ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ :lol: :lol:

set50 ของปู่ดูเป็นรายวันหรือเปล่าค่ะ :blink:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบพระคุณอาจารย์ปู่ค่ะ ปีใหม่นี้ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองอาจารย์ปู่ให้มีสุขภาพแข็งแรง ขอให้อาจารย์ปู่มีความสุขที่แท้ของมนุษย์คือ หลับก็ไม่ฝัน ตื่นก็ไม่วิตก มีความสุขกับอาหารเรียบง่าย หายใจลึกๆ ขับถ่ายทุกวัน คนรวยร้อยล้านก็หาความสุขแบบนี้ไม่ได้ แต่หนูขอให้คุณปู่มีโดยไม่ต้องรวยร้อยล้านค่ะ รักอาจารย์ปู่ค่ะ :wub: !thk !10 !30

ขอให้อายุยืนร้อยปี สุขภาพแข็งแรงทุกๆวันนะครับ :[/b] :rolleyes: wub:

+1ค่ะคุณปู่ ปีใหม่นี้ขอให้คุณปู่มีสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ และให้รวยๆกันทุกคนนะคะ

!thk !thk !thk !10 !10 !30 !30 !30

ขอบคุณ อจ.พริ้ง มากค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ในปี 2553 :D :D และขอพรอันประเสริฐทั้งปวงจงมีแด่ อจ.พริ้ง ในปี 2554 นี้นะคะ !thk !thk !thk สวัสดีปีใหม่ค่ะ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้ อจ.ทุกท่านในเว็บไทยโกลด์มีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์

เพื่อพวกเราชาวเว็บจะได้มีที่ปรึกษาคอยให้คำชี้แนะไปอีกนานๆนะคะ !thk

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายเล่นเก็งกำไรในรอบวันลุ้นเป้าหมายที่ 1365$ บวกกับ US แข็งค่า

จากกราฟราย H4 เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาราคาหลุดกรอบแนวรับย่อยลงไปแล้วตอนนี้กำลังดีดตัวขึ้นมาทอสอบเส้นแนวต้านฝั่งขวามืออีกครั้งแต่ก็ไม่ผ่าน

ขึ้นมาวิ่งในกรอบสีชมพูได้ เมื่อเช้าเกิดแรงเทขายออกไป เนื่องจากว่าจีนได้ปรับขึ้นดอกเบี้ยเงินอีกครั้งจึงส่งผลให้ราคาทองคำเช้านี้ปิดร่วงลงไป10$

มุมมองทางด้านเทคนิคถึงแม้สัญญาณ MACD CCI ก็ยังคงวิ่งอยู่ในแดนลบแต่ก็น่าจะทำให้ทองคำลงไปได้ไม่มากสักเท่าไร จึงเป็นโอกาสดีที่จะได้

ซ้อนซื้อขึ้นมาจากการย่อตัวลงครั้งนี้ ส่วนระบบระยะยาวทองคำแท่งก็ยังเขียวอยู่น่าจะไม่มีปัญหาอะไรในการเข้าซื้อเพิ่ม เพราะทองคำในปีหน้านี้ราคา

น่าจะพุ่งขึ้นแรงมากว่าในปีนี้แน่นอนครับ วันนี้จุดที่เราเข้าซื้อ 19000 บาทต้นๆ อาจจะดูแพงไปแต่วันข้างหน้าจะเป็นราคาต่ำสุดในรอบปีกระต่ายก็เป็นได้

วันนี้รอดูราคาดีดตัวกลับขึ้นมาทดสอบ 1377-1381 ก่อนว่าจะยืนอยู่ได้หรือไม่และราคาจะ Side way ไปหากรอบสีชมพูหรือเปล่าก็ต้องลุ้นกันต่อไปครับ

มาดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวอย่างต่อเนื่องแบบไม่แคร์สื่อก็ถือกันต่อไปตามระบบ SET50 ระบบก็ปิดเขียวอยู่หน้าซื้อด้วยเช่นกันราคายังไปได้อีก

แนวต้าน 1377 1381 1385 1388

แนวรับ 1372 1368 1365 1361

ขอบคุณมากๆๆครับผม !01 !01 !01 !01 !01

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...