ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

U.S. economic growth accelerates to 3.2% rate ส่วนยอดคาดการณ์ 3.5 %

Q4 core PCE price index up 0.4% ยอดประมาณการณ์ 0.5% เท่ากับ Q3

Advance GDP Price Index 0.3% ยอดประมาณการณ์ 1.7%

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ ตัวเลขรายงานวันนี้ ก็เหมือนเมื่อวานนี้ ที่ออกมาไม่ดี

ตามที่ นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้ จริงๆ แล้ว ราคาทองก็ต้องขึ้น

แต่ นักลงทุนฝรั่ง มันจะเล่นทิ้งอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ช่วงนี้ ก็หวั่นๆ ว่า ประเทศจีน

จะประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย เฉลิมฉลอง ตรุษจีน ให้คนในประเทศหรือเปล่า

ก็ไม่รู้

ครับ บางครั้งก็เล่นยากมาก หากปัจจัยพื้นฐานนำตลาด ปัจจัยพื้นฐานก็ใช่ว่าจะมีตัวเดียว ดีบ้างไม่ดีบ้าง สำคัญมากบ้างน้อยบ้าง ทำให้ยากต่อการคาดการณ์ กราฟจะเพี้ยนก็ปัจจัยพื้นฐานนี่แหละครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เดี๋ยวนี้ มีบุคคลที่เด็กขายของ ไม่ชอบอยู่ 2 คนครับ

1. นายเบนเนกี้ ประธานเฟด

2. นายโลเรนโซ บินี สมาจ์กี ซึ่งเป็นสมาชิกคณะกรรมการบริหารของธนาคารกลางยุโรป(ECB) ต้นปี 2010 นายคนนี้ก็เคย

ออกความเห็นเรื่องดอกเบี้ย Zero มาแล้วครั้งหนึ่ง ว่าไม่เห็นด้วย มาปีนี้ พูดอีกแล้ว

ข่าวเก่า ปี 2552

ความมีเสถียรภาพในช่วงที่ผ่านมาแม้ที่ระดับต่ำมากของตัวเลขเศรษฐกิจ อาทิ ดัชนี Ifo ของเยอรมนีและดัชนี PMI ของยูโรโซน อาจทำให้ผู้กำหนดนโยบายของ ECB บางคนเชื่อว่า ภาวะถดถอยที่เลวร้ายที่สุดได้ผ่านพ้นไปแล้ว

ECB ปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงแล้ว 2.25% นับตั้งแต่เดือนต.ค.ที่ผ่านมา ขณะที่ผู้กำหนดนโยบายบางคนยอมรับว่าอัตราดอกเบี้ยอาจลดลงอีกนั้น แต่ก็แทบไม่มีแนวโน้มว่า ECB จะดำเนินการตามธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในการปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงใกล้ระดับ 0%

นายโลเรนโซ บินิ สมากิ กรรมการบริหาร ECB กล่าวเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาว่า นโยบายอัตราดอกเบี้ยที่ระดับ 0% จะไม่ช่วยแก้ไขปัญหาในภาคการเงินโดยเห็นได้จากสหรัฐเป็นตัวอย่างผลสำรวจบ่งชี้ว่า มีโอกาส 20% ที่ ECB จะลดอัตราดอกเบี้ยลงสู่ 0%

อย่างไรก็ตาม มีนักเศรษฐศาสตร์เพียงรายเดียวที่คาดว่า ECB จะทำเช่นนั้นการดำเนินการของ ECB จะง่ายขึ้น หากการเปิดเผยข้อมูลในวันนี้บ่งชี้ว่าอัตราเงินเฟ้อร่วงลงสู่ 1.4% ในเดือนม.ค.ตามที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์

ซึ่งจะเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปลายปี 1999 กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) คาดว่าการขยายตัวของ

เศรษฐกิจยูโรโซนจะหดตัวลง 2% ในปีนี้

นายมาร์คัส มาเทอร์เบาเออร์จากสถาบันวิจัย WIFO ของออสเตรียเป็น 1 ในนักเศรษฐศาสตร์ 3 รายในการสำรวจของรอยเตอร์ที่คาดว่า ECB จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงในวันที่ 5 ก.พ.

