ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพิ่งกลับถึงบ้านครับ ผลตรวจออกมาดังนี้ครับ น้ำตาลต่ำ113 ไขมันสูง คอเลสเตอรัล145(ปกติห้ามเกิน100) ไตรคีสะลาย(เขียนผิดเขียนถูกไม่รู้)430(ปกติห้ามเกิน200) ความดัน138

หมอถามว่า อยากทานยาไหม? ตอบว่า ไม่อยาก หมอบอกว่า ถ้างั้น กลับบ้านไปควบคุมตัวเอง ห้ามของผัดของทอดของมันทุกชนิด อีก3เดือนเจอกันใหม่ หากควบคุมไม่อยู่ก็ต้องใช่ยาช่วยแล้วครับ

จบรายงาน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:) สวัสดียามเย็นค่ะ อ.ทองใหม่ พอกลับมาก็มีข่าวให้เลย ขอบพระคุณมากค่ะ ถึงผลตรวจจะสูงไปนิด

แต่กำลังใจต้องมาก่อนนะคะ สู้สู้ค่ะ :wub: :wub:

ปล.เดินทางเหนื่อยทั้งวันพักผ่อนบ้างนะคะ

:) สวัสดียามเย็นค่ะ อ.ทองใหม่ พอกลับมาก็มีข่าวให้เลย ขอบพระคุณมากค่ะ ถึงผลตรวจจะสูงไปนิด

แต่กำลังใจต้องมาก่อนนะคะ สู้สู้ค่ะ :wub: :wub:

ปล.เดินทางเหนื่อยทั้งวันพักผ่อนบ้างนะคะ

post-237-037700300 1297940031.gif

เพิ่งกลับถึงบ้านครับ ผลตรวจออกมาดังนี้ครับ น้ำตาลต่ำ113 ไขมันสูง คอเลสเตอรัล145(ปกติห้ามเกิน100) ไตรคีสะลาย(เขียนผิดเขียนถูกไม่รู้)430(ปกติห้ามเกิน200) ความดัน138

หมอถามว่า อยากทานยาไหม? ตอบว่า ไม่อยาก หมอบอกว่า ถ้างั้น กลับบ้านไปควบคุมตัวเอง ห้ามของผัดของทอดของมันทุกชนิด อีก3เดือนเจอกันใหม่ หากควบคุมไม่อยู่ก็ต้องใช่ยาช่วยแล้วครับ

จบรายงาน

ของผัดของทอด โดยเฉพาะน้ำมันปาล์ม(กะลังแพง อิอิ)

ผมก็กินยาควบคุมไตรกลีเซอไรด์์์ครับ คุมอาหารเองไม่อยู่จนคุณหมอว่าเอาว่า "สารอาหารไม่ซึมเข้าทางผิวหนัง" ไม่ต้องมาแก้ตัวซะให้ยาก :ph34r: :lol:

วันนี้เป็นวันครบ15วันของตรุษจีน หรืออีกนัยหนึ่งคือวันสินสุดของเทศกาลตรุษจีนครับ ชาวจีนเขาจะทานขนมหวานดังภาพนี้ครับ ผมนำมาฝากเพื่อนๆครับ ขอให้เพื่อนๆโชคดีตลอดปีครับ

post-237-017657600 1297940953.gif

สภาวะตลาดวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2554 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบที่ระดับ $1,373.85 – $1,379.40 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFG11 อยู่ที่ 20,080 บาท โดยราคาเปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้น 40 บาท จากวันก่อนหน้า ที่ระดับ 20,040บาทออกมา คือ ออกมา คือ

