ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบทิศทางเฝ้าระวัง US อ่อนค่าจริงหรือหลอกกินนิ่มๆเหมือนเมื่อวาน

เมื่อวานนี้โดนฝรั่งสอนมวยไปหนึ่งยกแทบจะน็อคเอ้าท์โดนนับไปถึง 8 กว่าจะลุกขึ้นมาได้เล่นเอาเราชาวเอเชียมึนกันไปยกใหญ่ ราคาทองคำเมื่อวานผันผวนขึ้นลงแรงมาก

ดยขึ้นไปทดสอบที่ระดับ 1364+ แล้วยืนตัวอยู่ไม่ได้ก่อนจะลงหนักมาแถว 1325+ แล้วกลับตัวขึ้นมาปิดที่ระดับ 1348+ ได้อีกครั้ง เมื่อวานนี้ผมได้ย้ำให้ตั้ง Stop Loss ไว้

ที่ระดับ 1349$ เผื่อเจอสิ่งที่ไม่เราคาดฝันตามมาและมันก็เกิดขึ้นมาจริงจนได้ บางครั้งทองคำดูเหมือนจะส่งสัญญาณไปทางขาขึ้นแต่เราก็อย่าประมาทเหตุการณ์เมื่อวานนี้

นักลงทุนหน้าใหม่ก็คงจะได้เห็นเป็นตัวอย่างถึงความสำคัญในการตั้งจุด Stop Loss ว่ามันมีความสำคัญแค่ไหนยิ่งราคาสูงขึ้นเท่าไรก็ยิ่งต้องให้ความสำคัญตรงจุดนี้มากครับ

เพราะการลงทุนนั้นมีความเสี่ยงเสมอ วันนี้ระบบปิดเขียวอยู่ใครที่ถือตามผมมาก็ถือต่อไปตามระบบแต่กลับมาที่จุดเดิมอีกครั้งถือว่าเราได้ผ่านจุดต่ำสุดนั้นมาแล้วถือว่าจากนี้

จะเป็นโอกาสให้ขา L อย่างพวกเราที่จะได้ลุ้นกันต่อไป 1325 เป็นแนวรับสำคัญ มุมมองวันนี้ทิศทางยังไม่ชัดเจนสักเท่าไรราคายังเปิดตลาดอยู่แถวโซนอันตรายอยู่แนะนำ

นักลงทุนอย่าเพิ่งเข้าทำเลยครับรอความชัดเจนก่อนที่จะเข้าเก็บ และใครที่ไม่แน่ใจก็ปิดสถานะไปนั่งรอดูสถานการณ์ก่อนก็ได้ ใครที่เงินเย็นก็ถือตามระบบต่อไปขอให้เรา

หนักแน่นเข้าไว้สู้ๆ กันต่อไปเพราะราคายังไม่หลุดเทรนใหญ่ลงมาครับrolleyes.gif

มาดูทางด้านน้ำมันเมื่อวานดีดตัวสูงปิดเหนือระดับ 85$ ได้สุดยอดมากใครถือตามระบบมาก็ถือต่อไป SET50 บ้านเราเมื่อวานก็ทำนิวไฮทะลุ 700$ ไปเป็นที่เรียบร้อยยินดี

ด้วยครับสำหรับท่านที่ถือตามระบบมารวยกันต่อไป ยังไงมีกำไรแล้วก็บริจาคช่วยเหลือคนที่โดนน้ำท่วมกันบ้างนะครับปีนี้หนักหนาเอาการเห็นแล้วอดสงสารไม่ได้ครับต้อง

ไปบริจาคเงินและข้าวของช่วยทันทีคนละนิดละหน่อยถือว่าช่วยกันครับเราคนไทยไม่ช่วยกันแล้วใครจะช่วยครับ

แนวต้าน 1350 1358 1364

แนวรับ 1344 1339 1335

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 34

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

• ถูกใจ 14

SET50 ระบบเขียวถือยาวต่อไปตามระบบ 700$ ทะลุเป้าหมายไปแล้ว

• ถูกใจ 12

ขอบพระคุณอาจารย์ปู่ค่ะเมื่อคืนหัวใจจะวาย :wub: !_cd

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบทิศทางเฝ้าระวัง US อ่อนค่าจริงหรือหลอกกินนิ่มๆเหมือนเมื่อวาน

เมื่อวานนี้โดนฝรั่งสอนมวยไปหนึ่งยกแทบจะน็อคเอ้าท์โดนนับไปถึง 8 กว่าจะลุกขึ้นมาได้เล่นเอาเราชาวเอเชียมึนกันไปยกใหญ่ ราคาทองคำเมื่อวานผันผวนขึ้นลงแรงมาก

ดยขึ้นไปทดสอบที่ระดับ 1364+ แล้วยืนตัวอยู่ไม่ได้ก่อนจะลงหนักมาแถว 1325+ แล้วกลับตัวขึ้นมาปิดที่ระดับ 1348+ ได้อีกครั้ง เมื่อวานนี้ผมได้ย้ำให้ตั้ง Stop Loss ไว้

