ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ไม่รู้เป็นไรอยากจะบวกค่ะแนนให้คุณทองใหม่ กดไปแล้วจ้า :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อจ.คะ ขอบคุัณมากสำหรับคำแนะนำเมื่อเช้า !thk ตอนนี้พี่เพิ่งได้ทำตามคำแนะนำของ อจ.แต่พี่คิดว่ามันไม่ใช่แบบที่เคยมีนะคะ !_09

แบบเก่าที่มีมันมีเส้นสี3เ้ส้น rsi sto แล้วกราฟเขียวแดงด้วยค่ะ (ขอโทษที่ต้องรบกวนนะคะ แต่ว่าทำคอมเองที่บ้านก็ไม่รู้จะพึ่งใคร !17 )

จริงๆสารภาพว่าตอนนั้นได้มาเพราะมั่วๆกดไปเรื่อย !32 ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นแบบนั้นได้ยังไง !38

อจ.คะ ขอบคุัณมากสำหรับคำแนะนำเมื่อเช้า !thk ตอนนี้พี่เพิ่งได้ทำตามคำแนะนำของ อจ.แต่พี่คิดว่ามันไม่ใช่แบบที่เคยมีนะคะ !_09

แบบเก่าที่มีมันมีเส้นสี3เ้ส้น rsi sto แล้วกราฟเขียวแดงด้วยค่ะ (ขอโทษที่ต้องรบกวนนะคะ แต่ว่าทำคอมเองที่บ้านก็ไม่รู้จะพึ่งใคร !17 )

จริงๆสารภาพว่าตอนนั้นได้มาเพราะมั่วๆกดไปเรื่อย !32 ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นแบบนั้นได้ยังไง !38

เป็นกราฟเล็กไม่ใช่กราฟหลัก ให้เอาเม้าชี้ไปที่กราฟเล็กที่ต้องการแล้วคลิ๊กขวา จะมีแถบหนังสือ เลื่อนเม้าไปที่ซื่อกราฟเช่นrsi stoแล้วคลิ๊กซ้าย จะมีหน้าต่างเกิดขึ้นอีก ให้เลื่อนเม้าไปที่คำว่าสีแล้วคลิ๊ก แก้ไขตามใจชอบได้เลยครับ

วันนี้ไม่รู้เป็นไรอยากจะบวกค่ะแนนให้คุณทองใหม่ กดไปแล้วจ้า :D

+10ให้เลย สำหรับ อจ.คนดี :wub:

post-237-060935400 1281018253.gif

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ ขอให้เช้าวันใหม่่เป็นวันดี มีร่างกายสดชื่น แข็งแรง นะค่ะ :wub: :wub: :wub:

ให้คะแนน +1 สำหรับความดีค่ะ !30 !30 !30

อรุณสวัสดิ์ อารมร์ดีทั้งวันของวันนี้ เริ่มต้นจากคำกล่าว อรุณสวัสดิ์ของผมเป็นต้นไป

post-237-066795900 1281048149.gif

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ ขอให้เช้าวันใหม่่เป็นวันดี มีร่างกายสดชื่น แข็งแรง นะค่ะ :wub: :wub: :wub:

ให้คะแนน +1 สำหรับความดีค่ะ !30 !30 !30

แทงคิ่วหลาย อรุณสวัสดิ์จ้า :rolleyes:

ก.ค.เอกชนมะกันจ้างงานเพิ่ม

วันศุกร์ที่ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 05:01 น. ทีมออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

