ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคับ ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:Pขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ว่าแต่ในมือไม่มีแท่งเลย ได้แต่ดูไป มีแต่ k-gold อย่างเดียว ต้องร้องเพลงรอไปก่อน

ขอบคุณอ.ทองใหม่ จะซื้อแท่งเพิ่มได้อีกไหมครับ ขอcommentหน่อย :) :)

: ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆอย่างนี้ ขอให้คุณทองใหม่มีสุขภาพแข็งแรง (ผู้มีนำ้ใจงดงาม)

ขอบคุณอ.ทองใหม่ จะซื้อแท่งเพิ่มได้อีกไหมครับ ขอcommentหน่อย :) :)

จะซื้อแท่งเพิ่ม ผมว่าคอยให้ทองลงก่อนค่อยซื้อเพิ่มจะดีกว่า ถึงทองยังมีแรงที่จะขึ้นต่อได้ แต่ก็อยู่ในแนวที่สูงมากแล้ว พร้อมที่จะลงได้ทุกเมื่อเหมือนกันครับ

Gold Futures บ่ายนี้ ยังเป็นสัญญาณบวกหลัง

Monday, 28 June 2010 13:00

นายพงศ์ภัทร สิริพิพัฒน์ ผู้ช่วยผู้จัดการ บริษัทหลักทรัพย์ เคจีไอ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) KGI เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในวันนี้ว่า ราคาทองล่วงหน้าของไทย เคลื่อนไหวในแดนบวก ตามตลาดทองโลก หลังจากกองทุน SPDR เดินหน้าถือทองคำเพิ่มต่อเนื่องอีก 3.05 ตัน แตะระดับAll Time High ที่ 1,316.177 ตัน ประกอบกับต้นทุนการประกันหนี้สาธารณะของกรีซทะยานทำสถิติสูงสุด สอดรับกับวิกฤตหนี้ยุโรปที่ยังเสี่ยงสูงที่อาจจะกระทบต่อประทศในยูโรโซน ส่งผลให้นักลงทุนหันมาให้ความสนใจกับทองคำเพื่อป้องกันความเสี่ยงมากขึ้น

โดยราคาทองในตลาด COMEX ล่าสุดปรับเพิ่มขึ้น 10.30 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 1,256.20 ดอลลาร์/ออนซ์

สำหรับในช่วงบ่ายคาดว่าราคา Gold Futures จะยังเคลื่อนไหวในแดนบวกต่อ เนื่องจากนักลงทุนกังวลกับปัญหาปัญหายุโรปอีกครั้ง

โดยกลยุทธ์แนะนำเปิดสถานะซื้อ หากราคายังสามารถยืนเหนือแนวรับ 19,310 และ 19,260 บาท ในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 ประเมินแนวต้านที่ 19,460 บาท

คุณเสมครับ ผมถือกองทุน KGold avg. 11.3084 และกำลังจะมีปันผล ปิดบัญชีวันที่ 30 มิถุนายนนี้ ซึ่งจะทำให้ NAV ลดลง อย่างนี้ควรถือต่อเพื่อส่วนต่างราคา หรือรอรับปันผล แลกกับการลดลงของ NAV ดีครับ

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ ขอบคุณมากค่ะ :lol:

คุณเสมครับ ผมถือกองทุน KGold avg. 11.3084 และกำลังจะมีปันผล ปิดบัญชีวันที่ 30 มิถุนายนนี้ ซึ่งจะทำให้ NAV ลดลง อย่างนี้ควรถือต่อเพื่อส่วนต่างราคา หรือรอรับปันผล แลกกับการลดลงของ NAV ดีครับ

ใครคือคุณเสม?สงสัยผิดกระทู้ :blink: !45