ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

คิดอะไรกันเหรอครับ ขึ้น หรือ ลง สงสัยขึ้นมั่ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อีกไม่นานเท่าไหร่ เด๋วคงรุ้แล้วล่ะว่า จาลง หรือจาขึ้น เจ้าหมาน้อยสองตัวจะโดนตุ๋น หรือโดนต้ม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

กราฟดอล กำลังจะแสดงพลังอีกครั้ง ถ้าแสดงสำเร็จ ทองร่วง ยูโร ร่วง 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ดอลล์อาจจะร่วงก็ได้หรือเปล่า ในเมื่อสหรัฐก็เป็นสมาชิกใน จึ 20 ซึ่งประชุมพรุ่งนี้

แล้วเขาก็จะหาเรื่องประเทศยักษ์ใหญ่อื่นๆๆๆๆ ว่า ค่าเงินประเทศอื่นๆ ไม่เป็นธรรม แบบว่า แกล้งโง่ แกล้งอ้อน จะได้รักษ์

สถานะให้ราบรื่น ไม่งั้น เดี๋ยวประชุมแล้วไม่มีข้ออ้าง ก็อดเป็นพี่ใหญ่ในโลกใบนี้ สิครับ

แต่ทุกอย่าง เดี๋ยวอีก 2-3 ชั่วโมงถัดจากนี้ไป ก็รู้ ว่าไปทางไหน อย่างที่คุณ SODA กล่าว

ดูเหมือนดอล พยายามไต่ขึ้นนะ แต่สงสัย หมดแรงข้าวต้มซะแร้วววววว แบบนี้ น้องทอง จาร่วงมะเนี่ย รึ ต้องจ่ายยาถ่ายสักหนึ่งกำมือ70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ผมนะจุดธูปให้มันลงอย่างเดียวเลยงวดนี้กะช้อนซื้อเต็มกำลังงวดที่แล้วเก็บกำไรเป็นระลอกอย่างต่อเนื่อง ทุนเพิ่ม ลงเต็มแรง ผมก็ใส่เต็ม ต....เลยคราวนี้

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งรอขึ้นรถรอบต่อไป

ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วงขาลงแต่ยังไม่ผ่านแนวรับล่างลงไปได้ยังวิ่งอยู่บนเทรน มุมมองราคาน่าจะมีการดีดตัวขึ้นในช่วงสั้นๆ

ของสัปดาห์หน้าที่ระดับ 1347-1350 แล้วน่าจะลงต่อแต่ก็ยังไม่100% สัปดาห์หน้าใครที่ถือ S มาก็ถือต่อไปครับเพราะว่าราคายัง

ลงไม่สุดแต่ถ้าใครพอมีกำไรในรอบนี้ก็ปิดสถานะ S ไปก่อนก็ได้ครับ ส่วนทองคำแท่งระบบแดงแท่งแรกมาแล้วใครที่ขึ้นรถมาตั้ง

แต่เขียวแท่งแรกแนะนำขายออกทำกำไรบางส่วนก่อนเอากำไรมาเก็บไว้เพื่อเป็นทุนสำรองของรอบต่อไป แล้วหาจังหวะเข้าเก็บ

เพิ่มตามระบบ ทิศทางทองน่าจะลงปรับฐานมากกว่านี้ผมมองไปที่ 1264 ครับรอบนี้ด่านแรก 1283 คงเข้าเก็บตุนเอาไว้ก่อนไม้แรก

ส่วนไม้สองรอให้ลงต่ำๆ แล้วเก็บเพิ่มทีหลังก่อนจะขึ้นต่อยาวเป้าหมาย 1464 1575 ต่อไปในปีหน้า

มาดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวแท่งนี้เข้าเล่นได้ครับช่วงสั้นๆ 83$-84$ ส่วน SET50 ระบบปิดเขียวถือยาวต่อไปตามระบบครับrolleyes.gif

แนวต้าน 1335 1347 1355

แนวรับ 1315 1305 1300

ทองคำแท่งระบบแดงแท่งแรกมาแล้วใช้สูตรตัวเดียวกันกับกราฟรายวันตัวข้างบนครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 27

น้ำมันระบบเขียว Side way เข้าเล่นในช่วสั้นๆ ได้ใครไม่แน่ใจจะรอความชัดเจนก่อนเข้าทำก็น่าจะดีกว่าครับ (ระบบกำลังปรับปรุง)

• ถูกใจ 15

SET50 ระบบปิดเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ

• ถูกใจ 15

+1ค่ะคุณปู่ ขอบคุณค่ะ หนูซื้อแท่งเป็นน้ำจิ้มไปหน่อยนึง เพราะว่าไม่มีของเลยมันรู้สึกว่างๆค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณครับปู่แท่งแดงแล้วผมรอเก็บเพิ่มครับปู่ !_087 !_087 !_087

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...