บริษัทวิจัยด้านตลาดแรงงานในสหรัฐฯ หรือ ADP Employer Services รายงานว่า การจ้างงานภาคเอกชนทั่วประเทศในเดือน ก.ค.เพิ่มขึ้น 42,000 ตำแหน่ง มากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 40,000 ตำแหน่ง เทียบกับการจ้างงานเดือน มิ.ย.เพิ่มขึ้นเพียง 19,000 ตำแหน่ง อย่างไรก็ตาม ภาคการผลิตในสหรัฐฯ ที่ยังคงอ่อนแรง เนื่องจากการใช้จ่ายของประชาชนในประเทศที่ยังกระเตื้องขึ้นได้ไม่มากนัก ทำให้คาดว่าการจ้างงานในสหรัฐฯ อาจฟื้นตัวได้อย่างเชื่องช้า ซึ่งคงต้องจับตามองตัวเลขอัตราการว่างงานของสหรัฐฯ ในเดือน ก.ค. ที่จะประกาศในวันที่ 6 สิงหาคมนี้ ในเบื้องต้นคาดว่าอัตราการว่างงานเดือน ก.ค ของสหรัฐฯ อาจปรับตัวสูงขึ้นเป็นร้อยละ 9.6 จากเดือน มิ.ย.ที่อยู่ที่ร้อยละ 9.5

กราฟGold 1

ช่อง1 เส้นแดงอยู่เหนือเส้นเขียว---ทิศทางขึ้น ผู้เล่นออนไลน์ให้ดูเส้นปะ(เส้นปะสีขาว---เส้นแนวต้านและหนุน)และเส้นแนวโน้ม(เส้นแนวโน้ม---สีฟ้า---ทิศทางขึ้น สีเหลืองทอง—ทิศทางลง สีขาว—กำลังหาทิศใหม่)ประกอบ ตั้งจุดกำไรและขาดทุน เส้นเขียวอยู่เหนือเส้นแดง---ทิศทางลง ผู้เล่นออนไลน์ให้ดูเส้นปะ(เส้นปะสีขาว---เส้นแนวต้านและหนุน)และเส้นแนวโน้ม(เส้นแนวโน้ม---สีฟ้า---ทิศทางขึ้น สีเหลืองทอง—ทิศทางลง สีขาว—กำลังหาทิศใหม่)ประกอบ ตั้งจุดกำไรและขาดทุน เส้นแดงและเขียวประสานเป็นกากะบาด ---กำลังจะเปลี่ยนทิศ ให้ดูเส้นแนวโน้มประกอบ หากเส้นแดงและเขียวกำลังจะประสาน แต่ไม่ทันได้ประสานก็หันหันหัวกลับขึ้นหรือลง แสดงว่ากำลังมีเหตุการณ์อย่างใดอย่างหนี่งเกิดขึ้น หากขึ้นทะลุเส้นปะแนวต้าน ให้ดูเส้นปะแนวต้านเส้นต่อไป หากลงทะลุเส้นปะแนวหนุน ให้ดูเส้นแนวหนุนเส้นต่อไป ส่วนจุดกลมเหลืองทอง---ทิศทางลง จุดกลมฟ้า---ทิศทางขึ้น หากกราฟวิ่งในยามปกติ พอเชื่อถือได้ หากกราฟวิ่งขึ้นลงแรงๆ คือยามไม่ปกติ ไม่อาจเชือถือได้

ช่อง2 ให้ดูเส้นสีม่วง ประกอบกับเส้นแนวโน้มในช่อง1 หากหันหัวไปในทิศทางเดียวกัน โอกาสที่จะผิดพลาดก็มีน้อย ส่วนเส้นปะสีเหลืองทองและฟ้า หากขึ้นเหนือเลข80 เข้าสู่เขตซื้อเกิน ระวังจะเปลี่ยนทิศได้ทุกเมื่อ หากลงต่ำกว่าเลข20 เข้าสู่เขตขายเกิน ระวังจะเปลี่ยนทิศได้ตลอดเวลา

ช่อง3 ให้ดูทั้ง2เส้น คือเหลืองทองและฟ้า หันหัวไปทิศทางเดียวกันหรือไม่ เท่านั้นยังไม่พอ ให้ดูประกอบทิศทางในช่อง1ว่าเป็นทิศทางเดียวกันหรือไม่ หากทิศทางหันหัวในแนวเดียวกัน ทิศทางนั้นเชื่อถือได้

ดูกราฟทุกครั้งให้ดูที่หัวมุมซ้ายบน จะบอกเวลา H4=4ชม. H1=1ชม. D1=1วัน และบอกชนิดของกราฟด้วย เช่น goldหรือset50เป็นต้น

post-237-022312300 1281051348.gif