ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

วันนี้ลุ้นให้ผ่าน 1392 ให้ได้ระบบจะเขียวแล้วถือต่อเพื่อรอปรับพอร์ตขอให้โชคดีปิดเหนือ 1392 นะครับคืนนี้ ผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับwub.gif

ปล่อยไปตั้งกะเมื่อวานตามปู่ว่า เค้าจะเทเอาเงินไปเที่ยวปีใหม่แล้วครับ :lol: ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายยังไม่เหมาะที่จะเปิด S ต้องรอราคาหลุด 1370 ก่อนถึงจะปลอดภัยครับ

ทองคำวันนี้ราย 4 ชั่วโมงราคาก็หลุดเทรนแนวรับล่างลงมาแล้ว กำลังวิ่งอยู่ในเทรนสีฟ้าโดยเป้าหมายแนวต้านบนจะอยู่ที่ระดับ 1388 - 1390 โดยประมาณ

เมื่อคืนนี้ทองคำแอบลงช่วงตีสองกว่าๆ มาสองวันติดต่อกันแล้ว ยังไงซะวันนี้ก็คงต้องเฝ้ามองอย่างระมัดระวัง ถึงแม้ราคาจะลงไม่ค่อยแรงแต่ก็ลงแบบช้าๆ

ถ้าลงแบบนี้ทุกวันก็ไม่ไหวครับ ดูแล้วก็น่าจะมาจากรายย่อยที่ทะยอยปิดพอร์ตออกไปในช่วงท้ายปีซะมากกว่า จะเหลือก็คงจะเป็นรายใหญ่ที่ยังคิดอยู่ว่าจะ

ปล่อยของวันไหนหรือจะลากขึ้นไปต่ออีกนิดเพื่อปั่นหัวนักลงทุนเล่น แล้วปิดพอร์ตเทขายหนีเที่ยวในช่วงปีใหม่ตรงนี้ก็น่าคิดนะครับ ยังไงซะช่วงนี้ก็เริ่มปรับ

พอร์ตของตัวเองได้แล้ว ท่านที่ถือ L จากช่วงกลางปีแถว 1198-1260 ก็คงสบายหน่อยราคาปลอดภัยที่ยังเป็นห่วงอยู่ก็คงจะเป็นแถว 1300 ขึ้นมาเมื่อเทียบ

กับราคาขายปลายปี 70$ -100$ ก็ยังถือว่าไม่ปลอดภัย ส่วนคนที่ติด L อยู่ปลายดอยไม่ต้องคิดอะไรมากครับคำนวนมาจิ้นเผื่อเอาไว้เลย แล้วไม่ต้องเข้าเพิ่ม

รอเข้าซื้อของถูกหลังการลงปรับฐานน่าจะดีกว่าครับ ปู่เองก็ติดดอยไว้ไม้นึงน่าอายจัง แต่ก็ปล่อยไว้ก่อนรอจังหวะเข้าเพิ่มทีละนิดละหน่อยเพราะทองยังไป

ได้อีกไกล มุมมองวันนี้ดูราคาแนวรับหลักที่ระดับ 1372 1370 สองจุดนี่ก่อนรับอยู่น่าจะดีดไปทดสอบแถว 1400 อีกครั้งแต่ต้องผ่าน 1388 แล้วยืนให้ได้ก่อน

ส่วนระบบระยะสั้นแดงแล้วเหมาะกับท่านที่เล่น GF GS ที่เก็งกำไรในรอบวัน ระยะยาวทองคำแท่งก็ยังเขียวอยู่ก็ถือต่อไป รอระยะสั้นเขียวแล้วค่อยเข้าเพิ่ม

แนวต้าน 1384 1388 1392 1397

แนวรับ 1378 1372 1369 1363

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 13

SET 50 ระบบปิดเขียวอยู่แต่ก็ระวังกันด้วยครับการเทขายออกช่วงปลายปีค่อนข้างจะแรง

• ถูกใจ 7

ขอบคุณครับคุณพริ้ง :ph34r: :lol: คะแนนหมดแล้วขอค้างไว้ก่อนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย itums

ขอบคุณคะ ปู่ ติดตามปู่ทุกวันคะ วันนี้แสดงตัวคะ วันนี้ปู่ตีกราฟถูกใจคะ ถ้าขาลงมาจริง ต่ำกว่านี้ได้จะปล่อยขาลง ที่นอนรออยู่ ในหุบเหว 19100 ถ้าต่ำไม่ถึง งานนี้ คงต้อง cut loss แล้วค่อยว่ากันใหม่คะ !01 !10 !_09 !034 !034

ขอบคุณค่ะปู่เข้ามหลายรอบแล้วไม่เจอนึกว่าปู่จะไม่มาซะแล้ววันนี้ +1 :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...