ที่ระดับ 1349$ เผื่อเจอสิ่งที่ไม่เราคาดฝันตามมาและมันก็เกิดขึ้นมาจริงจนได้ บางครั้งทองคำดูเหมือนจะส่งสัญญาณไปทางขาขึ้นแต่เราก็อย่าประมาทเหตุการณ์เมื่อวานนี้

นักลงทุนหน้าใหม่ก็คงจะได้เห็นเป็นตัวอย่างถึงความสำคัญในการตั้งจุด Stop Loss ว่ามันมีความสำคัญแค่ไหนยิ่งราคาสูงขึ้นเท่าไรก็ยิ่งต้องให้ความสำคัญตรงจุดนี้มากครับ

เพราะการลงทุนนั้นมีความเสี่ยงเสมอ วันนี้ระบบปิดเขียวอยู่ใครที่ถือตามผมมาก็ถือต่อไปตามระบบแต่กลับมาที่จุดเดิมอีกครั้งถือว่าเราได้ผ่านจุดต่ำสุดนั้นมาแล้วถือว่าจากนี้

จะเป็นโอกาสให้ขา L อย่างพวกเราที่จะได้ลุ้นกันต่อไป 1325 เป็นแนวรับสำคัญ มุมมองวันนี้ทิศทางยังไม่ชัดเจนสักเท่าไรราคายังเปิดตลาดอยู่แถวโซนอันตรายอยู่แนะนำ

นักลงทุนอย่าเพิ่งเข้าทำเลยครับรอความชัดเจนก่อนที่จะเข้าเก็บ และใครที่ไม่แน่ใจก็ปิดสถานะไปนั่งรอดูสถานการณ์ก่อนก็ได้ ใครที่เงินเย็นก็ถือตามระบบต่อไปขอให้เรา

หนักแน่นเข้าไว้สู้ๆ กันต่อไปเพราะราคายังไม่หลุดเทรนใหญ่ลงมาครับrolleyes.gif

มาดูทางด้านน้ำมันเมื่อวานดีดตัวสูงปิดเหนือระดับ 85$ ได้สุดยอดมากใครถือตามระบบมาก็ถือต่อไป SET50 บ้านเราเมื่อวานก็ทำนิวไฮทะลุ 700$ ไปเป็นที่เรียบร้อยยินดี

ด้วยครับสำหรับท่านที่ถือตามระบบมารวยกันต่อไป ยังไงมีกำไรแล้วก็บริจาคช่วยเหลือคนที่โดนน้ำท่วมกันบ้างนะครับปีนี้หนักหนาเอาการเห็นแล้วอดสงสารไม่ได้ครับต้อง

ไปบริจาคเงินและข้าวของช่วยทันทีคนละนิดละหน่อยถือว่าช่วยกันครับเราคนไทยไม่ช่วยกันแล้วใครจะช่วยครับ

แนวต้าน 1350 1358 1364

แนวรับ 1344 1339 1335

อรุณสวัสดิ์ คุณพิงค์โกลด์ วันนี้มาโพสให้แต่เช้า ขอบคุณมากๆ เพราะมะคืนน้องทองเล่นนั่งทั้งไวกิ้ง แถมรถไฟเหาะตีลังกา มึนตึบ แต่ตามระบบถือต่อ ไม่เพิ่ม รอดูสัญญานจากคุณพิงค์โกลด์ต่อ อิอิ

เห็นด้วยกับคำพูดของคุณพิงค์โกลด์จริงๆ เราไทยด้วยกัน ไม่ช่วยกันใครจะมาช่วยเรา คนละเล็กละน้อย ช่วยกันยามทุกข์ยาก เป็นกุศลอย่างแรงนะเพื่อนๆร่วมแนวทาง เห็นข่าวแล้วน้ำตาซึม ขนเอาเสื้อผ้า ข้าวสาร ไปบริจาค ช่วยๆกันด้วยนะ คิดถึงตัวเองถ้าต้องอยู่ในเหตุการณ์จะทุกข์ขนาดไหน ยิ่งตอนนี้เข้าหน้าหนาว เสื้อผ้าทุกอย่างโดนน้ำพัดไปแล้ว แถมบ้านก็อยู่ไม่ได้หรือไม่มีบ้านจะอยู่ น่าเห็นใจจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย farerex

สวัสดีครับปู่เมื่อวานเสียวหลังมากเห็นราคาดิ่งลงต้องปิดคอมหนีไปนั่งทำใจสักพักดีที่ระบบยังเขียวอยู่ถือต่อครับ !023 !53

!thkยังไงก็ไม่ทิ้งระบบถือต่ออยู่จ้าปู่+2

ตื่นเช้าจังปู่ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะถือต่อตามปู่จ้าาา !10

สุดยอดมากครับปู่เซท50ไป700แล้วถือตามระบบปู่ต่อไปน้องทองเข้าเพิ่มไปแ้ล้วเมื่อวานเงินเย็นอัดไม่ยั้งเลย !gd !53

ถูกแก้ไข โดย หลินปิง

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...