ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลูกเดือดหาซื้อได้ในตลาดใช่มัยครับ..

ผมแพ้ยาแก้เก๊าท์ แบบมาตราฐาน ต้องทานยาพิเศษ แพงมาก กล่องละ 2,600.00 100 เม็ด ทานวันละ 6 เม็ด

ใช่ค่ะ ลองดูไม่เสียหายนะ เพราะเขาใช้เป็นอาหารด้วยค่ะ ถ้าอาการดีขึ้นอาจจะลดยาลงได้นะคะ มีอาการมากหรือคะ

แต่แปลกใจใช้ Androcure + Progynova ด้วย จริงอ่ะ ??

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องน้ำมันปาล์ม นี้ถ้าผมเป็น รบ.อย่าแรกที่ผมจะทำคือ รนณรงค์ ให้ประกอบอาหาร

ด้วยเมนู ต้ม ปิ้ง ย่าง ลดละเลิก เมนู ทอด ก็จะช่วยได้ส่วนหนึ่ง

อันนี้การแก้ปัญหาแบบฉุกเฉิน นะครับ...

แต่แปลกใจใช้ Androcure + Progynova ด้วย จริงอ่ะ ??

ครับ...แล้วแปลกใจเรื่องอะไรอ่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

อิอิ แปลกจังตามปกติผู้หญิงไม่ค่อยเป็นโรคนี้เท่าไรนะครับ wacko.gif

ก็ชอบทั้งหน่อไม้ เครื่องใน ยอดผัก น้ำต้มเนื้อ ล้วนแต่อาหารอุดม purine ทั้งนั้น

รับมรดกจากพ่อมาค่ะ ครอบครัวแม่ พี่น้องชาย ลูกหลาน ไม่เห็นมีใครเป็น มีแต่พ่อกับพี่ปุณณ์เป็นอยู่ 2 คน

บอกน้องๆเค้าก็ไม่เชื่อว่าผู้หญิงเป็นเก๊าท์ หาว่าเป็น rhumatoid

ต้องหอบเอาข้อปวดบวมแดงไปเจาะ ยูริคให้ดูเป็นการยืนยัน

แต่ก็ไม่ยอมกินยาขับยูริค กลับมาดื่มน้ำต้มลูกเดือยบ้าง ชารางจืดบ้าง ตอนนี้คุมระดับยูริคอยู่ในเกณฑ์ปกติเลยค่ะ

ขอโทษคุณทองใหม่ด้วยค่ะ กระทู้ทองกลายเป็นกระทู้รักษาโรคซะแล้ว

อย่าลืม แวะไป โมทนาบุญ ของผมด้วยนะครับ

www.vikingsx.blogspot.com

ก็ชอบทั้งหน่อไม้ เครื่องใน ยอดผัก น้ำต้มเนื้อ ล้วนแต่อาหารอุดม purine ทั้งนั้น

รับมรดกจากพ่อมาค่ะ ครอบครัวแม่ พี่น้องชาย ลูกหลาน ไม่เห็นมีใครเป็น มีแต่พ่อกับพี่ปุณณ์เป็นอยู่ 2 คน

บอกน้องๆเค้าก็ไม่เชื่อว่าผู้หญิงเป็นเก๊าท์ หาว่าเป็น rhumatoid

ต้องหอบเอาข้อปวดบวมแดงไปเจาะ ยูริคให้ดูเป็นการยืนยัน

แต่ก็ไม่ยอมกินยาขับยูริค กลับมาดื่มน้ำต้มลูกเดือยบ้าง ชารางจืดบ้าง ตอนนี้คุมระดับยูริคอยู่ในเกณฑ์ปกติเลยค่ะ

ขอโทษคุณทองใหม่ด้วยค่ะ กระทู้ทองกลายเป็นกระทู้รักษาโรคซะแล้ว

ขอสูตรด้วยครับ กี่ช้อน ต่อ น้ำเท่าไร ครับ...

ก็ทำบุญบ่อย ๆ ครับ...อธิฐาน ภาวนา ประจำครับ... ชาติหน้าต้องสาว ต้องสวย.. อิอิ

www.vikingsx.blogspot.com

(แก้ไขใหม่ครับ ตก X ไปตัว)

ว่าง ๆ แวะไปโมทนาได้ครับ

ด้านขวาจะ มีเมนู เป็นปี ๆ ไปครับ...

