ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณปู่pgค่ะ(ขอเรียกตามน้องอาทิตย์นะตะ)

คุณปู่อย่าโกรธนะคะเดี๋ยวจะเสียสุขภาพน่ะค่ะ :wub:

เป็นห่วงค่ะ !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!031 ติดตามบทวิเคราะห์มาตลอด และเชื่อในระบบ และขอติดตามต่อไป ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อและแบ่งปันของคุณ Prinkgold ค่ะ !54 !thk

ขอบคุณค่ะสำหรับกราฟ รายวันและทองคำแท่ง

เรื่องของอินดิจะเอามาแจกจริงๆ หรือค่ะโหขอบคุณล่วงหน้าเลยจ้า แต่ทำไมบางคนไม่อยากให้อาจารย์แจกหรือใช้ไม่เป็น หยกเองก็ใช้ไม่เป็นแต่ตามความคิดน่าจะเป็นแค่อินดิตามที่ปู่พริ้งบอก

นั่นละค่ะ ยังไงก็จะรอโหลดนะค่ะใช้ไม่เป็นจะเข้ามาถามเพื่อนๆ เอาค่ะและก็มาอ่านกระทู้เหมือนเดิมอิๆ กลัวติดดอยมากๆ :lol:

• ถูกใจ 1

ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจที่งดงามของ อ.PG ครับ แต่อย่างไรแล้วผมก็จะติดตามการวิเคราะห์ราคาทองของ อ.PG

ที่กระทู้นี้ตลอดไปอ่ะครับ(ขอเป็นแฟนคลับที่เหนียวแน่นครับ).

สวัสดีครับคุณปู่

ผมตามอ่านกระทู้คุณปู่มาตลอดเลย ส่วนเรื่องระบบ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากได้จริง

ผมเคยเห็นคุณปู่ปฏิเสธที่จะแจก ผมยอมรับและก็เฝ้าติดตามระบบ มาเรื่อยๆ

ผมเองก็เป็นแค่แฟนคลับอีกคน อยากจะบอกอะไรสักนิด ผมไม่ทราบหรอกนะว่าเกิดอะไรขึ้น

ผมยังคงไม่อยากให้คุณปู่แจกระบบเลย เพราะจะมีคนที่ใช้เป็นและไม่เป็น ปัญหาตามมาอีกมากมายเลยครับ

คุณปู่อาจจะ เสียความรูสึกที่ให้ระบบ กะคนคนหนึ่งไป หรือปล่าวอันนี้ผมไม่ทราบ

แต่บางเวลา กรรมเก่าของเราอาจจะตามมาทำให้เราหงุดหงิด หรือเกิดอารมณ์ทางด้านไม่ดี

เหมือนตอนคุณปู่ป่วย การที่เราคนหนึ่งจะไม่สบายได้นั้น กรรมเก่ามีผลจริงนะครับ

ขออภัยหากความเห็น ไปรบกวนสมาชิกท่านอื่น

Huak

ขอคุณครับปู่พริ้ง..จริงๆผมอ่านกรทู้ของคุณ huak ผมก็เห็นด้วย :rolleyes:

แต่เมื่อปู่คิดจะเอามาแบ่งปันเพือนๆ แล้วผมก็ขอขอบคุณมากๆ ครับอินดิแบบนี้หายากมากๆ การที่ปู่เอามาแบ่งปันถือว่าเป็นสิ่งดีครับใครที่ไม่รู้เรื่องลองใช้ไปก็น่าจะเข้าใจ

เพราะจริงแล้วมันเป็นแค่อินดิที่เขียนขึ้นมาเพื่อเป็นแนวทางในการเทรดหุ้นเท่านั้น..ถ้าเราไปยึดติดกับมันมากก็ไม่ค่อยจะดี แต่ก็เหมาะสำหรับนักเทรดหุ้นทองหน้าใหม่อย่างผมและอีกหลายๆคน

ไว้ดูแนวทางในการเทรดเพื่อจะได้ไม่เป็นการเล่นผิดเทรนขอบคุณมากๆ ครับที่มีน้ำใจ คุณ huak เรื่องเก่าๆ ที่บ้านหลังเดิมก็อย่าไปคิดอะไรมากเลยนะครับ คุณปู่คงจะมีเหตุผลที่ไม่แจก