"ข้อมูลเศรษฐกิจที่แท้จริงบ่งชี้ถึงการชะลอตัวอย่างหนักจนสามารถสนับสนุนการปรับลดอัตราดอกเบี้ย โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อคุณพิจารณาข้อมูลเงินเฟ้อซึ่งจะต่ำกว่าระดับ 1.0% ในช่วงหลายเดือนแรกของปีนี้" เขากล่าว

Create Date : 02 กุมภาพันธ์ 2552

ดูดูกราฟทองขาลง5นาทีแล้ว ตอนนี้มาดูกราฟทอง5นาทีขาขึ้นบ้าง จะได้ครบถ้วนจ้า

post-237-045984800 1296226821.jpg

ขอบคุณค่ะ

แล้วต่อจากนี้จะเป็นไงน้อออ

ดูดูกราฟทองขาลง5นาทีแล้ว ตอนนี้มาดูกราฟทอง5นาทีขาขึ้นบ้าง จะได้ครบถ้วนจ้า

อ.ขามันมีแค่ 2 จุดน้ำเงินเองนะคะ (แบบนี้นับเป็นขาขึ้นได้แล้วหรือคะ) !38 !38 !38

จุดน้ำเงินด้านบนยังไม่มีเลยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย tiny

อ.ขามันมีแค่ 2 จุดน้ำเงินเองนะคะ (แบบนี้นับเป็นขาขึ้นได้แล้วหรือคะ) !38 !38 !38

จุดน้ำเงินด้านบนยังไม่มีเลยค่ะ

ดูให้ดีๆ 3จุดครับ จุดไข่ปลาเพิ่งปรากฏเป็นจุดแรก เห็นไหม?

post-237-070073600 1296227928.jpg

หนูล่ะนึกว่ามันเป็นหัวของจุดแดง กับ เขียว ถ้าจุดนั้นมาจุดเดียวก็นับเป็นขึ้นได้่ใช่ใหม่คะ

อ.ขาง่วนนอนหรือยังคะ ไม่ได้เจอน้องๆ หลายวันคืนนี้เลยไม่ยอมหลับยอมนอนเลย

ง่วงก็บอกนะคะจาได้ราตรีสวัสดิ์ (หนูเป็นหวง ห่วง ห้วง ห๊วง ห๋วง...) post-1438-088099000 1296227817.gif

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่+1ค่ะ

พี่ขาเรียกอ.ทองใหม่ซะแก่เลย (น้องเล็กเคืองนะคะ อิอิ)

หนูล่ะนึกว่ามันเป็นหัวของจุดแดง กับ เขียว ถ้าจุดนั้นมาจุดเดียวก็นับเป็นขึ้นได้่ใช่ใหม่คะ

อ.ขาง่วนนอนหรือยังคะ ไม่ได้เจอน้องๆ หลายวันคืนนี้เลยไม่ยอมหลับยอมนอนเลย

ง่วงก็บอกนะคะจาได้ราตรีสวัสดิ์ (หนูเป็นหวง ห่วง ห้วง ห๊วง ห๋วง...) post-1438-088099000 1296227817.gif

พี่ขาเรียกอ.ทองใหม่ซะแก่เลย (น้องเล็กเคืองนะคะ อิอิ)

ต้องรวม3จุดใหญ่ด้วยกัน จึงจะนับเป็นขาขึ้นได้ครับ

ดูตัวอย่างกราฟอีกครั้ง

post-237-064340300 1296228662.jpg

ดูต่อเนื่อง

ร๊ากกกกก อ.ที่สุดเล้ยยยยย :wub: :wub: :wub:

พี่ๆ คนอื่นเค้าจาหมั่นไส้น้องเล็กมั้ยคะเนี่ย... ขอหนูเอาไว้สักคนนะคะ !32

คราวนี้คงเข้าใจชัดเจนขึ้นแล้วใช่ไหมครับ?

ร๊ากกกกก อ.ที่สุดเล้ยยยยย :wub: :wub: :wub:

พี่ๆ คนอื่นเค้าจาหมั่นไส้น้องเล็กมั้ยคะเนี่ย... ขอหนูเอาไว้สักคนนะคะ !32

ไม่เป็นไรหรอกครับ ถามแบบนี้ดี คนอื่นก็จะพลอยได้ประโยชน์ด้วยจ้า