สาธุ อนุโมทามิ

ดีครับ ผมชอบมากเลยครับ กระทู้ผมจะได้มีหลายรสชาต มันเป็นความรู้อย่างหนึ่ง รู้ไว้ใช่ว่าจะใส่บ่าแบกหาม เมื่อถึงคราวจำเป็นขึ้นมา จะเป็นประโยชน์ทั้งตนเองและผู้อื่น

หาจังหวะทำกำไรทองคำสัปดาห์นี้

วันจันทร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:51:15 น. นางสาวฐิภา นววัฒนทรัพย์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน แอนด์ ฟิวเจอร์ส จำกัด เปิดเผยว่า แนวโน้มราคาทองคำสัปดาห์นี้มีโอกาสปรับตัวขึ้นอย่างต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งปิดบวก 32.80 ดอลลาร์ต่อออนซ์ คิดเป็น 2.42% โดยยังคงได้รับปัจจัยหนุนหลักจากความวิตกกังวลสถานการณ์ความไม่สงบ เกิดเหตุการณ์ประท้วงต่อต้านรัฐบาลในอิหร่าน บาเรนห์ เยเมนและลิเบียที่ยังดำเนินอยู่ แต่เชื่อว่าราคาทองคำยังไม่สามารถทำนิวไฮ สร้างสถิติใหม่ได้ เพราะจะมีแรงขายทำกำไรออกมาเมื่อราคาใกล้1,400ดอลลาร์ต่อออนซ์ เนื่องจากก่อนหน้านี้ราคามีการปรับตัวสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง ส่งผลทำให้ราคาทองอาจมีการปรับตัวลงมาบ้าง

ดังนั้นกลยุทธ์การลงทุนในสัปดาห์นี้ วายแอลจีแนะนำให้นักลงทุนซื้อขายภายในกรอบราคา 1,370-1,420 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือ19,800 -20,600 บาท/บาททองคำ โดยนักลงทุนที่ซื้อทองคำสะสมไว้ก่อนหน้านี้อาจจะมีการขายทำกำไรบางส่วน บริเวณ 1,400 ดอลลาร์ต่อออนซ์ และเมื่อราคาย่อตัวลงมาบริเวณแนวรับ 1,370 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แนะนำให้นักลงทุนเข้าสะสมทองคำเพิ่มอีกครั้งซึ่งจะสามารถซื้อทองคำได้ในต้นทุนที่ถูกกว่า

นางสาวฐิภา กล่าวว่า ทิศทางค่าเงินบาทในสัปดาห์นี้มีแนวโน้มแข็งค่าขึ้น โดยคาดว่าค่าเงินบาทจะเคลื่อนไหวอยู่ที่ 30.40-30.60 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ ตามค่าเงินในภูมิภาคที่มีการแข็งค่าอย่างต่อเนื่อง รวมถึงเม็ดเงินที่ไหลเข้ามาลงทุนในตลาดหุ้นไทย ส่งผลต่อราคาทองค่อนข้างมาก ดังนั้นนักลงทุนที่จะเข้ามาลงทุนทองคำในช่วงนี้ต้องมีความระมัดระวัง

1402 แล้วครับ...

อยากเห็นเค้าก็มาให้เห็นเลย ครับ แจ่ม...

ผมโทรขายที่ YLG ไม่ยอมรับสายเลย แย่จัง :mad:

ผมโทรขายที่ YLG ไม่ยอมรับสายเลย แย่จัง :mad:

เปิด ขา L ผมว่า ถือต่อก็ โอ นะครับ

แต่ผมไม่ใช่ผู้เชียวชาญ นะครับ น้องใหม่ครับ

บางครั้งมันก็ไปไม่ถึงเป้า บางครั้งก็เลยเป้า ตอนนี้เกือบถึงเป้า3แล้ว

ใครอย่าบอกนะว่า ไม่เห็นเป้าในภาพนี้ เป้านี้ก็อยู่ในกราฟทองที่โพสในวันนี้แหละครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__11460

ตลาด ฝั่ง ตะวันตก คงเริ่มเปิดกันแล้ว ก็เลย ร้อนแรง

อยากรู้ว่าคืนนี้ จะไปถึงเท่าไรหน่อ

เห็นว่าจะถึง 1420 นี้ เป็นราคา วันสองวันนี้ หรือ ราวปลายสัปดาห์ ครับ...