แนวโน้มวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2554

ราคาทองคำยังสามารถคงตัวได้ในระดับสูง เนื่องมาจากปัญหาความกังวลในบริเวณอาหรับ โดยเกิดเหตุการณ์ประท้วงต่อต้านรัฐบาลในเยเมนและลิเบีย ซึ่งประเด็นนี้ทางวายแอลจีเชื่อว่าเป็นประเด็นสำคัญในช่วงนี้ที่จะผลักดันราคาทองคำให้ปรับตัวขึ้นไปได้ นอกจากนี้รัฐมนตรีกระทรวงการต่างประเทศของอิสราเอลอ้างว่า อิหร่านเตรียมส่งเรือรบ 3 ลำเดินทางผ่านคลองสุเอซเพื่อมุ่งหน้าไปยังซีเรียแม้อิหร่านจะออกมาปฎิเสธแล้วก็ตาม แต่ทางวายแอลจียังเชื่อว่านักลงทุนจะยังมีความต้องการถือทองคำเพิ่มมากขึ้น ทำให้ราคาทองคำจะค่อยๆขยับตัวขึ้นไปได้ แม้จะมีการขายทำกำไรในบริเวณต่างๆออกมา นอกจากนี้ประเด็นเรื่องสภาวะเงินเฟ้อที่กำลังลุกลามไปประเทศต่างๆ ก็ยังเป็นปัจจัยหนุนทองคำอยู่เช่นเดิมแม้ว่าจะมีความกังวลถึงมาตราการสกัดกั้นเงินเฟ้อที่อาจออกตามมาภายหลังอยู่บ้าง แต่จากการที่จีนขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งล่าสุดก็ไม่สามารถทำให้ทองคำปรับตัวลดลงอย่างมีนัยสำคัญ อาจแสดงได้ถึงการคาดการณ์ที่อยู่ในใจแล้วของนักลงทุนว่า มาตรการเหล่านี้ต้องถูกทยอยออกมาใช้อย่างแน่นอนเพียงแต่ไม่รู้ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อใด ทำให้ทางวายแอลจีตั้งของสังเกตุว่า ความกังวลถึงการที่จีนจะออกมาตรการเพิ่มเติมเพื่อสกัดกั้นเงินเฟ้อในครั้งต่อๆไปนั้นจะส่งผลต่อราคาทองคำได้มากเพียงใด

ในส่วนของกลยุทธ์การลงทุน ทางวายแอลจีประเมินว่าราคาทองคำจะยังคงปรับตัวสูงขึ้นเช่นเดิม โดยแนะนำให้จับตาดูบริเวณ $1,387(20,090บาท) ขึ้นไปซึ่งโซนนั้นจะเป็นบริเวณการขายทำกำไรครั้งใหญ่ แนะนำนักลงทุนที่ซื้อทองไว้ตามคำแนะนำของวายแอลจี ให้ขายทำกำไรเมื่อราคาขึ้นไปยืนบริเวณใกล้$1,390 แล้วรอซื้อทองคำใหม่อีกครั้งเมื่อราคาย่อตัวลงมา อย่างไรก็ตามไม่แนะนำให้นักลงทุนที่ยังไม่มีทองคำไล่ซื้อ โดยหากต้องการซื้อแนะนำให้รอซื้อบริเวณ $1,370(19,840บาท) -$1,368(19,810บาท) แต่หากราคาไม่ปรับตัวลงมา แนะนำให้ชะลอการลงทุนออกไปก่อน เบื่องต้นประเมินแนวรับแนวต้านดังนี้

แนวรับ 1,370(19,840บาท) 1,368(19,810บาท) 1,365(19,770บาท) แนวต้าน 1,384(20,040บาท) 1,387(20,090บาท) 1,393(20,180บาท)

ที่มา:YLG

สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ใครจะอวยพรยังไงก็ไม่มีผลครับ อยากได้ ต้องสร้างเองนะครับ

:) ขอบพระคุณค่ะสำหรับขนมและคำอวยพร ขอให้ อ.ทองใหม่ได้รับคำอวยพรนั้นด้วยค่ะ

ปกติแล้วมิสเค จะทานอาหารเจทุกวันพฤหัสของสัปดาห์ค่ะ ขอให้กุศลจากการละเว้นชีวิตงด

เว้นเนื้อสัตว์ประพฤติตัวในศีล จงเกิดเป็นพรแด่ อ.ทองใหม่ ด้วยค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :wub:

อาจารทองไหม่ลองดื่มชาแก่ๆ หรือต้มนำกระเจี๊ยบไส่เกลือนิดหน่อยดื่มตอนบ่ายๆอะคับจะช่วยลดคอเลสเตอรอนได้ แต่อย่าดื่มก่อนนอนเดี๋ยวจะปวดจนเข้าห้องนำตลอด !thk !thk

ค่ำคืนนี้ไม่มีคน งั้นก็ราตรีสวัสดฺแล้วครับ ตื่นแต่ตี4เตรียมตัวไปโรงบาล กว่าจะกลับถึงบ้าน5โมงเย็น ขอตัวพักผ่อนแล้วครับ บาย

post-237-056068000 1297950293.gif