ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ความคิดเห็นของผม ไล่เก็บที่ราคานี้ =19700 น่ะแหล่ะ สัก 20-30 % หรือได้ราคาที่น้อยกว่านี้ ก็โอเค ถ้ารับความเสี่ยงได้มากก็ซื้อสัดส่วน (%) ที่มากขึ้นครับ เพราะว่ากราฟรายเด เริ่มชี้ขึ้น รอขายอีก 2-3 เดือน ข้างหน้า

สุดท้าย ขอยกความดีทั้งหลายทั้งปวงให้กับครู, อาจารย์ผู้สั่งสอน,กูรูทั้งหลายทั้งในเวบและนอกเวบ ซึ่งถ่ายทอดความรู้จนสามารถโพสได้และรู้จักกับความรู้ใหม่เรื่องหุ้น ทองคำ ฯลฯ

สวัสดีครับ คุณ skpk เป็นข้อความและข้อมูล ที่น่าเอามาขบคิด ต่อการดำเนินการ และปฎิบัติตาม ไม่มากก็น้อยครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับแนวทางการซื้อทองแท่งครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมกลัวว่าวันนี้จะโดนฝรั่งสับขาหลอกจัง 8c460310.gif

สวัสดึครับ คุณ longtime เป็นการสับขาหลอกอย่างที่คุณ Longtime กล่าว ฝรั่งใจกล้า

ซื้อทองเข้า Port ทีเดียว 15.18 ตัน ที่ราคาประมาณ US$1,374 แน่ะ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายสัปดาห์หน้าแนะนำปิดสถานะ S แล้วเปิด L ต่อ SPDR ซื้อทองเพิ่ม 15 ตันกว่าๆดันราคา

ทองคำลงไม่ผ่านเส้นแนวรับ 1362 ลงไปได้ถ้าดูในกราฟแล้วจะเห็นว่าเส้นนี้รับอยู่ตลอด หลังจากการลงมาทดสอบแล้วส่วนมากราคาจะดีดตัวขึ้นต่อบวกกับช่วงนี้ ETF ซื้อทองเข้าหนัก

15 ตันกว่าๆผมมองว่าทองจะขึ้นต่อไปทดสอบ 1500 ก็คราวนี้ละถึงแม้ว่าระบบจะแดงอยู่ก็ตามแต่สัญญาณซื้อก็ออกมาให้เป็นแล้ว จึงน่าจะปรับแผนรับมือกันใหม่ท่านที่ซื้อเมื่อวานแถว

1375 ก็แนะนำให้ปิดสถานะ S แล้วปรับพอร์ตเป็นขา L ในสัปดาห์หน้า ส่วนทองคำแท่งก็รีบทะยอยไปซื้อไว้เลยครับตอนนี้ก่อนที่ราคาจะขึ้นสูงในสัปดาห์หน้า ซึ่งตอนนี้ราคายังไม่แพง

บวกกับระบบยังเขียวอยู่สำหรับทองคำแท่งก็หาเก็บกอดกันเอาไว้ต่อไป 1500-1650 อยู่ใกล้ๆ Oil น้ำมันระบบเขียวอยู่ก็ถือต่อไปส่วนท่านที่ขายทำกำไรออกไปบางส่วนอาทิตย์หน้าก็

เก็บเพิ่มได้ครับ ส่วน SET50 ระบบแดงอยู่หน้าขายในช่วงระยะสั้นก่อนจะดีดตัวขึ้นต่อยังไงก็รอระบบเขียวมาก่อนค่อยเข้าซื้อกันครับ

แนวต้าน 1380 1385 1391 1397

แนวรับ 1364 1359 1352 1348

สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

รับทราบครับ คุณ Prinkgold แปลกใจจริงๆ ที่ SPDR ซื้อทองเข้าตั้ง 15 ตัน แต่พอเห็นข่าว

ที่กล่าวข้างต้น ก็ จบข่าวล่ะครับ

สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

รับทราบครับ คุณ Prinkgold แปลกใจจริงๆ ที่ SPDR ซื้อทองเข้าตั้ง 15 ตัน แต่พอเห็นข่าว

ที่กล่าวข้างต้น ก็ จบข่าวล่ะครับ

ขอขอบคุณข่าวสารจากปู่ Prinkgold และรับทราบความเห็นของ "เด็กขายของ"

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...