ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณทองใหม่และคุณปุยค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง เฮง ๆ รวย ๆ ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ ทองใหม่และคุณปุย

รายชม.

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

อรุณสวัสดิ์วันหยุดค่ะ ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ พักผ่อนเยอะๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ ค ทองใหม่ จัดเต็มเลยนะคะ เขาไม่เอากราฟเราไปแล้วนะคะ หวั่นใจจริง ๆ ^_^

จากวันเก็บ 1755 ขึ้นมาถึง 1787 หวังว่าคงจะทำกำไรกันได้งาม ๆ นะคะ 32 สปอต เล่นแบบปุยเมฆไม่ยากหรอก ขี้เกียจมานั่งเฝ้าทุกวัน week นี้ปิดที่ 1772

วันจันทร์ ทองลงต่อค่ะ ได้ถึง 1760 ในขั้นต้น

ระยะกลาง ตอนแรกคิดว่าจาก 1787 ลงมา 1769 เมื่อคืน ระยะกลางจะตัดลงแล้วซะอีกค่ะ ตอนนี้ที่เห็นยังไม่ตัดลง เชื่อแน่ว่าจะต้องลง ขึ้นไปก็ติด มา 3 รอบแล้วไม่มีพื้นที่ไปต่อ ตาแปะก็บึ้งเส้นประกบกันแล้ว ประกอบกับดอลจะมี rebound จะขึ้นไป ไม่เกิน 81.5 ตอนนี้อยู่ที่ 79.39 จะส่งผลให้ทองลงสักพัก คราวก่อนที่มี QE2 3 พ ย 53 ทองขึ้นเปรี้ยงปร้าง จาก 19100 (1353)ก็เป็นเพียงชั่ว2 อาทิตย์ ก็จะเห็นราคาเดิม ๆ กลับมา 19050 (1338) สปอตต่ำเพราะพอเกิด QE ทีไร จะส่งผลให้ดอลที่ย่ำแย่ดีดได้ระยะนึงค่ะแล้ว ดอลก็ลงอ่อนค่าต่อเนื่อง ส่งผลให้ทองขึ้นต่อค่ะ

ระยะยาว ทองขึ้นต่อได้ ดอลล่าร์ลงต่อ ตอนแรกตั้งใจที่เคยบอกไว้ว่า ช่องขวาบน ถึงปลายทางจะปล่อย แต่ตอนนี้มาดู ช่องต่าง ๆ ยัีงคงไปได้อีกครึ่งทาง

ดูแท่งแล้ว เกิด โดจิ และชนเพดาน น่าจะมีย่อลงมาก่อนค่ะ

เมื่อคืน มือซน ปล่อยหมูไปแล้ว 1774 หลังเลิกงานก่อนเล่นโยคะ กลัวไม่มีเวลาเฝ้า พอหลังโยคะ กลับบ้านเห็น 1787 ให้นึกเสียดาย เลยจัด S ไปที่ 1785 และเก็บกลับคืนมาที่ 1771 มันลงมาแต่ะเส้น ma ที่ 1769 แล้วก็กระเด้ง แต่ต้องรีบเก็บอาศัยช่วงชุลมุน ตอนราคาดี เจ้ายังไม่ปรับ ดอลยังไม่ดีดกลับ ตอนนี้สถานะรอเก็บค่ะ วันเก็บใหญ่อีกที่ 2 ตุลาคม นะคะ หน้าหลัง บวกลบ 1 เท่านั้นค่ะ (เน้นแล้วนะคะ พอบอกไปแล้ว หลังไมค์มาถามวันเก็บหลายคนวันนั้นทุกทีเลย บางทีไม่ได้อยู่ในเวปเกรงจะบอกไม่ทันนะคะ เดี่ยวจะไม่ทันกัน) ^_^