ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

จะเก็บแท่ง เก็บที่ราคาไหนดีค่ะ

ความคิดเห็นของผม ไล่เก็บที่ราคานี้ =19700 น่ะแหล่ะ สัก 20-30 % หรือได้ราคาที่น้อยกว่านี้ ก็โอเค ถ้ารับความเสี่ยงได้มากก็ซื้อสัดส่วน (%) ที่มากขึ้นครับ เพราะว่ากราฟรายเด เริ่มชี้ขึ้น รอขายอีก 2-3 เดือน ข้างหน้า

สุดท้าย ขอยกความดีทั้งหลายทั้งปวงให้กับครู, อาจารย์ผู้สั่งสอน,กูรูทั้งหลายทั้งในเวบและนอกเวบ ซึ่งถ่ายทอดความรู้จนสามารถโพสได้และรู้จักกับความรู้ใหม่เรื่องหุ้น ทองคำ ฯลฯ

post-487-003419200 1292637977.gif

ถูกแก้ไข โดย skpk
  • ถูกใจ 2

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายสัปดาห์หน้าแนะนำปิดสถานะ S แล้วเปิด L ต่อ SPDR ซื้อทองเพิ่ม 15 ตันกว่าๆดันราคา

ทองคำลงไม่ผ่านเส้นแนวรับ 1362 ลงไปได้ถ้าดูในกราฟแล้วจะเห็นว่าเส้นนี้รับอยู่ตลอด หลังจากการลงมาทดสอบแล้วส่วนมากราคาจะดีดตัวขึ้นต่อบวกกับช่วงนี้ ETF ซื้อทองเข้าหนัก

15 ตันกว่าๆผมมองว่าทองจะขึ้นต่อไปทดสอบ 1500 ก็คราวนี้ละถึงแม้ว่าระบบจะแดงอยู่ก็ตามแต่สัญญาณซื้อก็ออกมาให้เป็นแล้ว จึงน่าจะปรับแผนรับมือกันใหม่ท่านที่ซื้อเมื่อวานแถว

1375 ก็แนะนำให้ปิดสถานะ S แล้วปรับพอร์ตเป็นขา L ในสัปดาห์หน้า ส่วนทองคำแท่งก็รีบทะยอยไปซื้อไว้เลยครับตอนนี้ก่อนที่ราคาจะขึ้นสูงในสัปดาห์หน้า ซึ่งตอนนี้ราคายังไม่แพง

บวกกับระบบยังเขียวอยู่สำหรับทองคำแท่งก็หาเก็บกอดกันเอาไว้ต่อไป 1500-1650 อยู่ใกล้ๆ Oil น้ำมันระบบเขียวอยู่ก็ถือต่อไปส่วนท่านที่ขายทำกำไรออกไปบางส่วนอาทิตย์หน้าก็

เก็บเพิ่มได้ครับ ส่วน SET50 ระบบแดงอยู่หน้าขายในช่วงระยะสั้นก่อนจะดีดตัวขึ้นต่อยังไงก็รอระบบเขียวมาก่อนค่อยเข้าซื้อกันครับ

แนวต้าน 1380 1385 1391 1397

แนวรับ 1364 1359 1352 1348

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 10

ผมขอเดาว่าวันจันทร์ราคาคงขึ้นสูงครับ

ขอบคุณมากครับคุณพิ้งโกลด์ ที่วิเคราะห์ได้ทันท่วงที

มีกำไรจากการซื้อ-ขายทองคำ ก็ไปทำบุญนะครับ จะได้มีโชคลาภยิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับปู่เห็นด้วยกับทุกคนที่มองว่าทองกำลังจะขึ้นต่อ...เมื่อคืนลุ้นจนหลับสุดท้ายมันก็เด้งขึ้นไปที่เดิมได้แค่ค่าขนมตรง 1365 นิดหน่อย :rolleyes: !01

กองทุน หักหลัง ทำเป็น ขาย ไป 2-3 ตัน ให้ราคาล่วง แล้วซื้อกลับ ที่ 15ตัน :angry:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...