ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายเล่นระยะสั้นขายออกตามระบบ ส่วนระยะยาวแนะนำถือไว้ก่อนระบบยังเขียวลุ้นกันวันศุกร์

ทองคำปรับตัวลดลงอย่างต่อเนื่องเป็นวันที่สองแล้ว วันนี้ก็ยังจะลงต่อครับแต่แนวรับสำคัญรอบนี้ต้องเปลี่ยนไปเป็น 1371 1365 แทนจุดนี้คือจุดตกของการย่อตัวลงรอบนี้ยังไงก็รอเข้าซื้อ

เพิ่มตรงสองจุดนี้ได้ วันนี้คาดการณ์ว่าในช่วงดึกๆราคาน่าจะ Rebound ขึ้นต่อครับยังไงท่านที่ยังไม่มีของก็รอเข้าเพิ่มตรงจุดที่แนะนำไว้ในวันนี้ มุมมองสัญญาณราย H4 ก็ยังลงต่อได้อีก

แต่น่าจะไม่มากถ้าเทียบกับเมื่อวานวันนี้จึงเป็นวันที่เหมาะจะหาจุดเข้าเพิ่มเป็นอย่างมากวันนี้ 1365 รับไม่อยู่แย่แน่ๆครับถ้าเกิดหลุดเส้นแนวรับล่างลงมาแล้วกลับเข้าไปยืนอยู่ไม่ได้ลงคง

ต้องบอกว่าอาการน่าเป็นห่วงแล้วยังไงคืนนี้ต้องลุ้นกันต่อไป ผมยังมองว่า 1365 น่าจะเอาอยู่หมัดถึงแม้จุดตกลากใส้คืนนี้อาจะมาแถว 1357 ก็ตามน่าจะกลับเข้าเทรนต่อได้หวังไว้เช่นนั้น

น้ำมันระบบเขียวถือต่อไปตามระบบ ส่วน SET50 ดูอาการไม่ค่อยจะดีเอาซะเลยครับท่านใดที่พอมีกำไรอยู่บ้างแล้วควรขายออกไปก่อนน่าจะดีหรือจะถือลุ้นต่อก็ไม่ว่ากันวันนี้วัดใจกันไป

ราคาแนวต้านเช้านี้อยู่ที่ระดับ 1391 ครับรอดูทิศทางไปก่อนว่าจะทรงตัวอยู่ไหมไม่อยู่ลงต่อเจอกันที่ 1365 -1357 ยังไงผมก็แนะนำถือไว้ก่อนครับสำหรับท่านที่ติดดอย ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1391 1398 1404 1411

แนวรับ 1375 1371 1365 1357

H4 ยังส่งสัญญาณลงต่ออีกวันราคายังลงไม่สุด แต่ราคายังไม่หลุดเทรนแนวรับล่างลงมาควรถือไว้ก่อนครับ

ขอบพรุคุณค้า ติดตามต่อปายค่ะ

• ถูกใจ 2

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...