทองคำ ตลาดโลก ก็น่าจะขึ้นตาม แต่อย่าลืมนะครับว่า เงินบาทก็จะแข็ง

ตามไปด้วย ซึ่งเมื่อเอาราคาทองตลาดโลกมาคำนวณเป็น ราคาสมาคมฯ หรือ ราคาไทยๆ ราคา อาจ

จะไม่ขึ้นตามที่เราคาดคิดก็ได้

ยกตัวอย่าง เมื่อปี 2553 ทั่วโลก ประกาศว่า ราคาทองตลาดโลก มีราคาเพิ่มขึ้นตลอดปี 2553 = 30 %

ประมาณนี้แหละ จำไม่ค่อยแน่ชัด แต่ ราคาทองสมาคมฯ หรือ ราคาไทยฯ มีราคาเพิ่มขึ้นตลอดปี

2553 = 15% เท่านั้น ( ผล มาจากอะไร ก็มาจากเงินบาทที่แข็งค่าขึ้น จาก 35 มาที่ 30 ) ไงครับ

เขียนเองก็งง เอง เดี๋ยวมีคำถามอีก ค่อยมาว่ากันอีกทีดีกว่า ขอไปอาบน้ำก่อน เหนียวต้วมาก เพราะ เจออากาศร้อนมาทั้งวันครับ