ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพิ่งทราบข่าวมีพระราชทานกฐินใต้175วัด ผมจะไปร่วมทำบุญหน่อย ใครจะร่วมด้วยก็เชิญเลยนะครับ ตามรายละเอียดนี้เลยครับ

http://s.bugaboo.tv/i6zf

ห้องข่าว 7 สี - ในวันพฤหัสบดีที่ 22 พฤศจิกายน 2555 เวลา 13.00-14.00 น. ผู้ที่มีจิตศรัทธาสามารถโอนเงินบริจาคได้ที่บัญชี "สมาคมสตรีไทยดีเด่นแห่งชาติ เพื่อโครงการกฐินพระราชทาน ณ วัดเขตพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้ประจำปี 2555" ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ 198-465433-3 หรือธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาคลองตัน เลขที่ 028-4-06120-0

ปีติ"ราชินี"พระราชทานผ้าพระกฐิน 175วัด-5จังหวัดชายแดนใต้ขาดเจ้าภาพถวาย

นายปรีชา กันธิยะ อธิบดีกรมการศาสนา กระทรวงวัฒนธรรม เปิดเผยว่า จากการสำรวจจำนวนวัดในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ที่ไม่มีเจ้าภาพถวายผ้าพระกฐินในปีนี้ พบว่ามีทั้งหมด 175 วัด เป็นวัดใน จ.นราธิวาส 47 วัด อาทิ วัดเจาะไอร้อง วัดเกษมประทีป วัดโฆษิต วัดทรายขาว วัดหิรัญวดี อ.ยี่งอ วัดราษฎร์วิริยาราม วัดทุ่งคา อ.ตากใบ ใน จ.ปัตตานี 38 วัด อาทิ วัดบ้านดี วัดนิกรชนาราม อ.เมือง วัดควรน้อย อ.แม่ลาน วัดศรีมหาโพธิ วัดมะปรางมัน วัดมะกรูด อ.โคกโพธิ์ วัดไม้แก่น อ.ไม้แก่น วัดมหิงสาราม วัดดอนกลาง วัดดิษฐาวาส วัดทุ่งคล้า สำหรับ จ.ยะลา 30 วัด อาทิ วัดมาลาประชาสรรค์ วัดบ่อน้ำร้อน วัด กม.5 อ.เบตง วัดศรีพัฒนาราม วัดยูปาราม อ.เมือง วัดบาละ อ.กาบัง วัดคงคานิมิต อ.ธารโต วัดตลิ่งชัน วัดถ้ำเขาไทย วัดปิยธรรมาราม อ.บันนังสตา วัดยะหาประชาราม อ.ยะหา วัดวชิรปราการ อ.รามัน และใน จ.สงขลา 39 วัด อาทิ วัดสุริยาราม วัดตาแปด อ.เทพา วัดแช่มอุทิศ อ.เมือง วัดทุ่งพระ วัดสะกอม อ.จะนะ วัดหัวระวะ วัดสามบ่อ อ.ระโนด วัดคูหานอก วัดสุวรรณวนาราม อ.รัตภูมิ วัดบ้านเก่า วัดตำแย วัดคูหา ส่วน จ.สตูล 21 วัด อาทิ วัดมงคลมิ่งเมือง วัดเขาน้อย วัดโพธิเจริญธรรม วัดเกาะเนียง วัดดุลยาราม อ.เมืองสตูล วัดพัฒนาราม อ.ควนโดน วัดควนกาหลง วัดวังผาสามัคคี เป็นต้น

ในการนี้ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระราชทานผ้าพระกฐินให้ 175 วัด และทรงรับการถวายผ้าพระกฐินพระราชทานครั้งนี้ในพระบรมราชินูปถัมภ์ อย่างไรก็ตาม การทอดผ้าพระกฐินประจำปี พ.ศ.2555 สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ กรรมการมหาเถรสมาคม เจ้าคณะใหญ่หนกลาง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ส่วนสมาคมสตรีไทยดีเด่นแห่งชาติ โดยนางเยาวเรศ ชินวัตร เป็นผู้ขอรับพระราชทานนำไปถวายแด่พระสงฆ์ในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนใต้ โดยสมาคมจะจัดเครื่องถวายผ้าพระกฐินและเตรียมเงินบริจาคให้แต่ละวัด วัดละไม่ต่ำกว่า 1 แสนบาท ซึ่งขณะนี้ได้แต่งตั้งคณะกรรมการดำเนินการพิธีอัญเชิญและถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ณ วัดในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนใต้ที่ไม่มีผู้ถวายผ้ากฐินเรียบร้อยแล้ว โดยจะมีพิธีสมโภชผ้าพระกฐินพระราชทาน วันที่ 21 พ.ย. ที่จังหวัดสงขลา และวันที่ 22 พ.ย. ที่จังหวัดนราธิวาส

ผู้มีจิตศรัทธาสามารถบริจาคสมทบทุนถวายผ้าพระกฐินพระราชทานวัดในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ที่ไม่มีเจ้าภาพถวายผ้าพระกฐิน ติดต่อได้ที่ฝ่ายศาสนสงเคราะห์และส่งเสริมกิจการพระพุทธศาสนา กรมการศาสนา โทร.0-2422-8793-4