ให้เราตอนนั้นก็เป็นได้..มาบ้านหลังใหม่ผมเองอยากให้มีสิ่งดีๆบ้าง คงไม่ใช่เพราะการที่มีคนเอาระบบไปแอบอ้างขายหรอกนะเพราะมันเป็นความเต็มใจที่ปู่จะมาแบ่งปันมากกว่าครับ !10

ขอบพระคุณคุณพริ้งมากค่ะที่เอื้อเฟื้อและแบ่งปันกราพพร้อมบทวิเคราะห์และระบบดี ๆ ให้พวกเราแม้กระทั่งยามเจ็บป่วยก็ยังมีใจเป็นห่วงเป็นใยนักลงทุนเสมอมา

เข้ามาติดตามอ่านทุกวันค่ะ แต่ช่วงนี้ยุ่งมากมายเลยไม่ค่อยได้โพสขอบคุณ แต่ก็ไม่ลืมที่จะกด + ให้กำลังทุกครั้ง

ส่วนตัวไม่อยากได้ระบบของคุณพริ้ง เพราะเอาไปก็ใช้ไม่เป็นไหนจะสู้กูรูผู้มีความรู้และประสบการณ์มาวิเคราะห์ให้ได้อย่างไร

อยากให้คุณพริ้งทำใจให้สบายนะค่ะพึ่งจะหายป่วยอย่างคิดมากไปเลยค่ะเดี๋ยวจะไม่ดีกับสุขภาพ

แฟนคลับ

มาวันนี้ทำไมมันแปลกๆ มีเรื่องแปลกๆ จะแจกอะไรหรอพริ้ง...อ่านดูแล้วเรื่องอินดิอะยายสุกไม่เข้าใจรอกเหอๆ ทำไม่เป็นขอตามอ่านกระทู้เอาก็แล้วกันรุ่นยายคงทำไม่เป็นหรอกกินหมากยังง่ายกว่าเยอะว่ามะ !53

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

:lol: มาเเว๊วๆ คิดถึงๆ อ.ปู่พิ้งค์ :lol:

กินข้าวยังฮะ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วงอยู่ :P :wub: :wub:

ไม่รู้จะทำอะพอตว่างอยู่ ทองคำแท่งก็ตกรถเห้อ..ตั้งแต่ออกดอยได้ก็นั่งรอระบบไปเรื่อยเมื่อไรจะแดงหน้อ..อากาศดีขอตัวไปนอนต่อก่อนแล้วกัน :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ไปอ่านข้อความระทู้หน้าที่ 1 ได้ครับผมมีข่าวดีมาบอกเพื่อนๆ แฟนคลับ เพราะผมเบื่อพวกแอบอ้างเอาระบบผมมาหาผลประโยชน์n6037.gif

1281759407_0.14659900.jpg......... ขอขอบคุณในน้ำใจที่มากล้น ของคุณทองชมพูคะ

ขอขอบคูณ คุณPGด้วยคนครับ ที่มีความปรารถนาดีต่อเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลานๆ

ขอขอบคุณด้วยใจจริงครับ !01 !01 !01

เด๋วรอโหลดวันจันทร์เหมือนกันคะ อินดี้ของคุณpinkgold ดูง่ายดีคะ คุณpinkgold เก่งจังคะสามารถเขียนอินดี้ได้ด้วย ของเรายังอ่านอินดี้ไม่ค่อยจะเป็นเลย ขอบคุณคุณpinkgold มากๆๆๆๆๆคะ คุณพิ้งใจดีจังเลยคะ หนูขอให้บุญกุศลที่คุณพิ้งทำทั้งหมดนี้ ส่งผลให้สุขภาพของคุณพิ้งแข็งแรงและรวยๆๆๆๆๆนะคะ !_087

ขอบคุณอ.พริ้งโกลด์ค่ะ ขอให้อ.สุขภาพดีแข็งแรงขึ้นทุกๆวันค่ะ !01 !01 !01

ขอขอบคุณคุณปู่PG มากๆค่ะที่ช่วยรักษาสังคมแบ่งปันแห่งนี้ให้รุ่นหนูได้เห็น

หนูแวะมาอ่านบ้าง งงบ้าง เข้าใจบ้างตามประสาวัยรุ่นยุคกลาง :D

(ไม่แก่ แต่ไม่อ่อน-วัย แหะๆ :lol: )

ยังไงขอให้คุณปู่สุขภาพแข็งแรงๆนะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...