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

สภาวะตลาดวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2554 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบที่ระดับ $1,373.85 – $1,379.40 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFG11 อยู่ที่ 20,080 บาท โดยราคาเปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้น 40 บาท จากวันก่อนหน้า ที่ระดับ 20,040บาทออกมา คือ ออกมา คือ

แนวโน้มวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2554

การขยับขึ้นของราคาทองคำยังมีให้เห็นอย่างต่อเนื่องโดยสัปดาห์ที่ผ่านมาราคาทองคำขยับตัวขึ้นไป 32.83 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ซึ่งปัจจัยที่สนับสนุนคงหนีไม่พ้น ปัญหาจลาจลในตะวันออกกลางซึ่งดูเหมือนจะลุกลามและไม่มีท่าทีว่าจะจบสิ้นลงในเร็ววันโดยปัญหาจลาจลนี้เป็นการเลียนแบบอียิปต์ที่ประสบความสำเร็จมาแล้วโดยประชาชนชาวอียิปต์สามารถกดดันให้ ประธานาธิบดีฮอสนี มูบารัค ตัดสินใจลาออกจากตำแหน่ง จากความสำเร็จในการโค่นล้มประธานาธิบดีของอียิปต์นี้เองที่เป็นจุดเริ่มต้นในการประท้วงของประเทศต่างๆในตะวันออกกลาง ส่งผลให้ทองคำได้รับความสนใจอย่างมากในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย(Safe Haven) นอกจากนี้ทองคำยังได้รับแรงหนุนจากอัตราเงินเฟ้อของจีนที่ปรับตัวเพิ่มสูงขึ้น โดยจีนได้รายงานตัวเลขดัชนีราคาผู้บริโภค(CPI)ประจำเดือน ม.ค.อยู่ที่ระดับ 4.90% ปรับตัวเพิ่มสูงขึ้นจากเดือน ธ.ค.ซึ่งอยู่ที่ระดับ 4.60% แสดงให้เห็นถึงความล้มเหลวของมาตรการต่างๆที่จีนนำออกมาใช้เพื่อสกัดเงินเฟ้อ และการปรับตัวขึ้นของอัตราเงินเฟ้อนี้เองเป็นที่มาของการประกาศเพิ่มเพดานกันสำรองเงินฝากของธนาคารพาณิชย์อีก 0.50%ในช่วงปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา แต่จะสังเกตได้ว่าตลาดทองคำแทบจะไม่ตอบรับข่าวนี้อย่างมีนัยสำคัญ เนื่องจากนักลงทุนต่างคาดการณ์ก่อนแล้วว่าจีนจะออกมาตราการเพิ่มเติมเพียงแต่ไม่รู้ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อใดทำให้ทางวายแอลจีคาดการณ์ว่าต่อจากนี้ ประเด็นมาตรการจีนที่จะออกมาสกัดเงินเฟ้อจะลดความรุนแรงที่มีต่อการเคลื่อนไหวของราคาทองคำ

ในส่วนปัจจัยทางเทคนิค ทางวายแอลจีประเมินว่าราคาทองคำได้อยู่ในโซนขายทำกำไรแล้ว การขยับขึ้นมาของราคาทองคำในบริเวณ $1,395 ขึ้นไป จะมีการขายทำกำไรออกมา คาดการณ์ว่าแรงขายทำกำไรน่าจะอยู่ที่ประมาณ $10-$20 นักลงทุนที่มีทองคำแนะนำขายทำกำไรในบริเวณนี้ สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีทองคำอยากให้รอซื้อเมื่อราคาย่อตัวลงมาในบริเวณ $1,378-$1,368 เบื่องต้นประเมินแนวรับแนวต้านดังนี้

แนวรับ $1,383(20,000บาท) $1,378(19,920 บาท) $1,368(19,780บาท)

แนวต้าน $1,397(20,200 บาท) $1,400(20,240 บาท) $1,410(20,390 บาท)