ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

em308.gifem308.gifem308.gifem308.gifem308.gifเหงื่อตกเลยคะอาจารย์กว่าจะย้อนอ่านจนจบ .. สวัสดีอืม เที่ยงวันจันทร์คะ ขอบคำอวยพรของท่านอาจารย์จัง อ่านแล้วต้องยิ้มทุกครั้ง เอ อาจารย์บอกว่า จะทำยอดผักเชียงดาเอง ตอนแรก ว่าจะโทรไปหาน้องที่อยู่เจียงใหม่ ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนใจ จะรอของอาจารย์ดีป่าวน๊า....04a97f13.gif04a97f13.gif04a97f13.gif04a97f13.gif04a97f13.gif ขอบคุณคะสำหรับสำหรับข่าวสาร ที่ให้พวกเราทุกๆท่านเกาะติดสถาณการณ์5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

โอ้ย....ไม่ต้องรอผมนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่มีเงินพอที่จะสร้างโรงงานผลิตชาเชียงดา รอผมเดี๋ยวคนป่วยจะแย่นาจะบอกให้

post-237-080861000 1278919911.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิอิ แวะมารับกระบี่เฮ้ย คัมภรี์ไร้เทียมทาน 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

SET50 Futures พรุ่งนี้มีสิทธิ์แกว่งตัวลง

Monday, 12 July 2010 17:54

นายกิดาการ สุวรรณธรรมา ผู้อำนวยการฝ่ายธุรกิจอนุพันธ์บริษัทหลักทรัพย์ ฟิลลิป (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ PST เปิดเผยเมื่อเวลา 15.52 น. ถึงการซื้อขายสินค้า SET50 Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในวันนี้ว่า ช่วงเช้าดัชนีฯ ปรับตัวเพิ่มขึ้นตามตลาดหุ้นต่างประเทศ รวมถึงราคาน้ำมันใน

ตลาดโลกสามารถยืนเหนือระดับจิตวิทยาที่ 75 ดอลลาร์/บาร์เรลได้

ทั้งนี้ดัชนี ฮั่งเส็ง ตลาดหุ้นฮ่องกง ปิดตลาดที่ระดับ 20,467.43 จุด เพิ่มขึ้น 88.77 จุด หรือ 0.44 % ดัชนี SET ตลาดหุ้นไทยปิดที่ 819.61 จุด ลดลง 0.99 จุด หรือ 0.12%

รวมถึงประเด็นที่ตลาดหลักทรัพย์ไปโรดโชว์ที่ประเทศอังกฤษในช่วงต้นสัปดาห์นี้ เป็นปัจจัยสนับสนุนจิตวิทยาการลงทุนประกอบกันด้วย

แต่อย่างไรก็ดีระหว่างวันดัชนีฯ เริ่มปรับตัวลดลงในแดนลบ โดยมีปัจจัยกดดันมาจากสัญญาณเทคนิคที่จะมีแรงขายทำกำไรลงมาในแต่ละวัน ให้เคลือ่นไหวในแดนลบ ซึ่งเป็นลักษณะนี้ติดต่อกันประมาณ 4 วันทำการแล้ว

แนวโน้มในวันพรุ่งนี้คาดว่าดัชนี SET50 Futures มีโอกาสแกว่งตัวถึงแกว่งตัวลง เนื่องจากสัญญาณเทคนิคมีแรงขายบริเวณ 550 จุด รวมถึงมีแนวต้านแข็งแกร่งที่ 558-560 จุด

สำหรับประเด็นที่รัฐบาลคงพ.ร.ก.บริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน ยังเป็นปัจจัยกดดันจิตวิทยาการลงทุนประกอบกัน

'หากดัชนีฯ เริ่มยืนเหนือระดับ 550 จุด เมื่อไร ก็จะมีแรงขายออกมาที่ระดับนั้นตลอด ทำให้สัญญาณเทคนิคยังแกว่งตัวถึงแกว่งตัวลงอยู่ ด้านตลาดต่างประเทศวันนี้ที่บวก และราคาน้ำมันที่ยืนเหนือระดับ 75 เหรียญได้ ก็ไม่ได้สนับสนุน ทำให้เห็นว่าสัญญาณเทคนิคยังกดดันเป็นหลัก' นายกิดาการ กล่าว

โดยกลยุทธ์การลงทุนแนะนำให้เก็งกำไรฝั่งขาย แต่ออย่างไรก็ดี หาก SET50 ปรับตัวลดลงต่ำกว่า 550 จุด แนะนำให้เปิดสถานะ Short ในสัญญา S50U10 เดือนกันยายน 2553 ประเมินแนวรับไว้ที่ 552 จุด แนวต้าน 558 จุด ส่วน SET50 ประเมินแนวรับไว้ที่ 557 จุด แนวต้าน 566 จุด

Gold Futures มีลุ้นตกโซนแดง

Monday, 12 July 2010 17:55

นายกิดาการ สุวรรณธรรมา ผู้อำนวยการฝ่ายธุรกิจอนุพันธ์บริษัทหลักทรัพย์ ฟิลลิป (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ PST เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ช่วงเวลา 15.52 น. ว่า ในวันนี้ราคาทองล่วงหน้าของไทยปรับตัวเพิ่มขึ้นตามราคาทองตลาดโลก โดยตลาด

Comex ตลาดทองคำนิวยอร์กปิดปรับตัวเพิ่มขึ้น 13.70 ดอลลาร์ มาปิดที่ 1209.80 ดอลลาร์/ออนซ์

