ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ผมว่าง อยู่บ้านเกือบทั้งวันครับ พรุ่งนี้ต้องตื่นตี4เพื่อไปโรงบาลรามาเจาะเลือด

ฟังผลและพบหมอช่วงบ่าย กว่าจะกลับถึงบ้านคงเย็นครับ

สวัสดีคะ อาจารย์ทองใหม่

วันนี้พักผ่อนมาก ๆ นะคะ ผลตรวจพรุ่งนี้จะได้ออกมาดีทุกตัว

ขอพรให้สุขภาพอาจารย์ทองใหม่แข็งแรงขึ้นทุก ๆ วัน :wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ..คุณทองใหม่.. :rolleyes:

ขอให้ผลตรวจออกมาดีนะครับ..ขอบคุณในความมีน้ำใจตลอดมาครับ.. :D

อาจารย์คะ วันนี้มีกราฟ set 50 กับทองมั้ยเอ่ย

ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

มาแย้วววครับ

post-237-031526400 1297829178.jpg

กราฟวิเคราะห์ ให้ดูกราฟประกอบ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

ลูกศรสีเขียวชี้ขึ้นสีแดงที่ชี้ลงนั้น มีค่าของอนาคตอยู่ คือจะปรากฏทำนายล่วงหน้า อาจเคลื่อนย้ายได้หากราคาขึ้นหรือลงต่อ ห้ามถือเป็นเกณฑ์ตัดสินใจซื้อขายครับ

post-237-081371600 1297829240.gif

กราฟวิเคราะห์ ให้ดูกราฟประกอบ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

ลูกศรสีเขียวชี้ขึ้นสีแดงที่ชี้ลงนั้น มีค่าของอนาคตอยู่ คือจะปรากฏทำนายล่วงหน้า อาจเคลื่อนย้ายได้หากราคาขึ้นหรือลงต่อ ห้ามถือเป็นเกณฑ์ตัดสินใจซื้อขายครับ

post-237-007056700 1297829268.gif

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ :rolleyes: อยากให้คุณทองใหม่วิจารณ์ spdr หน่อยว่าเมื่อคืนทองขึ้น แต่ spdr กลับปล่อยของออกมาอีก :ph34r:

แสดงว่ายังมีโอกาสลงแรงๆอยู่อีกใช่มั๊ย งงกับมันจริงๆ :wacko: :wacko:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ :rolleyes: อยากให้คุณทองใหม่วิจารณ์ spdr หน่อยว่าเมื่อคืนทองขึ้น แต่ spdr กลับปล่อยของออกมาอีก :ph34r:

แสดงว่ายังมีโอกาสลงแรงๆอยู่อีกใช่มั๊ย งงกับมันจริงๆ :wacko: :wacko:

ผมโทรฯติดต่ออีทีเอฟสายบอกว่าไม่ว่างครับ แบบนี้ต้องให้เด็กขายเพ็ชรช่วยติดต่อถามให้หน่อย เพราะเขาเป็นเพื่อนซี้กัน ฮา เอาโพลนี้ไปพิจารณาก่อนแย้ววกัน

การลงคะแนนมองขึ้น48% ลองลง50% เคลื่อนไหวกรอบแคบ2% 15.00น.(จีน)ยุติการลงคะแนนรอบนี้

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