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ กว่าจะว่างเข้ามาแปลทองวิ่งไปไหน ๆ แล้ว

เมื่อวานทองไปติดด่าน 1735 อีกครั้ง และก็ร่วงไปยัง 1722.60 ตามเป้าตอนเที่ยงคืนครึ่ง 25055 (ที่เห็น)

เมื่อเช้ามองไว้ไปติดด่าน 1730 สุดท้ายไป 1729 ลงแรงมาที่ 1721 (25044)จากกราฟเมื่อเช้าจะลงต่อได้อีกหน่อย ตอนนั้น 1728

ระยะสั้นมองแถวนี้น่าทะยอยเก็บค่ะ กราฟยังลงได้อยู่ เส้นอยู่ต่ำแล้ว เด้งขึ้น เด้งลงชนขอบล่างสักพัก จะขึ้นต่อ ต้องเล่นเร็วนะคะ ถ้าลงอีกค่อยจัดอีกพอร์ต ถ้ามัวแตรอของถูกกว่านี้ จะพาลอด ส่วนตัวเก็บไปแล้ว 1721 ลองจ้องตอนเด้งลงไปดูนะคะ กราฟบอกยังวนเวียนแดนลงอยู่ไม่ไปไหนไกล ช่วงกลางวัน

ระยะกลางสัญญาณเงยขึ้นหลายช่อง รอการขึ้น น่ามีลุ้นค่ะ

คุณสาวมา like แต่ไม่แปลให้เลยนะคะ รู้ไหมว่าคุณทองใหม่ ไม่ไปอ่านที่อื่น

ขอบคุณค่ะ อ.ทองใหม่ คุณปุยเมฆ และคุณสาว

ขอบคุณมากๆค่ะ อ ทองใหม่ และคุณปุยเมฆ ^____^

คุณสาวมา like แต่ไม่แปลให้เลยนะคะ รู้ไหมว่าคุณทองใหม่ ไม่ไปอ่านที่อื่น

สวัสดีค่ะคุณปุยเมฆ เกรงใจคุณปุยเมฆน่ะค่ะ :blush: เด๋วสาวแปลผิดๆถูกๆหน้าแตกแย่เลย :32 เอาไว้คุณปุยเมฆไม่ว่างเข้ามาจริงๆสาวจะช่วยแปลให้พลางๆนะคะ วันนี้อาจารย์ทองใหม่ไป รพ แต่เช้า ไม่มีกราฟอาแป๊ะให้ดูอ่ะ งั้นเด๋วคลำทางไปก่อนละกานเนาะ ฃอให้อาจารย์ทองใหม่หายจากโรคภัยไข้เจ็บมีสุขภาพแข็งแรงทุกๆวัน และ ขอให้คุณปุยเมฆมีความสุขในวันทำงานค่ะ

ขออนุญาตอาจารย์ทองใหม่และคุณปุยเมฆวิเดาเล่นๆโดยอาศัยกราฟรายวันเมื่อวานนะคะ ระยะสั้นมีแนวต้านอยุ่ที่1731-1732 ไม่ผ่านคงย่อลงก่อน แนวรับ 1726 -1724 (รับสำคัญ) 1721 (จุดนี้ต้องไม่หลุดอีก) ถ้าผ่าน 1731-1732 แล้วยืนได้ก็ขึ้นต่อตามสัญญาณรายวัน ด่านที่จะขึ้นทดสอบ 1738 1744 1753 ส่วนรายสัปดาห์ยังคงต้องระวังการลงอยู่ จุดเฝ้าระวังคือเมื่อหลุด 1706.20 ลงไปค่ะ วิเดาผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะคะ :bye

ขอบคุณทั้งสามท่านที่มาบอกแนวทาง วันนี้ขอส่งกำลังใจ ขอให้อาจารย์ทองใหม่ตรวจสุขภาพแล้วได้ผลดีขึ้นเรื่อย ๆนะคะ ขอให้แข็งแรง ๆค่ะ

คุณทองใหม่เหนื่อยไหมคะ ผลการตรวจที่สร้างกุศลไว้ให้พวกเราเป็นอย่างไรบ้างคะ เมื่อคืนวานอยากจะดูกราฟใจจะขาด แต่เกรงใจอยากให้คุณพักผ่อนมากกว่า ไม่กล้าขอ ไม่รู้ว่าที่คิดหวาดเสียวไว้ จะเป็นจริงไหม

คุณทองใหม่เหนื่อยไหมคะ ผลการตรวจที่สร้างกุศลไว้ให้พวกเราเป็นอย่างไรบ้างคะ เมื่อคืนวานอยากจะดูกราฟใจจะขาด แต่เกรงใจอยากให้คุณพักผ่อนมากกว่า ไม่กล้าขอ ไม่รู้ว่าที่คิดหวาดเสียวไว้ จะเป็นจริงไหม

เมื่อวานกว่าจะกลับถึงบ้านก็มืดแล้วครับ หมอนัดจากนี้ไปเดือนที่2และ3ไปตรวจต่อครับ