แนวโน้มในวันพรุ่งนี้มองว่า Gold Futures มีโอกาสปรับตัวลดลง เพราะสัญญาณเทคนิคยังอยู่ในช่วงขาลง กดดันจิตวิทยาการลงทุน

กลยุทธ์การลงทุน แนะนำให้นักลงทุนที่มีสถานะขายถือสถานะต่อ ส่วนนักลงทุนที่ไม่มีสถานะแนะนำให้ชะลอลงทุน จึงมีความเสี่ยง โดยประเมินแนวรับในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 ที่ 18,550 บาท แนวต้าน 18,700 บาท

แวบมาหาแรงบันดาลใจวันนี้ ได้ไปเต็มๆเลย (ขอบคุณนะคะ !10 )

แวบมาหาแรงบันดาลใจวันนี้ ได้ไปเต็มๆเลย (ขอบคุณนะคะ !10 )

แรงบันดาลใจตรงไหนครับ ช่วยบอกหน่อยก็จะดีนะ เวลาโพสต์จะได้โพสต์ถูกจุดจ้า :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

คัมภีร์ไร้เทียมทาน ที่ไม่เคยบอกใครมาก่อน ไม่ห่วงไม่รักไม่บอกนะเนี่ย ฮาฮา แหย่เล่นจ้า

แนวหนุนต้านระยะกลางยาว จุดยุทธศาสตร์ที่สำมะคัน

ต้าน๓1247.5 ----------จุดสูงของวันที่30 มิย. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๒1225.0-----------จุดต่ำของวันที่23 มิย. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๑1214.40---------จุดสูงของวันที่02 กค. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย หากแตก ให้ซื้อขึ้น

หนุน๑1185.00---------จุดต่ำของวันที่07กค. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น

หนุน๒1166.00---------จุดต่ำของวันที่21พค. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๓1145.00---------จุดต่ำของวันที่03มีค. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อลงเทขายและเปลี่ยนเป็นซื้อขึ้น

เวลาอ่านแล้วต้องรู้จักคิดด้วยนะครับ เช่น"หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย" ต้องรู้จักคิดกลับ---"หากถึงและมีแรงส่งขึ้นต่อ ผู้ซื้อขึ้นก็ถือต่อ ผู้ซื้อลงให้ตัดเนื้อขายออกเสีย " อะไรทำนองนี้เป็นต้นนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง เอาแนวดูวิธีทองรายวันมาลงโดยไม่ได้แก้ เวลาดูให้ทำความเข่าใจเองนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง ต้าน๓----หนุน๓เป็นทิศทางทองที่จะเคลื่อนไหวในช่วงนี้ หากพุ่งทะลุต้าน๓หรือดิ่งทะลวงหนุน๓ แสดงถึงวันนั้นทองเคลื่อนไหวแรงเกินปกติ เส้นแดนเป็นเส้นที่จะแบ่งแยกทิศทางของทองที่จะขึ้นหรือลง หากทองเคลื่อนไหวอยู่ในทิศทางใดมากและนาน นั่นหมายถึงโอกาสเป็นไปได้มากที่ทองจะเคลื่อนไปในทิศทางนั้นๆ ในช่วงเวลานั้น (ยังต้องแบ่งออกในช่วงเวลาตลาดเอเซีย ยุโรป เมกาด้วย) ต้าน๑และหนุน๑หากถูกทดสอบแบบมีผล(ขึ้นลงมากกว่า๑ครั้ง)แล้วยืนอยู่ได้ นั่นคือทิศทางทองที่จะเดินต่อไปในช่วงเวลานั้น หากการวิเคราะเกิดขัดแย้งกันเมื่อไหร่ ให้หยุดมองดูอย่างเดียว ไม่ควรซื้อ-ขายในช่วงเวลานั้น แนวทางนี้เหมาะกับการเล่นสั้นมาก (เล่นแบบออนไลน์ในอนาคต) มีความแม่นยำถึง80%ครับ อีกอย่างข่าวปัจจัยพื้นฐานอาจเปลี่ยนทิศทางทองได้กะทันหันนะครับ

ข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์กับการลงทุนแบบถัวเฉลี่ย ถัาติดดอยเมื่อทองต่ำลงมา หากยังมีเงินเหลืออยู่ ควรซื้อเพิ่ม เพิ่มที่ละนิด ต่ำอีกซื้ออีก เพื่อดึงต้นทุนที่สูงให้ต่ำลงมา ใครที่ยังไม่มีทองในมือควรทยอยซื้อเข้าอย่ามากนัก หากทองลงอีก เราก็ซื้ออีก ดีกว่าเวลาทองขึ้นเราไปไล่ซื้อในราคาที่สูง จดจำเป็นคติเตือนใจว่า เรามิอาจซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ในราคาที่สูงสุด ไม่มีการลงทุนใดที่ไม่เสี่ยง การบริหารพอร์ตให้ได้จังหวะ จะลดความเสี่ยงลงได้ครับ

กราฟสำคัญ ปัจจัยพื้นฐานก็สำคัญ จิตวิทยาการโน้มเอียงของคนก็สำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....ด้วยเหตุนี้ไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ ซาบซึ่งมากค่ะเฮีย ขอจดสุดยอดคัมภีร์กระบี่ไร้เทียมทาน นะค่ะ นะค่ะ Please. กัมเซีย ตั่วเฮียทองใหม่ !thk !thk !57 :lol:

เนื้อหาแน่น บทวิเคราะห์มีให้อ่านทุกเช้าจนเย็น ถึงดึก

:rolleyes:ขอบคุณมากคะ :rolleyes: