ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ปู่ครับวันนี้ดูท่าจะลงมาแถวแนวรับของปู่แล้วละผมมรทั้ง L และ S ครบเซ็ตอิๆลุ้นสนุก !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับปู่กราฟแสดงการแบ่งโซนสีชัดเจนดีอ่านเข้าใจง่ายดีครับ+1 !gd

ลงมาแบบช้าๆแจ่มาก 1376 เป้าหมายแรก :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ทองคำระบบเขียวอยู่ในช่วง Side way รอเลือกทางเดินวันนี้ต้าน 1390 รับ 1380 ที่เดิมวิ่งวนไปมา

ทิศทางทองยังไม่ขยับไปไหนยังวิ่งอยู่ในกรอบ 1380 - 1392 อยู่โดยราคายังอยู่ในช่วง Side way ไต่ไปมาทิศทางไม่แน่นอนนัก แต่วันนี้เห็นทางด้าน ETF

ขายทองคำออกไป 9 ตันกว่าๆที่จะทำให้เราต้องคิดว่าจะเอายังไง ซื้อ 15 ตั้นกว่าๆราคาวิ่งได้แค่ 1392 แล้วถ้าขาย 9 ตันกว่าๆราคาจะลงมากสักแค่ไหนก็ต้อง

ดูกันต่อไปแม้ว่ากองทุนยังอยู่ในช่วงกินน้ำปั่น ผมยังมองว่านักลงทุนก็เริ่มที่จะชะลอการลงทุนไปบ้างแล้ว ซึ่งสัปดาห์นี้ก็เป็นอีกหนึ่งสัปดาห์ที่จะต้องจับตามอง

ความเคลื่อนไหวอย่างใกล้ชิด ขาใหญ่จะเล่นต่อไหมกดแป๊กเดียวขายออก 70-100$ ในคืนเดียว หรือดันราคาวิ่งเป็นจรวดพุ่งไป 1440 ตามข่าวลือก็มีความเป็น

ไปได้สูง ยังไงซะท่านที่เล่นทองคำในช่วงนี้ก็ระวังกันด้วยนะครับการตั้ง Stop Loss ก็ขาดไม่ได้เช่นกัน รวมไปถึงการรับข่าวสารต่างๆต้องพิจารณาดูให้ดีๆด้วย

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อไปแล้ว ใครที่เข้าไปเมื่อวานตามคำแนะนำก็สบายไปเล่นน้อยๆพอนะครับอย่าใส่หนักซะทีเดียว บริหารพอร์ตให้รอบครอบที่สุด

ความเสี่ยงสามารถเกิดขึ้นได้ทุกเวลาโดยที่เราไม่อาจคาดคิดก็เห็นกันมาเยอะแล้ว ยังไงก็ระวังกันด้วย ส่วนน้ำมันระบบปิดเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อถือกันต่อไป

แนวต้าน 1390 1398 1404

แนวรับ 1380 1376 1371

ขอบคุณมากครับปู่ 1376 ผ่านไแล้ว10จุดพอดีกินนิ่มๆไปอีกวัน !01

ถึงเป้าหมาย 1376 แล้วขอบใจจ้าพริ้งเปิด L ต่อลุ้นพรุ่งนี้ :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...