ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ระบบเจ๋งครับ นับถือๆ ยิ่ง set50 กำไรจนนับไม่ไหว

ปล. ผมสังเกตุว่า ตอนผมตื่นมาดูกราฟตอน 6 โมงเช้ากราฟ MT4 จะเป็นไปในสีเดียวกับ Metastock ตลอดเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

:lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆคับ คุณพริ้ง !01 !01 !gd !gd

ผมขาย K-gold ไปหมดตอน 1298 เพื่อหนีปันผลและใจไม่แข็งพอจะถือต่อ ยังจดจำพิษของสึนามิเมื่อ2ปีที่แล้วไม่หาย คืนเดียวร่วงไป 80เหรียญ!

อ.ปู่รู้ได้งัยว่าจะมีการย่อตัววันนี้เก่งจริงๆ เห็นมีเพียงคุณโลโซที่ป่วนอยู่คนเดียวว่าจะขึ้น..รอดูไปก่อนมันคงมารูปแบบเดิมๆละมั้ง !53

นอนแล้วละค่ะคงลงมาแถว 1296 ถ้าลงเต็มที่คืนนี้ขอตัวก่อนนะค่ะหลับฝันดีจ้า :wub:

นอนไม่หลับครับหาจังหวะเข้าทำอยู่มันจะลงหรือเด้งขึ้นอีกตามเคยปะนี่เข้ามันไปเลย 1296 เหอๆเสี่ยงดูย่อมาเก็บมันจะมีลุ้นไหมคืนนี้

ผมยังมองที่ 1290+ อยู่ครับลงมาเข้าไปอีกไม้ !uu

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

แจ่มมากลูกดีดขึ้นไปยาวๆเลยผมว่าปู่พิมพิมพ์แนวรับ 1286 น่าจะผิดเพราะมันของวันก่อนน่าจะเป็น 1296 มากกว่าครับ !ee

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

ไม่หลับไม่นอนกันเลยขอลุ้นให้ลงๆ ก็แล้วกันครับจะได้ขายสักทีถือมานานแล้วระบบก็ยังไม่แดงซะที !53 !ee !57

ถูกแก้ไข โดย yaya

ทองคำระบบแดงแท่งแรกมาแล้วอยู่หน้าขายแนะนำขายออกทำกำไรตามระบบ

เมื่อวานทิศทางทองคำยังไม่สามารถไปต่อได้หลังจากที่ขึ้นชนเส้นแนวต้านหลักทำนิวไฮได้ที่ระดับ 1316.00 แต่ก็ยืนอยู่ไม่ได้หมดแรงต้องย่อตัวลงมา

ปิดที่ระดับ 1308.25 ระบบแดงแท่งแรกไปแล้วครับท่านนักลงทุนที่ถือยาวมารอบนี้ก็ได้เฮเทขายกำไรต้อนรับเดือนใหม่กันพอดี วันนี้ก็ศุกร์สัปดาห์แล้ว

ก็ขายทำกำไรเอาเงินไปใช้กันก่อนรอขึ้นรถรอบหน้ากัน สำหรับใครที่จะเปิด S ระยะสั้นตามลงไปได้ครับ TP:1286.00 น่าจะได้กำไรเอาค่าขนมไปก่อน

มุมมองยังให้ไปทางขาลงอยู่เหมือนเดิมครับ หลังจากที่เมื่อวานก็บอกไปแล้วว่าถ้าขึ้นไม่ได้ลงแน่ แต่จะลงไปถึงจุดไหนต้องลุ้นเอาใจช่วยกันอีกทีครับ

นักลงทุนที่ติด S อยู่ก็อย่าเพิ่งถ้อใจกันไปครับโอกาสรอบบนี้มาแล้วเตรียมตัวออกกันได้ ตอนนี้ราคาหลุดเทรนอยู่ที่ระดับ 1286 ถ้าหลุดลงไปลงหนักน่า

จะออกแถว 1237 ครับด่านแรกเพื่อปรับฐานส่วนด่านที่สองนั้นอยู่ที่ระดับ 1210 น่าจะอีกนานก่อนจะลงถึงหรือไม่ก็สุดอยู่แค่ 1237 ก็อาจเป็นไปได้สูงมาก

ยังไงก็หาโอกาสเข้าเก็บกันเอานะครับ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสเดี๋ยวตกรถกันอีก รอบนี้ถ้าขึ้นยาวแน่ครับถึงสิ้นปีเลย ส่วนทองคำแท่งระบบยังเขียวอยู่รอดู

ไปก่อนถ้าระบบแดงมาก็ขายระบบเขียวถือต่อคงเข้าใจนะครับ น้ำมันใครที่เข้าซื้อตั้งเขียวแท่งที่ 2 ก็สบายไป SET50 ระบบเขียวสดใสอนาคตไปไกล

วันนี้แนะนำหน้าใหม่อย่าเพิ่งเปิด S ตามลงไปนะครับรอเล่นขา L น่าจะดีกว่าอดใจรอระบบเขียวมาก่อน ขอให้โชคดีมีตั้งค์ใช้กันถ้วนหน้าครับwub.gif

แนวต้าน 1309 1313 1316

แนวรับ 1295 1282 1270

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 26

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ แนวต้านเมื่อวานที่ระดับ 80.15$ ยังผ่านไม่ได้วันนี้ลุ้นกันต่อครับ

• ถูกใจ 12

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

DJ ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

Silver ระบบแดงแท่งแรกเหมือนทองคำ

• ถูกใจ 13

ขอบคุณ คุณลุงพริ้ง มากๆๆๆๆ +1 ให้เลยคร้า

บาทแข็งมากว่าจะพัก gf ไปหา set 50

หนูรบกวนถาม ว่าset 50 หาดูกราฟ mt4 realtime ได้ที่ไหนคร้า

ขอบคุณ คุณลุงพริ้ง มากๆๆๆๆ +1 ให้เลยคร้า

บาทแข็งมากว่าจะพัก gf ไปหา set 50

หนูรบกวนถาม ว่าset 50 หาดูกราฟ mt4 realtime ได้ที่ไหนคร้า

ต้องใช้โปรแกรม Millennium Trader 4 ดูเท่านั้นครับไปโหลดได้ที่กระทู้หน้าที่ 1 ครับรายละเอียดก็ลองศึกษาดูเอาครับดูได้หมดทั้งเงินไทย US ก็มีครับ ผมขอตัวก่อนนะครับต้องไป set หุ้นต่ออีกหลายตัวrolleyes.gif

• ถูกใจ 1

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...