ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย ลงใกล้จะถึงเส้นแนวรับล่างแล้วที่ระดับ 1320+

ทองคำเมื่อคืนนี้ปรับตัวลงต่อหลังจากในช่วงเช้าขึ้นไปทดสอบ 1353+ แล้วยืนไม่อยู่เกิดการเทขายออกมาอย่างต่อเนื่องจากนักลงทุน ถึงแม้ว่าทางด้าน SPDR จะซื้อเข้า 20 ตันกว่าๆ

ในวันศุกร์ที่ผ่านมาแต่ก็ไม่มีผลอะไร บวกกับเมื่อคืนนี้เทขายออกไปอีก 10 ตันเหมือนกำลังจะทำอะไรสักอย่างถ้าคิดดูแล้วคงอยากจะให้ทองลงต่ออีกสักนิดก่อนจะขึ้นต่อก็เป็นได้ครับ

อย่างไรก็ตาม การที่ราคาทองคำปรับตัวลดลงอย่างต่อเนื่องแบบนี้ก็ถือว่าเป็นข่าวดีสำหรับท่านที่ยังไม่มีของก็ทยอยเก็บสะสมเพิ่มเอาไว้ หรือจะรอซื้อตามระบบก็ได้ครับเพราะตอนนี้

ระบบยังแดงอยู่หน้าขายก็คงต้องรอไปก่อน ถ้าเส้นแนวรับล่างสุดรับไม่อยู่อีกเราจะได้เห็นราคา 1280+ กันอีกรอเป็นแน่ครับ ท่านที่มีของอยู่แล้วรอเก็บเพิ่มแถวๆ 1300+ ก็ยังมีลุ้นอยู่

ส่วนน้ำมันระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งนอไปก่อนครับถึงแม้รอบที่แล้วจะกำไรนิดหน่อย SET50 ระบบระยะยาวแดงเป็นหน้ากอง ตอนนี้ลงปรับฐานเป็นที่เรียบร้อยท่านที่ไม่มีของก็คงรอไป

ก่อน น่าจะลงไปทดสอบ 650 - 640+ อยู่ยังไงก็รอเข้าตามสัญญาณของระบบจะดีกว่าเพื่อความปลอดภัย ส่วนระบบเข้าออกเร็วคงต้องตัดทิ้งไปเล่นแบบพอเพียงตามระบบระยะยาว

เห็นทีจะเหมาะกว่า ท่านที่ติดดอยอยู่ผมก็เห็นใจนะครับถ้าทุนไม่หนาก็ตัดสินใจปิดทิ้งไปก่อนแล้วเริ่มต้นกันใหม่ยังไม่สาย วันนี้งัดเอาระบบดีๆมาให้ถือตามดูเผื่อจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือก

แนวต้าน 1334 1338 1341 31345

แนวรับ 1330 1325 1320 1317

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 16

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำมันระบบแดงอยู่หน้าขาย

• ถูกใจ 7

SET50 ระบบแดงอยู่หน้าขาย (อยู่ในช่วงลงปรับฐาน) ต่อไปผมจะอัพระบบระยะยาวแทนนะครับถือกันยาวๆ ปลอดภัยกว่าใครที่เล่น SET อยู่ก็ถือตามได้cool.gif

• ถูกใจ 6

ขอบคุณครับ ปู่ ร่วมส่งกำลังใจชาวดอยครับ ผมอยู่ยอดดอยเลยครับ ใครอยู่กลางดอยก็ไม่ต้องกลัวนะครับ

ขอบคุณคะ ท่านทองชมพู แบบนี้โซดาขอS ก่อนละกันคะ จุดนัดพบ 1320 คะ แต่โซดาก็ติดL หนึ่งไม้ เช่นกันคะ ส่วนS เมื่อคืน ตื่นมาดูออกได้หมดครบคะ

อาจารย์ปู่ให้กำลังใจดีจังค่ะ...รักปู่ที่ซู๊ด....... !10

ขอบคุณมากครับ คุณ Prinkgold

ตอนนี้ทองคำก็ติดดอยอีกแล้ว บาทก็อ่อน SET ก็ลง

เล่นกองทุนหุ้นปันผล ของ KTAM เอาไว้ ติดดอยยาวทั้งทองคำ และกองทุนเลยครับปู่

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

เดินตามปู่ไปเรื่อยๆค่ะ อุ่นใจมาก รักปู่ค่ะ !thk !thk !thk

หนูก็ดอยทั้งทอง ดอยทั้งset50 แต่ก็อุ่นใจค่ะ :)

ขอบคุณท่านอาจารย์ปู่พริ้งค่ะ !thk

ปู่น่ารักมากเลยไม่ทิ้งเราชาวดอย เป็นกัาลังใจให้ด้วย ขอบพระคุณคุณปู่มาก มากค่ะ+1 !thk !10

post-2451-029051600 1295918286.gif

:wub: :wub: ตื่นมาก็หนาวมากเลยบนดอย แต่เป็นกำลังใจให้อิฉันด้วยนะคะ !10 !10 !10 !_cd !_cd

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...